• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM FW (RM-356) v21.0.101

Status
Không mở trả lời sau này.

LeMyChinh

bác nào thử úp trực tiếp chưa vậy đợt trước em úp trực tiếp nhưng lần này *#0000# cập nhật không thấy j cả đau quá em ghét vọc lẵm nếu lúc nào úp trực tiếp được mong các bác chỉ giáo

mình mong làm sao cái chụp ảnh ổn hơn là tốt rùi chứ không đang định đổi sang sámung thôi máy ngon hơn với lại máy nghe nhạc loa ngoài nhỏ quá tăng được tí nào không nhỉ

thôi đổi máy luôn đi bạn ah.với những người như bạn thì đổi máy là tốt nhất.đọc lại dòng chữ to đùng của bài hướng dẫn đi.đây là FW của hồng kông ko phải của việt nam nhé:-/ .nếu bạn đang ở hồng kông thì mình chịu.=)).lần sau post bài gộp vào làm 1 ko ngắt quãng như thế nhéX-(.
chụp hình vẫn thế nhạc nghe nhỏ hơn nhưng ko rè;;)

lbxminh

Bực thiệt nãy giờ mình ngồi up hoai mà không được. Nó cứ báo notfound. Hôi up ban CAM nhe nhang dễ bao nhiêu sao bây giờ up cái này khó quá ta.
Bấm nguồn 1 cái không được.
Bấm 2 3 cái cũng không xong.
Bấm giữ hoài đến khi máy khởi động luôn mà cũng vẫn notfound đúng là bó tay

tranthaicantho

Hic hic không biết anh J.A.F nhà ta có unlock password protect memorycard đc không nhỉ,a e nào biết xin chỉ giáo thanks

hongthanh

Bực thiệt nãy giờ mình ngồi up hoai mà không được. Nó cứ báo notfound. Hôi up ban CAM nhe nhang dễ bao nhiêu sao bây giờ up cái này khó quá ta.

Bấm đến lỗi máy khởi động lại vẫn kô đựoc cơ à? Bấm giữ một lúc khi có âm báo của máy tinhd thì thôi, mở loa đẻ còn biết. Notfound thì cứ để khoảng 30s xem nó có chạy không.

kidkylin

Có thể do lúc ấn lúc nguồn PC bắt cài Driver nên J.A.F bị đụng hoặc do cổng USB
Bạn thử cài thêm Nokia Flashing Cable Driver và đổi qua cổng USB khác xem sao ?

http://www.mediafire.com/?1mnjzmyyolz

Kinh nghiệm chia sẻ:
1. Trước khi FLASH hãy bật ĐT kết nối với PC 1 lần ở chế độ PC suite để chắc rằng chế độ PC suite của PC đã được cài driver đầy đủ.
2. Tắt ĐT + kết nối USB và bấm 1 nút nguồn 1 lần để PC nhận thử trước.

Sau đó hãy tiến hành FLASH

Bấm đến lỗi máy khởi động lại vẫn kô đựoc cơ à? Bấm giữ một lúc khi có âm báo của máy tinhd thì thôi, mở loa đẻ còn biết. Notfound thì cứ để khoảng 30s xem nó có chạy không.

Nếu J.A.F đã báo Not Found - tốt nhất nên dừng FLASH, tháo PIN lắp lại và thử FLASH lại 1 lần nữa.
Flash như vậy sẽ dẫn đến lỗi ko mong muốn sau khi FLASH

Chỉnh sửa cuối:

anhky

OK rồi, sáng tìm cách can thiệp giao diện + ngôn ngữ gần 3h mà ko dc, bức wa flash lun = file của Kylin, flash xong thì có Vietnames. Mà ko hiểu sao mình xem mấy file đó ko có file Vietnames nhưng Flash xong lại có.
Thanks Kylin rất nhiều, Pác post thêm bài can thiệp GiaoDien đi

kidkylin

OK rồi, sáng tìm cách can thiệp giao diện + ngôn ngữ gần 3h mà ko dc, bức wa flash lun = file của Kylin, flash xong thì có Vietnames. Mà ko hiểu sao mình xem mấy file đó ko có file Vietnames nhưng Flash xong lại có.
Thanks Kylin rất nhiều, Pác post thêm bài can thiệp GiaoDien đi

File ngôn ngữ gốc là V23 nên J.A.F sẽ báo theo gói V23(mà gói V23 đã được đổi thành V20 rùi - tên thì V23 nhưng thực chất là V20:) )

Can thiệp giao diện: http://pdaviet.net/showthread.php?t=55955 Phần II-2

ngocminhdl

Các bạn giúp minh với , mình đã up thành công rồi , nhưng khi nghe nhạc không điều chỉnh volume được nữa , trong khi xem video hay nghe radio vẩn điều chỉnh được ! Có bạn nào bị vậy không ? cho mình cách giải quyết nhé > Thank nhiều !!!

Inuyasha1987

Các bạn giúp minh với , mình đã up thành công rồi , nhưng khi nghe nhạc không điều chỉnh volume được nữa , trong khi xem video hay nghe radio vẩn điều chỉnh được ! Có bạn nào bị vậy không ? cho mình cách giải quyết nhé > Thank nhiều !!!

Bạn plash lại đi, mình nghĩ là lỗi do plash đó

Posted via Mobile Device

hongthanh

Bạn thử format bằng *#7370# xem sao, nếu không được flash lại lần nữa.:D

Inuyasha1987

cái nì có cải thiện jì ko hả các anh

Theo mình thì nghe nhạc hay hơn 1 chút, cảm giác chạy có vẻ mượt hơn, theo 1 số bạn thì nó còn nhẹ máy hơn nhưng mình ko chắc vì cài nhiều ứng dụmg lắm

Posted via Mobile Device

hongthanh

cái nì có cải thiện jì ko hả các anh

Nghe nhạc to rõ và không rè, lướt wed nhanh hơn.Chữ thanh và mảnh hơn, nếu can thiệp bản Cam thì khi nghe nhạc để ở màn hình chủ sẽ không thấy thanh chạy nhạc đâu nữa.

kidkylin

Nghe nhạc to rõ và không rè, lướt wed nhanh hơn.Chữ thanh và mảnh hơn, nếu can thiệp bản Cam thì khi nghe nhạc để ở màn hình chủ sẽ không thấy thanh chạy nhạc đâu nữa.
Bạn xem laị đi, chứ mình can thiệp bản Orange thấy đầy đủ như các fw cũ, ko thay đổi jì hết.

Posted via Mobile Device

thong1260

Tắt rùi mở máy lại là hết thôi

anhky

Vẫn có thanh nhạc bình thưòng mà bạn??????

Status
Không mở trả lời sau này.