• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v30.0.011 (Update bản Orange)

phongtinh

chưa cài ứng dụng nhiều đó cài thử vài ứng dụng chạy nền với lại bạn mở thêm hiệu ứng của chủ đề xem nó chạy thế nào rùi báo anh em bít nhé!

quochung83

Minh flash nhưng đến lúc hiện dòng Searhing for phone mình bấm giữ phím nguồn nhưng không được máy toàn khởi động như bình thường thồi
Bác nào giúp với

chỉ ấn nút nguồn 1 cái thui ai kiu giữ làm gì? đọc kỹ hướng dẫn sử dụng đi rùi VỌC:-?

WiSoul

Mình để ý, các FW quan trọng, thường là đi theo kiêu X1.xx.xxx, bản này X0.xx.xxx, dễ chỉ là bản làm hài lòng người sử dụng chứ không phải bản nâng cấp nhiều thứ, chỉ tới khi nào ra bản X1.xx.xxx, chắc sẽ có tính năng như N97+5310, hi vọng là như thế :D

Để ý thật hay là phán bừa. Từ v10 lên v11 chẳng có thay đổi gì nhìu, v11 lên v 20 thay đổi đág kể đấy nhé, từ icon, chức năg bổ sung, tốc độ thay đổi 1 cách đág kể, v20>v21 chỉ thay đổi tốc độ và đèn báo thôi.
Nhớ "để ý" theo đúg nghĩa của nó chứ đừg phán bừa làm loãng thôg tin nha.

hongthanh

163.99M cơ à? Nếu như kô có gì thay đổi thì buồn thật mấy bác nhỉ? Nhất là lại kô thể hack được.Chán thật đó.

phongtinh

ANh em nào đã UP lên ver 30 vui lòng cho cái ý kiến nhen!
Quan trọng là hack được không và tốc độ thế nào
( mở hiệu ứng chủ đề xoay mh đứng khong)

hongthanh

Thường thì cảm nhận đầu tiên là tốc độ xoay màn hình nhanh hơn, trong thực tế kô phải vậy. Khi up song máy còn mới, ứng dụng cài chưa nhiều(icon) thế nên quay nhanh hơn là đúng. Các bác cài nhiều rồi để trên desktop xem có quay nhanh hơn không?Mà em thấy cái thì là v30.0.010, còn của anh jack là v30.0.011 là sao?

thong1260

w này vẫn không cứu được máy die của mình buồn wa đi:(

điện thoai của hoden sao thế , không đem lên care cho tụi nó sửa đi ?

Cái JAF của mình bây h không thể đổi product code cho điện thoại được nữa , chỉ flash điện thoại được thuj. Mình không biết phải tại JAF lỗi hay FW của phone lỗi nữa.

Chỉnh sửa cuối:

sirate

Thường thì cảm nhận đầu tiên là tốc độ xoay màn hình nhanh hơn, trong thực tế kô phải vậy. Khi up song máy còn mới, ứng dụng cài chưa nhiều(icon) thế nên quay nhanh hơn là đúng. Các bác cài nhiều rồi để trên desktop xem có quay nhanh hơn không?Mà em thấy cái thì là v30.0.010, còn của anh jack là v30.0.011 là sao?

cái 0.010 giống như bản beta ... còn bản 0.11 chính thức đưa ra ^^ ai up bản 0.010 thử flash lên 0.011 mọi thứ vẫn y nguyên giống ko mất gì hết ... chỉ thay đổi ngày tháng phiên bản :D

Last edited by a moderator:

hackgame

Wisoul + hoden ơi cho em hỏi. Em mới cập nhật FW mới. chạy heloOX tới phần Installing rooCterts nó chạy mãi thì làm thế nào đây

Hoden

Super V.I.P
Wisoul + hoden ơi cho em hỏi. Em mới cập nhật FW mới. chạy heloOX tới phần Installing rooCterts nó chạy mãi thì làm thế nào đây

bạn chạy bản nào.hello Ox 1.03 là chuẩn nhất.

kaizvn

tối nay ngồi up, kí tên là 1 trong những người up firmware mới nhất của pdaviet ;))

vietlong3

đã upload lên MediaFire thành công cho các bạn . với tốc độ download cực nhanh nhé .

kaizvn

down file rút gọn chứ down cái 160MB làm gì cho phí sức, vừa down vừa up xong. Mất 1 tiếng do lap xài w7 ko chạy đc JAF phải chạy máy bàn, cóp qua cóp lại rồi xem lại hướng dẫn T_T