• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM FW (RM-356) v21.0.101

Status
Không mở trả lời sau này.

quochung83

FW mơi này ghét nhất có 1 cái từ điển hình như tiếng trung thì phải, không làm sao remove được! nói chúng FW không khác FW cũ là mấy

kidkylin

FW mơi này ghét nhất có 1 cái từ điển hình như tiếng trung thì phải, không làm sao remove được! nói chúng FW không khác FW cũ là mấy

can thiệp giao diện khác ứng dụng từ điển đó sẽ mất

tamdao1

can thiệp giao diện khác ứng dụng từ điển đó sẽ mất

Là sao? Bạn hướng dẫn chi tiết hơn đc kô,cái từ điển tiếng Hoa đó, nó sẽ bị remove hay nó chỉ ẩn đi thôi vậy bạn

kidkylin

Là sao? Bạn hướng dẫn chi tiết hơn đc kô,cái từ điển tiếng Hoa đó, nó sẽ bị remove hay nó chỉ ẩn đi thôi vậy bạn

Theo mình hiểu thì fw là file * C00 đều giống nhau hết. Vì thế các ứng dụng đi kèm theo FW của từng vùng sẽ phụ thuộc vào 2 file: giao diện *fpsx và *uda .
Nếu ko thích các ứng dụng kèm theo của bộ fw này thì can thiệp ứng dụng và giao diện cuả bộ fw khác vào.

Posted via Mobile Device

thathes

Tôi đã up lên firmware này bản không add thêm ngôn ngữ Việt Nam thì duyệt web không còn hỗ trợ tiếng Việt nữa và trong App có cái tự điển Tàu, không thik lắm, cho hỏi có cách nào down về firmware 21.0.0.025 không, bạn nào cao thủ chỉ hộ tôi với, khổ quá, thanks nhìu

alvinkid

Khi up FW mình thấy máy 5800 của 1 đứa bạn nó có hoạt cảnh lúc chuyển wa lại( VD: khi bấm nút menu thì các icon từ nhỏ hiện lên lớn dần, các mục khác cũng vậy...). Mình nghĩ đó là do chỉnh setting giao diện chẳng hạn, nhưng tìm wai ma ko thấy, các bạn nào bik về cái này ko chỉ mình với.

hongthanh

Khi up FW mình thấy máy 5800 của 1 đứa bạn nó có hoạt cảnh lúc chuyển wa lại( VD: khi bấm nút menu thì các icon từ nhỏ hiện lên lớn dần, các mục khác cũng vậy...). Mình nghĩ đó là do chỉnh setting giao diện chẳng hạn, nhưng tìm wai ma ko thấy, các bạn nào bik về cái này ko chỉ mình với.

Bạn vào Cài đặt--->Cá nhân-->Chủ đề-->Bình thường->Tùy chọn-->Các hiệu ứng chủ đề--> Bật

dendrotrang

các bác cho e hỏi rồi trước ko down fw về giải nén ra sẻ đựoc 1 file setup nhung sao lần này down fw của bác jack về giải nén ra dc 15 file nhưng ko thấy file setup exe đâu cả mở jaf lên cũng báo là ko tìm thấy file . làm sao up đây mấy bác

alvinkid

Thank bạn hongthanh mình làm dc rui. Hic gà ghê, mua máy tới h mới bik cái này. Thank

tuanbs

Có v30 rồi các bạn ơi. Bữa mới vào diễn đàn này up lên v21 ai dè ra Nokia Care đã có v30 rồi, không biết bản v22 tới v29 mặt mũi ra sao nữa.
À mà nếu có bạn nào đi bảo hành thì tránh xa Nokia Care ở đường Phan Đăng Lưu nha. Tại bữa máy mình hở vỏ lại đó cho nó sửa, sửa sao mà ko được lại còn bị hở góc kế bên nữa. Còn bị nó dụ là vài tháng sẽ có phụ kiện thay cho hết hở vỏ. 3 tháng quay lại thì nó nói là không sửa được lỗi hở máy. Lại Nokia Care ở Điện Biên Phủ thì chỗ này sửa lại được 2 khe đó. Giờ mình ko còn thấy khe hở trong máy nữa cảm thấy thích cái máy này hơn rồi
=D>

LeMyChinh

Có v30 rồi các bạn ơi. Bữa mới vào diễn đàn này up lên v21 ai dè ra Nokia Care đã có v30 rồi, không biết bản v22 tới v29 mặt mũi ra sao nữa.
=D>

thế bạn dùng máy từ FW bao nhiêu thế bạn có biết FW 12=>19 ko mà hỏi như vậy=))
mình dùng máy từ FW 10 cũng ko bít FW 12 => 19 thế nào ai biết bảo mình với:mad:)
=))

thong1260

À mà nếu có bạn nào đi bảo hành thì tránh xa Nokia Care ở đường Phan Đăng Lưu nha. Tại bữa máy mình hở vỏ lại đó cho nó sửa, sửa sao mà ko được lại còn bị hở góc kế bên nữa. Còn bị nó dụ là vài tháng sẽ có phụ kiện thay cho hết hở vỏ. 3 tháng quay lại thì nó nói là không sửa được lỗi hở máy. Lại Nokia Care ở Điện Biên Phủ thì chỗ này sửa lại được 2 khe đó. Giờ mình ko còn thấy khe hở trong máy nữa cảm thấy thích cái máy này hơn rồi
=D>

cho xin vài tấm hỉnh để chứng minh đi bạn . thank !

dendrotrang

=D>

theo minh biet thi nokia se ko cho ra fw mới thời diểm này đâu mà phai đợi cuối năm kia , ban kiểm tra lại thử xem .

hellboy2389

Cho mình hỏi cái này ko bít sai topic không nhưng mình thấy sau khi up lên FW 21 thì nó bị vậy. Chiện là zầy Lúc chưa up: mình lưu số đtdđ trong danh bạ thì là 090...... và khi nhắn tin đến thì nó hiện lên tên. Nhưng sau khi up lên FW 21 thì lúc người ta nhắn tin đến thì nó lại hiện số +8490.... ko hiện lên tên. Vậy có cách nào sửa nó được ko. sửa bằng cách nào chỉ dùm mình lun.

jackpham

Cho mình hỏi cái này ko bít sai topic không nhưng mình thấy sau khi up lên FW 21 thì nó bị vậy. Chiện là zầy Lúc chưa up: mình lưu số đtdđ trong danh bạ thì là 090...... và khi nhắn tin đến thì nó hiện lên tên. Nhưng sau khi up lên FW 21 thì lúc người ta nhắn tin đến thì nó lại hiện số +8490.... ko hiện lên tên. Vậy có cách nào sửa nó được ko. sửa bằng cách nào chỉ dùm mình lun.

Bạn dùng bản RM-356 flash sẽ không bị tình trang đó. nếu dùng RM-428 flash thì sẽ bị giống như bạn nói. Nếu đã lỡ up lên RM-428 thì nên lấy bản 21.0.101 up trả về RM-356

Status
Không mở trả lời sau này.