• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v50.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

bosscarrot

Hình như là chỉ có dòng E mới có bản quyền. còn mấy cái khác thì mình dùng thử thôi mà.. Bạn kiếm luôn trên diễn đàn mà cài cho nhanh

randoms

Ý tui hỏi như thế này nè bạn. Tui làm giống y Như anh Jack hướng dẫn ở trên đã down giống như trong cái hình Navi Firm ấy. Rùi làm sao để up tiếp lên bản .50 được. XIn chỉ giúp.

Up bằng cái JAF đó chứ bằng cái gì nữa,cái đó chỉ là file FW úp thì dùng cái JAF không thì phoenix thui. Nói đơn giản theo kiểu ngô khoai nhé, cái mà bác down về như cái đĩa CD chứa dung lượng win, còn để cài được thì phải có ổ đọc đĩa CD, cách cái thì bác nhét CD vào và làm theo hướng dẫn. Bác đã đọc kỹ đâu mà đòi hiểu, đến search cách up bằng JAF còn chưa thì làm sao mà up được. Còn nếu không hack thì up bằng *#0000# cho nó nhanh đỡ phải quan tâm tới cái gì.

lordmap

Up bằng cái JAF đó chứ bằng cái gì nữa,cái đó chỉ là file FW úp thì dùng cái JAF không thì phoenix thui. Nói đơn giản theo kiểu ngô khoai nhé, cái mà bác down về như cái đĩa CD chứa dung lượng win, còn để cài được thì phải có ổ đọc đĩa CD, cách cái thì bác nhét CD vào và làm theo hướng dẫn. Bác đã đọc kỹ đâu mà đòi hiểu, đến search cách up bằng JAF còn chưa thì làm sao mà up được. Còn nếu không hack thì up bằng *#0000# cho nó nhanh đỡ phải quan tâm tới cái gì.
Em up bằng *#0000# no chi len ban.40 ah, hic. Con em doc cai Jaf em không hiểu được ( em gà lắm). Bác có thể chỉ tường tận giúp em cách up bằng *#0000# được không. E vô cùng cám ơn

Hoden

Super V.I.P
Em up bằng *#0000# no chi len ban.40 ah, hic. Con em doc cai Jaf em không hiểu được ( em gà lắm). Bác có thể chỉ tường tận giúp em cách up bằng *#0000# được không. E vô cùng cám ơn

nếu như vậy thì bạn phải đổi procode lại mới up OT được bạn à

lordmap

Hi hi cuối cùng cũng đã up lên được rùi. Em cám ơn các anh nhiều lắm :D

tadyluu

cho mình hỏi là mình đã up đc fw nhưng bây h mún thêm 1 số hs thì phải làm sao, ở đây mới có orange ah, còn mấy cái khác mà fw cook có đó nhưng kô mún up fw cook, mình có coi bên cái tổng hợp cách cook fw rùi, có hướng dẫn add mấy cái hs nhưng down về copy vô khởi đông lại vẫn không có

M

MatthewPearson

Guest
mày mình nâng cấp lên fw 50 bình thường, lúc vào cài đặt cuộc gọi thấy có chức năng : báo tên người gọi gì đó, mình bấm bật, thế là giờ máy mình có ai gọi tới là nó đọc tên người đó ....... nhưng bây giờ muốn tắt cái này đi, vào cài đặt lại thì k thấy ........
có ai bị như mình k ??????????..... giải quyết sao nhỉ

jinsk8r

mày mình nâng cấp lên fw 50 bình thường, lúc vào cài đặt cuộc gọi thấy có chức năng : báo tên người gọi gì đó, mình bấm bật, thế là giờ máy mình có ai gọi tới là nó đọc tên người đó ....... nhưng bây giờ muốn tắt cái này đi, vào cài đặt lại thì k thấy ........
có ai bị như mình k ??????????..... giải quyết sao nhỉ
Settings > Profiles > General

xboy_xu

e flash cfw #2 của a jack mà sao ko thấy RP+ ở đâu cả, ko bit máy đã dc hack chưa nhỉ?

LeMyChinh

e flash cfw #2 của a jack mà sao ko thấy RP+ ở đâu cả, ko bit máy đã dc hack chưa nhỉ?

bạn flash lại bản khác xem có ko.có thể do lỗi JAF khi flash

Phải chọn bản Vietnam Red để flash vì anh Jack base trên bản red.

ko quan trọng đâu bạn.bản nào cũng được miễn mình phải đổi tên 2file cook roft 2 và roft 3 cho giống với 2file gốc down load được trên navi là ok:D

MoodyHN

Các anh ơi giúp em với, em up 5800 len vêr 5 bằng NSU xong giờ ko thể nào dùng wifi cho bất cứ việc gì nữa(vẫn thấy đc mạng wifi), nó cứ thông báo ko có kết nối , hoặc là kết nối cũ chưa ngắt, xin vui lòng ngắt kết nối cũ... trong khi đó nó luôn có cái biểu tượng đang kết nối wifi ,ko cách nào ngắt kết nối đi đc,toàn phải reset máy, em up lại fw bằng NSU lần nữa vẫn ko giải quyết

giúp em với... GPRS cũng ko đc hic

llTuyetTinhCocll

Các anh ơi giúp em với, em up 5800 len vêr 5 bằng NSU xong giờ ko thể nào dùng wifi cho bất cứ việc gì nữa(vẫn thấy đc mạng wifi), nó cứ thông báo ko có kết nối , hoặc là kết nối cũ chưa ngắt, xin vui lòng ngắt kết nối cũ... trong khi đó nó luôn có cái biểu tượng đang kết nối wifi ,ko cách nào ngắt kết nối đi đc,toàn phải reset máy, em up lại fw bằng NSU lần nữa vẫn ko giải quyết

giúp em với... GPRS cũng ko đc hic

vào tắt cái luôn kiểm tra mạng coi sao bồ.....

dragon290513

bác jackpham thay đổi lại tiêu đề topic phát được ko :D, bây giờ RM-428 cũng có firmware mới này rồi mà :D

thaptothanh13

1. Mình cũng download về nhưng ko có file +RP để hack. Bạn nào có file RM356 sạch ko?? Cho mình xin với!!
2. Mình ko cài đựoc Navifirm?? Ko biết là tại sao nhỉ???

TruongHan

Super V.I.P
1. Mình cũng download về nhưng ko có file +RP để hack. Bạn nào có file RM356 sạch ko?? Cho mình xin với!!
2. Mình ko cài đựoc Navifirm?? Ko biết là tại sao nhỉ???

1.Qua ĐÂY down RP+ ở tập tin đính kèm
2.PC phải cài .Net Framework 2.0 mới chạy được,search trên google là có

Status
Không mở trả lời sau này.