• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800 Navigation Edition

ngoanrazor

Well-Known Member
Chán thế nhỡ, Nokia toàn chơi hàng xi hàng mã. Cái hồi N82 mới ra cũng hí hững chạy đi mua vì tưởng em nó chơi Inox ai dè hàng xi, giờ cái này cũng xi :(

Posted via Mobile Device
Thằg Nokia này hay wá.làm người ta tưởg nhằm là inox ko.chán gê!

takeshima

thấy kim loại sáng bóng, sang hơn vỏ nhựa rồi, mà không biết đến khi nào mới có

bosscarrot

Thẻ nhớ hỗ trợ 16gb thôi bạn, còn kèm theo thì vẫn là 8gb. Nói chung là giống 5800 hết, ngoại trừ một số phụ kiện khác

bosscarrot

Bác 093 nói là viền của 5530 cũng bằng nhựa. Thì 5800 cũng là nhựa rồi. Nhìn 5530 trong hình thì cái viền nó cũng bằng sắt mà, ai ngờ..

Inuyasha1987

Bác 093 nói là viền của 5530 cũng bằng nhựa. Thì 5800 cũng là nhựa rồi. Nhìn 5530 trong hình thì cái viền nó cũng bằng sắt mà, ai ngờ..

Viền 5530 bằng nhựa à, có thể fút cuối Nokia thay đổi chăng ? Có lẽ vì vậy mà giá 5530 bán ra rẻ hơn so với giá Nokia đã nêu ra trước khi bán chăng :-?

thechipmunks

e chao cac bac.cac pro cho e hoi voi.e dang dinh mua con 5800 XM thi thay nokia ra con 5800 Navigation Edition nen dang phan van la co nen mua con 5800 XM,hay cho cho con 5800 Navigation Edition ra thi mua a?Nghe cac bac noi la co the thay vo thi ngon qua.ma e thay vo cua con 5800 Navigation nay la bang kim loai day.bang inox ma.nho cac bac tu van ho e chut vi e danh dum mai moi duoc chut tien.gio muon mua ma ko phai hoi han.thanks cac bac

sphinx

e chao cac bac.cac pro cho e hoi voi.e dang dinh mua con 5800 XM thi thay nokia ra con 5800 Navigation Edition nen dang phan van la co nen mua con 5800 XM,hay cho cho con 5800 Navigation Edition ra thi mua a?Nghe cac bac noi la co the thay vo thi ngon qua.ma e thay vo cua con 5800 Navigation nay la bang kim loai day.bang inox ma.nho cac bac tu van ho e chut vi e danh dum mai moi duoc chut tien.gio muon mua ma ko phai hoi han.thanks cac bac

Có ô tô thì hẵng mua con Navigation, nó sẽ đắt hơn 5800 thường kha khá đấy vì còn kèm bộ Car KIT và phần mềm bản quyền.

bosscarrot

Bác sphinx nói có lý á. Còn về cái vỏ thì bạn bỏ ra cỡ 300k mua rồi thay là đc mà.
À, mà mình thay vỏ thì có bị mất bảo hành ko mấy bác?

hailonghk

Nokia muốn tận thu thành công của 5800, nó ra thêm bản không có wifi ,giờ lại thêm bản navigation

phongtinh

to all: Hàng demo trên video thì có thể là Inox nhưng khi ra thị trường thì chưa chắc à! hàng demo có phần khác chút với thành phẩm á!

LeMyChinh

hĩ chẳng hỉu jie` cả chỉ thay đổi mỗi cái vỏ và thẻ nhớ 16g hết.........:((

Kenji1992

đinh rinh 1 em 5530 về nhưng nghe câu này thay đổi quyết định luôn. Mua 5800 :-?
mua 5800 chuẩn hơn bạn àh , thêm có xíu tiền chứ mấy . 5800 đỉnh lắm
HIx, ai cho buồn với mình hok, mất hết 1 em 5800XM òy:((
là sao hiểu chết
hĩ chẳng hỉu jie` cả chỉ thay đổi mỗi cái vỏ và thẻ nhớ 16g hết.........:((

có khác đó bạn
kèm theo các phần mềm điều hướng bằng giọng nói dành cho lái xe và đi bộ, máy hỗ trợ truy cập nhanh vào phần mềm Ovi Maps mới nhất, các bản đồ khu vực đầy đủ và khả năng phóng to thu nhỏ dễ dàng. kèm theo giấy phép sử dụng định vị khi lái xe và đi bộ trọn đời, đế dựng máy và sạc xe hơi, nên có thể dễ dàng sử dụng chiếc điện thoại như là một thiết bị định vị vệ tinh trong xe (in-car SatNav unit).

5800 Navigation Edition đi kèm là phiên bản Ovi Maps mới nhất bao gồm một số tính năng mới như các hình ảnh chụp từ máy bay có độ phân giải cao, các landmark 3 chiều của hơn 200 thành phố, bản đồ địa hình, dịch vụ thời tiết, nội dung du lịch và sự kiện cao cấp và các cảnh báo an toàn

mucelago

Active Member
Cái bản này không hấp dẫn lắm, nhất là với dân Việt Nam mình vì mấy cái map đó không có map của Việt Nam, xài Việt Map sướng hơn.

Tóm lại là bỏ ra hơn 1 triệu để tậu em này không khả thi lắm, để 1 chai đó làm cái thẻ 16Gb hoặc làm cái tai nghe bluetooth A2DP thì good hơn nhiều.

anhky

TÌnh hình là mình bị giật hết 1 em 5800XM, có 2 cái ^.^

Theo mình nghĩ thì bản này sẽ cải thiện dc Camera, phần cứng và màn hình ^.^

ngoanrazor

Well-Known Member
TÌnh hình là mình bị giật hết 1 em 5800XM, có 2 cái ^.^
Theo mình nghĩ thì bản này sẽ cải thiện dc Camera, phần cứng và màn hình ^.^
Posted via Mobile Device
Pác này jàu wá ah.mất dt chắc jốg mất đồ chơi hả pác :))

h2love4ever

vừa mua 1 em 5800 để nghịch...được cái máy nhỏ gọn,vừa tay.Mỗi tội k có game skyforce :-s