• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM FW (RM-356) v30.0.010

Status
Không mở trả lời sau này.

TsOdUdE

bạn có thể xin vui lòng thực hiện các đoạn video? bằng cách sử dụng Handycam? KINETIC SCROLLING - hiển thị nếu nó có sẵn?
xin lỗi vì tôi xấu Tiếng Việt, tôi sử dụng Google Translate..:p

ypmv2

bạn có thể xin vui lòng thực hiện các đoạn video? bằng cách sử dụng Handycam? KINETIC SCROLLING - hiển thị nếu nó có sẵn?

phải đấy tác giả post bài lên cho 1 đoạn video đi . đây là một người khách nước ngoài đó .

nientrung

phải đấy tác giả post bài lên cho 1 đoạn video đi . đây là một người khách nước ngoài đó .

Bạn phải nói rõ là muốn post video gì để ae biết chứ. Hỏi như vậy thì mình potay luôn.

h3ll

phải đấy kêu post đoạn video mà hok nói rõ video gì làm sao tui biết :-??

K

knight1112

Guest
Hik ! Post một đoạn video tự quay về điện thoại có FW mới í
Cảm giác các bác có FW mới kiêu kinh, hoàn toàn chẳng có tí review nào rõ ràng cả

tunglanh123

Tớ thì thấy thế là rớ ràng quá rồi còn gì. Nhưng sao ở VN chỗ thì có chỗ thì ko nhỉ? Con 5800 của tớ hàng xách tay chắc phải chờ anh em post lên mới update bằng Phoenix được. Khi nào có FW EMEA pm tớ với nhé!

sphinx

Hik ! Post một đoạn video tự quay về điện thoại có FW mới í
Cảm giác các bác có FW mới kiêu kinh, hoàn toàn chẳng có tí review nào rõ ràng cả

Bạn nên thông cảm, các bác ấy toàn là Amatuer mà, dân pờ rồ thì chưa bác nào có cả. Chứ nếu vào tay bác Jackpham thì anh xem có mà xem thỏa thích:))

h3ll

cái FW V30 này em thấy cũng như V20 thui đâu có gì khác đâu.chức năng nó cũng vậy thôi chẳng có gì đáng chú ý cả

TruongHan

Super V.I.P

ok,u can speaks english :D,some body can understand what u want ;;)
PS :mem này muốn bạn nào xài FW 30 quay lại 1 đoạn clip để bạn ấy xem FW 30 có gì thay đổi không,wan trọng là cái tính năng kinetic scrolling(tạm hiểu là chuyển động đa năng :|),những tính năng này của máy 5530XM,các bạn xem đoạn clip của 5530XM và để ý thanh bar ngoài homescreens,và trong contact,người dùng 5800 đang hy vọng các tính năng này ở các FW về sau

http://www.youtube.com/watch?v=NRSUkEXMmtY&feature=player_embedded

sphinx

Ngoài phần homescreen thì đúng là 5530 có nhiều cải tiến đáng giá:
- Trong phần Contact có thể cuộn lên xuống cực kì mượt mà (Kinetic scrolling - giống như Ovi Client), cải tiến này sẽ giúp việc chọn một tên bất kì trong dạnh bạ rất dễ dàng.
- Bàn phím ảo tự động thay đổi theo cảm biến góc, tính năng này quá chuẩn. Để thẳng thì là bàn phím thường, quay ngang thì tự trở thành QWERTY.

Về kỹ thuật thì không có lý do gì để 5800 không cải tiến được như thế, nhưng về mặt kinh doanh thì sợ là nokia sẽ ko thay đổi 5800, để thế thì sẽ bán được nhiều 5530 hơn:(

PS: Bác nào sở hữu FW30 thử xem mấy phần trên có gì thay đổi không nhé!

Chỉnh sửa cuối:

moment_musical

Vừa đọc topic dưới xong, thì theo đấy đúng là nó có thêm nhg cải tiến mà bạn truonghan sphinx nói nhg bản FW mới thì chưa ra vì nó còn đang trong giai đoạn testing (nhg chú thik thêm rằng đây là thông tin vs Nokia Malaysia :) ). Vì thế có lẽ Nokia Vietnam có thể đã có bản FW mới thật :).
Bạn H3llnientrung đã có bản update, vậy 2 bạn có thấy nhg điểm đổi mới mà như đã nêu k ?
nguồn tham khảo:
http://celladdictblog.blogspot.com/2009/07/confirmed-kinetic-scrolling-enhanced.html

Inuyasha1987

Thật tình thấy nghi ngờ nguồn gốc cái FW này quá, đọc hết các bài thì thấy FW này chỉ nokia care việt nam có trong khi tạo FW là nokia mẹ, nếu là bản thật thì fải có cho tất cả các vùng chứ, search trên mạng đã thấy gì đâu. Liệu đây có fải bản do NC vn edit lại 1 số thứ và đổi thành 3.0 ko ? Thường lên 1 FW thay đổi rất nhiều chứ ko như 0.1. Đây chỉ là ý kiến cá nhân suy luận thôi nên mọi người đừng hiểu nhầm nhé
Posted via Mobile Device

sphinx

Thật tình thấy nghi ngờ nguồn gốc cái FW này quá, đọc hết các bài thì thấy FW này chỉ nokia care việt nam có trong khi tạo FW là nokia mẹ, nếu là bản thật thì fải có cho tất cả các vùng chứ, search trên mạng đã thấy gì đâu. Liệu đây có fải bản do NC vn edit lại 1 số thứ và đổi thành 3.0 ko ? Thường lên 1 FW thay đổi rất nhiều chứ ko như 0.1. Đây chỉ là ý kiến cá nhân suy luận thôi nên mọi người đừng hiểu nhầm nhé
Posted via Mobile Device

Theo ý kiến chung từ phí các anh em quốc tế về thói quen release firmware của Nokia thì phiên bản 30.0.010 thuộc loại beta test. Tức là chỉ sử dụng để test trong nội bộ hãng (có thể phải phân phối đến tất cả các Care để test theo mạng và hạ tầng của từng quốc gia - care Việt nam mang ra cho người dùng test lun>:)). Sau khi test xong thì nó release bản chính thức, cái đuôi của bản chính thức sẽ không phải là 010 nữa.

Tham khảo tên các firmware của 5800:
10.0.010
11.0.008
20.0.012
21.0.025

tiếp theo sẽ là?
30.0.0?
31.0.0?

Inuyasha1987

Ồ vậy hả, vậy thì đợi bản chính thức thui cho chuẩn, h mò lên NC ngại lắm, nhỡ nó giữ máy mí hum thì bùn chít :))

P/s : À mà ai up rồi cho hỏi bản 3.0 này có đc dịch chuyển như của 5530 ko, theo những gì đọc ở trên chắc ko có quá nhưng vẫn hy vọng xíu xíu :(

Chỉnh sửa cuối:

h3ll

Ngoài phần homescreen thì đúng là 5530 có nhiều cải tiến đáng giá:
- Trong phần Contact có thể cuộn lên xuống cực kì mượt mà (Kinetic scrolling - giống như Ovi Client), cải tiến này sẽ giúp việc chọn một tên bất kì trong dạnh bạ rất dễ dàng.
- Bàn phím ảo tự động thay đổi theo cảm biến góc, tính năng này quá chuẩn. Để thẳng thì là bàn phím thường, quay ngang thì tự trở thành QWERTY.

Về kỹ thuật thì không có lý do gì để 5800 không cải tiến được như thế, nhưng về mặt kinh doanh thì sợ là nokia sẽ ko thay đổi 5800, để thế thì sẽ bán được nhiều 5530 hơn:(

PS: Bác nào sở hữu FW30 thử xem mấy phần trên có gì thay đổi không nhé!
Em có nhận xét thế này:Homscreen như các bác đã thấy hình trên.Còn trong phần Contact thì chỉ có ....4 ô (chán phèo):((.nếu dc như 5530 thì em đã pots hình cho các bác xem rồi.Còn phím ảo thì... xoay wa xoay lại cũng vậy hok có trở thành phím QWERTY như 5530:((.chức năng thì ko có gì đáng chú ý.em có nhận xét như vậy nhưng hok bik bác nientrung có nhận xét như thế nào.thật đáng thất vọng :|

TsOdUdE

ok,u can speaks english :D,some body can understand what u want ;;)
http://www.youtube.com/watch?v=NRSUkEXMmtY&feature=player_embedded

thank you for replying.
i was talking of video version 30 in 5800. the one you provided is of 5530.
is there kinetic scrolling in 5800 v30??

Trả lời cho các bạn cảm ơn.
tôi đã được nói chuyện video trong 30 phiên bản 5800. một trong những việc mà bạn đã cung cấp là của 5530.
Kinetic là có di chuyển trong 5800 v30?

=D>

TruongHan

Super V.I.P
thank you for replying.
i was talking of video version 30 in 5800. the one you provided is of 5530.
is there kinetic scrolling in 5800 v30??

Trả lời cho các bạn cảm ơn.
tôi đã được nói chuyện video trong 30 phiên bản 5800. một trong những việc mà bạn đã cung cấp là của 5530.
Kinetic là có di chuyển trong 5800 v30?

=D>

not kinetic scrolling on 5800 V30 :(,no different compared with FW 21 :-??
But u can read this information :)
http://www.phonearena.com/htmls/Upc...include-kinetic-scrolling-article-a_6087.html

TsOdUdE

not kinetic scrolling on 5800 V30 :(,no different compared with FW 21 :-??
But u can read this information :)
http://www.phonearena.com/htmls/Upc...include-kinetic-scrolling-article-a_6087.html

lol funny you mention that, same article posted in gsmarena and so many other sites. its source is Daily Mobile forums.
http://forum.dailymobile.se/index.php/topic,9509.0.html
and its still mostly only a rumor.

so v30 is faster than v21? how much free ram after phone restart??

lol funny bạn đề cập đến điều đó, cùng một bài báo đăng trong gsmarena và rất nhiều các trang web khác. mã nguồn của nó là diễn đàn di động hàng ngày.
http://forum.dailymobile.se/index.php/topic, 9509.0.html
và vẫn còn phần lớn chỉ là một rumor.

v30 như vậy là nhanh hơn ? bao nhiêu ram miễn phí điện thoại sau khi khởi động lại?

Status
Không mở trả lời sau này.