• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v30.0.011 (Update bản Orange)

lbxminh

Mình up firmware này và can thiệp giao diện orange RM-356_21.0.025.310.02.rofs3.fpsx (giao diện Orange kèm theo themes RED) thì có bị lỗi không???? Có bạn nào có kinh nghiệm này chưa??

Inuyasha1987

Mình up firmware này và can thiệp giao diện orange RM-356_21.0.025.310.02.rofs3.fpsx (giao diện Orange kèm theo themes RED) thì có bị lỗi không???? Có bạn nào có kinh nghiệm này chưa??

ko bị đâu, mà có 2 themes xanh đỏ cho bạn lựa chọn mà nhưng dùng orange 2.1 thì có lẽ vẫn còn tồn tại 1 số lỗi về giao diện của 2.1 đấy ví dụ như viết tiếng việt trong các bài viết của diễn đàn sẽ ko dùng đc nút xóa, có thể plash lại vài lần sẽ ko bị nhưng với mih thì thấy có vẻ ko đc :D

bosscarrot

UI, các bác cứ mạnh tay mà úp, sợ gì. Ko thích bản này thì chuyển qua bản khác. Lo gì. Miễn là không "hạ cấp" hoặc dùng RM khác gì ổn thôi.

phongtinh

Tình hình là máy mình cũng theme theo máy RED từ 20==>21 up vào vẫn ok nhưng khi lên 30 theme đỏ thành them màu xám xấu lắm mặc dù chọn đóng file rùi@ mình nghĩ chắc do code quá!

lbxminh

Thanks các bạn. Nhưng mình thì bị lỗi, cụ thể là khi để giao diện orange, khi khởi động lại máy sẽ bị tình trạng nhấp nháy, tức là có giao diện diện nhưng bị chớp tắt chớp tắt. Mình phải chuyển về giao diện nokia thì bình thường lại.
Mình cũng đã format lại 4 ngón thì giao diện orange chạy lại bình thường (có nghĩa là orange nguyên gốc không bị hư) . Cũng có thể bị xung đột phần mềm, mình đang tìm hiểu.

anh7donco

Cho mình hỏi APAC, EMEA, MENA nghĩa là gì vậy? Down cái nào về xài được?

Up FW qua Wifi thì dùng chương trình gì? Cách sử dụng như thế nào?

Cám ơn!

bosscarrot

Bạn có thể hướng dẫn kỹ cách up không?
Bạn bấm *#0000# rồi chọn TÙY CHỌN > CẬP NHẬT rồi cứ thế là Ok, next thôi. Nhanh lắm, dùng wifi hoặc gprs down về cỡ 4mb thôi. Tải giữa chừng mà bị đứt mạng thì lát sau tải cũng đc, ko ảnh hưởng gì đâu

lbxminh

Mình đã up firmware và can thiệp giao diện orange. Orange bị hư, bây giờ muốn cai lại giao diện thôi thì có phai up lai firmwware không. Bạn nào biết chỉ giúp cái, cảm ơn.

Inuyasha1987

Mình đã up firmware và can thiệp giao diện orange. Orange bị hư, bây giờ muốn cai lại giao diện thôi thì có phai up lai firmwware không. Bạn nào biết chỉ giúp cái, cảm ơn.

Ko nhất thiết phải up, nếu bạn đang dùng FW 2.1 thì plash lại bằng FW 2.1 hoặc up lên 3.0 đều đc còn đang dùng 3.0 thì fải plash lại bằng 3.0, nhất thiết ko đc hạ FW, ví dụ đang dùng 21.0.101 thì ko đc plash bằng 21.0.025 mà fải plash bằng 21.0.101 hoặc cao hơn là 30.0.011

ljnkml

minh dùng 5800 red khi up fw v30 chỉ đc đến 98% rồi báo lỗi

minh đã dùng cả JAF và cả phoenix đều đến 98% là ko chạy nữa

tuy bị thế nhưng khi *#0000# thì nò vẫn lên bản v30

mình nghĩ up ko hoàn chỉnh kiểu gì cũng bị lỗi

các bạn giúp mình với T.T

niogo

mình up fw bằng GPRS, tất cả ứng dụng, game, tn, ... đều còn đủ hết. vậy có cần thiết phải format lại ko thế các bạn?

Inuyasha1987

mình up fw bằng GPRS, tất cả ứng dụng, game, tn, ... đều còn đủ hết. vậy có cần thiết phải format lại ko thế các bạn?

Up bằng gprs và wifi đôi khi xuất hiện lỗi ko chỉnh đc time vì vậy đôi lúc vẫn fai sao lưu rồi 4mat đó bạn

bosscarrot

Nếu bạn lười+không có vấn đề , kô có lỗi thì để im mà dùng. Chẳng sao đâu. Còn nếu có lỗi, thường là lỗi không chỉnh được giờ thì bạn format lại là đc.

niogo

vẫn chỉnh thời jan lại được nhưng trong phần Màn hình chủ, mình ko có phần Thông báo e-mail ( như bạn jackpham giới thiệu ở page 7) còn những cái khác thì vẫn đang tìm thêm

jim3858681

cho mình hoỉ,saao mình k sừ dụng dc JAF vậy,mình đã đown về và run nó,sau đó mình vào chương trình thì nó báo lỗi ruì văng ra,mong giúp đỡ,thank
Posted via Mobile Device

hunght1

Cho em hỏi can thiệp giao diện giao diện Orange dùng file nào vậy? Ai có cho mình xin link với, thanks nhìu:D