• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800iXM (RM-602) v10.3.007

jackpham

Sáng nay mới lên NAVIFIRM check xem có fw mới cho 5800 không, thì lại phát hiện được fw Nokia 5800XM (RM-602) v10.3.007. Có ae nào biết dòng sản phẩm này ở đâu ra? hay là 5800 dùng cảm ứng điện dung đa điểm???

Kenji1992

pác có máy thì test thử đi , àh quên , hok hạ fw xún đc , hok biết có ai úp cái này lên chia sẽ với ACE thử .

Kenji1992

mình thích cái vỏ sau của 5800i , nhưng mà hok có wifi thì hơi chán nhỉ . nếu nó có sản suất thì chắc rẽ hơn 500 -600k so với phiên bản 5800

hidenman

Gì đâu mà ko thể hiểu chứ. Chính phủ TQ nó cấm xài Wifi trên các thiết bị di động mà. Vì thế Nokia nó sãn xuất riêng cho thằng TQ cái 5800i ko có wifi giảm bớt giá xuống thôi

Kenji1992

Gì đâu mà ko thể hiểu chứ. Chính phủ TQ nó cấm xài Wifi trên các thiết bị di động mà. Vì thế Nokia nó sãn xuất riêng cho thằng TQ cái 5800i ko có wifi giảm bớt giá xuống thôi

chắc gì bạn , bạn thấy thông tin ở đâu vậy , post lên cho ae xem thử nak

hidenman

Thông tìn này thì có rất nhiều nguồn nói về nó nhưng để lây đc thông tin chính xác nguyên nhận tại sao TQ ko cho phép đt có wifi thì hơi khó

Apparently, China does not allow wi-fi in phones because of the strict internet access the government allows.
Mã:
http://nokia5800.net/nokia-5800i-coming-soon/

bosscarrot

Thôi đi xếp, em nghĩ phải có một phiên bản cho trung quốc từ lúc ra máy rồi.

Em tìm đc cái nhãn, nhưng tiếng trung quốc thì phải. Cũng có thể nó dành cho china. Em ghét thằng china nhất. Nó đã lấn đất mình nay nó còn lấn cả biển.
Ko biết cái này có phải đểu ko, chứ sao mà code của nó đẹp thé:0123456

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
nokia mà không có wifi như thầy bói xem voi.nhưng không biết hình chụp và nghe nhạc thế nào đây

bosscarrot

Nó kêu chụp hình đẹp hơn do thay đổi ống kính gì đó. Mà chẳng biết nữa. Mây bác trong diễn đàn test thì là do nắp che ống kính.

snsd2008

Ko hứng thú gì với 5800i XM.
Nhưng nó ghi là 5800 XM mà.
RM 602 (thị trường Mông Cổ chăng ?)

Kenji1992

Thôi đi xếp, em nghĩ phải có một phiên bản cho trung quốc từ lúc ra máy rồi.

Em tìm đc cái nhãn, nhưng tiếng trung quốc thì phải. Cũng có thể nó dành cho china. Em ghét thằng china nhất. Nó đã lấn đất mình nay nó còn lấn cả biển.
Ko biết cái này có phải đểu ko, chứ sao mà code của nó đẹp thé:0123456

hehe bạn ghét china mà điện thoại 5800 của bạn đang sài cũng là của china đó =)) . còn code thì là code mẫu thôi mà . làm gì có số dó

your_rules

Theo mình nghĩ là nokia cho ra sản phẩm này là để nhắm đến những đối tượng khác trong xã hội, có thể có ng thix wifi, có ng k, k có wifi tất nhiên là sẽ rẻ hơn, nói chung là dành cho các bác k thix wifi và k thix N5800

Kenji1992

Theo mình nghĩ là nokia cho ra sản phẩm này là để nhắm đến những đối tượng khác trong xã hội, có thể có ng thix wifi, có ng k, k có wifi tất nhiên là sẽ rẻ hơn, nói chung là dành cho các bác k thix wifi và k thix N5800

sao lại hok thích 5800 đc , chỉ khác là thêm chữ i ở sau thôi mà 8-|

bosscarrot

Đó là sản xuất ở trung quốc thôi mà bác, còn vẫn là của Phần lan mà.

alphablue90

chắc là 5800i sẽ nhắm đến đa phần là người tiêu dùng trung bình, không cần kết nối wifi

congkaka

chắc là 5800i sẽ nhắm đến đa phần là người tiêu dùng trung bình, không cần kết nối wifi

đúng là khó hiểu thật với chính sach kinh doanh của nó vì 5800 mà không có wifi thì khác gi 5530 không có GPS+3G. Nếu nó đánh vào người tiêu dùng mức thấp thì nó còn ra 5530 làm gì? vì con 5530 nhìn còn đẹp và dáng vẻ nhìn hiện đại hơn 5800 :D .Chỉ có thể 5800i rẻ hơn 5530 thì mới thế được hay đây chính là chính sách kinh doanh của NOKIA đánh vào tâm lý người tiêu dùng có nhiều sự lựa chọn tùy vào sở thích của mỗi người với cùng mức giá => như thế thì các loại điện thoại bán được như nhau lượng bán ra ngang nhau cả các bác nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối: