• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v30.0.011 (Update bản Orange)

Inuyasha1987

Haizz... dùng được một lúc đâu lại vào đấy bạn ạ :((. sau khi dùng đc một lúc,mình thử khởi động lại máy thì nó bị đơ luôn, chỉ hiện mỗi wallpaper thôi, còn khi ấn nút vào menu thì lại vào đc menu nhg chỉnh cực chậm, có khi cũng đơ luôn, chỉ còn cách tắt máy bằng cách rút pin ra. mình cũng thử lấy thẻ ra rồi nhg cũng k đc. trong lúc flash như mình tưởng mình nhầm h cũng k phải... rồi mình cũng thử cài lại mà k can thiệp thì chạy mượt lắm :|.nản quá, gian nan thế. k dùng đc giao diện orange nữa mất :((. bạn Inu vs các ae khác biết cách nào để khắc phục k :(...

xem lại file orange bạn chọn đúng màu chưa, trong quá trình dow file về có bị ngắt đoạn hay bị gì ko, nếu bị ngắt đoạn thì dow lại cho toàn vẹn. Mà bạn cứ thử dùng FW 3.0 1 ngày xem đã xem có xuất hiện hiện tượng như vậy ko để xác định nguyên nhân có phải do file orange ko hay do file của FW 3.0 bạn dow về bị lỗi.

P/S : File dùng cho máy màu xanh là file tên : RM-356_21.0.025.251.07.rofs3.fpsx
File dùng cho máy màu đỏ tên : RM-356_21.0.025.310.02.rofs3.fpsx
Còn máy màu đen ko có, tuy nhiên mình nghĩ màu ko ảnh hưởng đến việc treo máy, vẫn thiên về khả năng file lỗi làm cài FW lỗi nhưng bạn cứ xem lại xem đúng màu chưa

Chỉnh sửa cuối:

tunglanh123

Tớ đang xài FW V21 EMEA. Đang định up lên V3.0 nhưng thấy mọi người nói ko cải thiện gì nhìu, lại ko hack được nên chưa dám thử. Nhưng mà tại sao FW EMEA lại có dung lượng lớn thế nhỉ??

hellboy2389

Cho mình hỏi mình up fw 20. rồi nhưng quên chỉnh qua black giờ mình flash chuyển lại black được ko ???

Cho mình hỏi mình up fw 30. rồi nhưng quên chỉnh qua black giờ mình flash chuyển lại black được ko ???

Last edited by a moderator:

Inuyasha1987

Tớ đang xài FW V21 EMEA. Đang định up lên V3.0 nhưng thấy mọi người nói ko cải thiện gì nhìu, lại ko hack được nên chưa dám thử. Nhưng mà tại sao FW EMEA lại có dung lượng lớn thế nhỉ??

FW 3.0 đã hack đc rồi, bạn sang phần ứng dụng ngay bài đầu tiên ý, chủ đề hot đấy

Cho mình hỏi mình up fw 20. rồi nhưng quên chỉnh qua black giờ mình flash chuyển lại black được ko ???
Đc, bạn plash lại chọn đúng màu là đc, mà đề nghị xóa bớt 1 bài đi ko spam 2 bài ko mod mắng chít đó

duongminhhien

Nokia_firmware_RM-356_APAC_30.0.011_v7.0

Nokia_firmware_RM_356_EMEA_30.0.011_v7.0

2 cái này down cái nào nhỉ ??

jackpham

Nokia_firmware_RM-356_APAC_30.0.011_v7.0

Nokia_firmware_RM_356_EMEA_30.0.011_v7.0

2 cái này down cái nào nhỉ ??

Việt nam thuộc APAC (Asia-Pacific: Châu Á - Thái Bình Dương). Nên bạn chọn APAC mà down.
Còn EMEA (Europe, the Middle East and Africa: Châu Âu, Trung Đông và Châu Phi)

anhky

MÌnh flsh thu FW 30 + can thiệp ogran, máy đơ luôn, mở ko lên chỉ chóp chóp màn hinh thôi, giờ ko có máy xài lun
Trong khi flash có ai thấy chữ cann't make Imei hok zay ?

moment_musical

Uhm mình đã thử k can thiệp orange vào máy từ tối hôm qua như bạn Inu bảo và h máy vẫn dùng bt. Và vừa đọc bài của bạn anhky xong nên mình nghĩ có lẽ là file orange lỗi thật :(...

Florida

Mình can thiệp Orange bản đi kèm theme đỏ, xài bình thường luôn. ko sao cả.

Inuyasha1987

MÌnh flsh thu FW 30 + can thiệp ogran, máy đơ luôn, mở ko lên chỉ chóp chóp màn hinh thôi, giờ ko có máy xài lun
Trong khi flash có ai thấy chữ cann't make Imei hok zay ?

ko mình ko bị dòng chữ như của bạn và mình can thiệp orange dùng vẫn ngon nhưng mà những tưởng lỗi màn hình đổi màu là do FW nhưng chắc ko phải rùi vì ở FW 3.0 này máy mình dùng vẫn bị đổi màu, sáng nay con em dùng nó kêu bị đổi màu màn hình, chắc phải đem lên NC cho bọn nó xem lỗi cái gì mà mình thì ngại lên NC quá :( chỉ sợ chữa lợn lành ra lợn què thì chít (_ _!)

Uhm mình đã thử k can thiệp orange vào máy từ tối hôm qua như bạn Inu bảo và h máy vẫn dùng bt. Và vừa đọc bài của bạn anhky xong nên mình nghĩ có lẽ là file orange lỗi thật :(...

Oh h lại thấy bài của bạn, mình kêu bạn dùng thử 1 ngày xem có còn bị thế nữa ko là để xác định xem lỗi của file orange hay là lỗi của file FW3.0 đó mà, h bạn dow lại file orange và can thiệp lại đi, hy vọng ko còn lỗi như vậy nữa :)

hongthanh

Mình thấy v30 này rất nhanh hết pin thì phải, hay máy mình có vấn đề gì không biết. Không có gì chạy ẩn nhưng chỉ được 1 ngày, dùng bình thường như trước! Có ai bị giống mình không nhỉ?

kaizvn

ko mình ko bị dòng chữ như của bạn và mình can thiệp orange dùng vẫn ngon nhưng mà những tưởng lỗi màn hình đổi màu là do FW nhưng chắc ko phải rùi vì ở FW 3.0 này máy mình dùng vẫn bị đổi màu, sáng nay con em dùng nó kêu bị đổi màu màn hình, chắc phải đem lên NC cho bọn nó xem lỗi cái gì mà mình thì ngại lên NC quá :( chỉ sợ chữa lợn lành ra lợn què thì chít (_ _!)

Oh h lại thấy bài của bạn, mình kêu bạn dùng thử 1 ngày xem có còn bị thế nữa ko là để xác định xem lỗi của file orange hay là lỗi của file FW3.0 đó mà, h bạn dow lại file orange và can thiệp lại đi, hy vọng ko còn lỗi như vậy nữa :)
bạn liệt kê số phần mềm bạn dùng ra đi, mình dùng phần mềm trên máy rất kĩ, cái nào ko tương thích ko cài xong crash lỗi thì mình ko dùng nữa. điển hình là opera mini, nó làm mình bị tự reset 1 lần và đổi màu màn hình 1 lần => bỏ luôn, ko đụng tới, đến giờ ok all :D.

Inuyasha1987

bạn liệt kê số phần mềm bạn dùng ra đi, mình dùng phần mềm trên máy rất kĩ, cái nào ko tương thích ko cài xong crash lỗi thì mình ko dùng nữa. điển hình là opera mini, nó làm mình bị tự reset 1 lần và đổi màu màn hình 1 lần => bỏ luôn, ko đụng tới, đến giờ ok all :D.

Các phần mềm đang dùng á, điều này cũng làm đổi màu màn hình đc à ? Lỗi do xung đột hả. Vậy mình liệt kê bạn xem thử xem : rompatcher, Supershot, Quickoffice bản việt hóa 6.0, Google Map 3.2, Slick việt hóa 0.5, FreeSigner, FreeUnrar, PhoneTorch, 7z Unpacker, Mykeylock, MobiReader, python 1.03 và pythonscreen, máy tính FX-602-P, handy taskman, handy black list, handy weather 7, vỉtualkey, SysMon, X-plore 1.33 bản việt hóa, game thì có pikachu, Sonic, Ches, Ball Rush Aqua, Hero of Sparta, Platinum Sudoku, SensibleSudoku, MicroPool.

Đấy có thế thôi bạn xem thử hộ mình xem :(

viettung89

ai hướng dẫn tôi cách cài với sao tôi không cài được nhỉ có hình càng tốt :D

anhky

Mới vừa flash lại vài lần, mình xài máy blue, flash FW blue + orange của blue => máy đơ.
FW của Red + oranfe của Red, máy chạy bình thường.
(blue >9m5, Red <9M) là sao zay bạn ?

Ko biết có bạn nào flash máy blue+ orange blue mà máy chạy bình thường hok?
Ah mình up xong chạy thử 4 5h rồi, máy ko bị đổi màu, mình nghĩ chắc trong khi flash FW có vấn đề gì đó , khi xài mới đổi màu. Mệt với 5800 wa. ^.^