• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

nokia c506 belle - anh việt

mrvan90

mình sửa lại bản mod belle của bui_thanh_nam bên tinhte và đã cho ra đời bản nokia c506 belle - anh việt chạy nhanh,ổn định và mượt :
thông tin :
xóa các pm thừa
ổ c sau khi flash là 68mb
có 2 ngôn ngữ anh việt nhưng mình chưa mod được kí tự thanh navibar do đang ôn thi nên chưa có thời gian nghiên cứu .ai làm được thì up lên cho anh em nhé

thanh navibar khi dùng ngôn ngữ tiếng việt

thanh navibar khi dùng ngôn ngữ tiếng anh​
ram >50mb
mod thanh trượt mở khoá (trượt quá 1/2 là mở khóa)
mod màn hình khởi động ,tắt,âm khởi động âm tắt
thêm effect đẹp
tắt ung dung ngầm
tắt âm camera
usb kết nối mặc đinh ovi suite
chữ căn giữa (chọn trong room patcher)
crack full
và còn nhìu cái khác nữa quên mất rồi ^ ^

hêm tính năng có thể sửa được tên cấu hình mặc định
bàn phím full 11x4
và tiện dung hơn khi đổi 2 vị trí phím :
font chữ là font catoon đã add kí tự belle
mod lại âm khởi đọng và tắt nguồn của win xp
xài được cả 9hs....
thêm 3 hs mới,giờ là 9hs nhé anh em thoải mái lựa chọn
witget dùng vs cái này
http://www.4shared.com/archive/dkoFysgv/gadget_with_widgets.htmlwith widgets here
down về trong ddos có mấy file swf bạn mở nên thích cái nào thỳ giải nén vào ổ E và đặt tên nó là gadget.swf vào phần cài đặt homescreen chọn hs flash live là ok cái witget là đẻ ra cái hs đó thôi

flash xong tắt máy để 2ph cho máy ổn định rồi dùng bình thường nhé,tháo pin ra thì càng tốt .
bản này mình chưa thêm được kí hiệu belle ở thanh navibar trên tiếng việt mod nào giỏi làm giúp mình.hoặc có thể hướng dẫn mình cách làm.thanks
pass : pdaviet
link dow

theme như hình :
http://www.mediafire.com/?6wxb2bscpyn77gi

update bản mới

đây là bản mình xóa cái hs flash
ngôn ngữ mặc định là tv
thêm các animation của c6
thêm MusicPlayer15.2+EqualizerN8
them memcheck,kill me,them 3HS omina
bàn phím ảo tiện dụng hơn
sửa lỗi trình quản lý ứng dụng chạy tốt trên tv
thêm chức năng sửa được prolist bình thường
xóa 1 số ứng dụng thừa khác,giữa nguyên map nokia vì mình thấy bản này chức năng A-gps nhanh
Ram >63 mb khi khởi động
khi flash xong nhớ *#7370*
pass : 12345
có 2 bản tv thường
bản belle tv mình mới mod được số ứng dụng : menu,trình xem ảnh,quản lý file,trình sửa ảnh,đồng hồ.ở đây mình không chụp ảnh bản tv thường ,chỉ chụp 1 số ảnh của bản thêm ít kí tự belle:

update phiên bản mod belle 90% tiếng việt bài #21
http://www.pdaviet.net/showthread.p...lle-anh-viet&p=2193828&viewfull=1#post2193828

Chỉnh sửa cuối:

mrvan90

sao vắng vẻ thế nhỉ.mình ngĩ bản này phải được nhìu người mong đợi lắm chứ.hix

mrvan90

thêm 1 bản up date sữa lỗi quan trọng nhé.mình sẽ test ,ngiên cứu và và sẽ cho ra bản fina sớm

cocklazy

thêm 1 bản up date sữa lỗi quan trọng nhé.mình sẽ test ,ngiên cứu và và sẽ cho ra bản fina sớm

cái chủ đề màn hình chủ mình chọn OraTsu đó bạn, sao nó hiện giống belle mà mấy cái hs không xài đc??? hay là chỉ để tượng trưng :-?

cocklazy

hi vọng rằng bạn mới update này sẽ có nhiều thứ hot, tks vì đã đóng góp, ráng cho ra đời nhiều bản cfw cho c5-06 hơn nha, dòng này ít ai làm được quá :p

cocklazy

à xin chủ thớt mod luôn cho cái tắt âm chụp camera nha :"> được không vậy? chứ có âm nhiều khi chụp lén bất tiện >:)

mrvan90

à xin chủ thớt mod luôn cho cái tắt âm chụp camera nha :"> được không vậy? chứ có âm nhiều khi chụp lén bất tiện >:)
bạn đã test kĩ chưa mà nói vậy
đã tắt âm cammera rồi,ktra ki roi hay nói.
8 cái hs ,cái nào cũng xài được bình thường .
riêng cái hs OraTsu muốn xóa cái widget nào thì ấn giữ tay vào màn hình 5s nó sẽ hiện ra những dấu x để bạn xóa từng cái widget 1,muốn thêm thì vuốt từ dưới màn hình lên,thích cái nào cầm lôi ra màn hình thôi
riêng cái nút hình điên thoại thì chạm hơi lệch về bên phải là ok
nói chung bản update kia ngon và ổn định lắm rồi,bây giờ mình chỉ mod kí tự belle tv mà không bị lỗi nữa thôi

cocklazy

bạn đã test kĩ chưa mà nói vậy
đã tắt âm cammera rồi,ktra ki roi hay nói.
8 cái hs ,cái nào cũng xài được bình thường .
riêng cái hs OraTsu muốn xóa cái widget nào thì ấn giữ tay vào màn hình 5s nó sẽ hiện ra những dấu x để bạn xóa từng cái widget 1,muốn thêm thì vuốt từ dưới màn hình lên,thích cái nào cầm lôi ra màn hình thôi
riêng cái nút hình điên thoại thì chạm hơi lệch về bên phải là ok
nói chung bản update kia ngon và ổn định lắm rồi,bây giờ mình chỉ mod kí tự belle tv mà không bị lỗi nữa thôi

test rồi mới nói mà, hình như bạn phản ứng gay gắt với những lỗi mà người dùng phản ánh?? bạn không chấp nhận thì sao có thể sửa lỗi tốt nhất đc??? mình chụp mà vẫn có tiếng, vào cài đặt cũng không thấy chỗ nào có dấu hiệu có thể tắt đc cả I-) mình nói là nói về cái màn hình hs trong cái chủ đề OraStu chứ ko nói mấy cái chủ đề bạn hiểu ko??? cái chủ đề thì chả ai nói làm gì cả, mod belle có mấy cái màn hình hs giống thì ko chạy đc, nó có mỗi 1 cái đấy, thế nên mình muốn hỏi thôi, nếu thấy ko vừa lòng bạn có thể ko cần bận tâm :) muốn đi lên thì cũng nên nghe góp ý, mình ko giỏi bằng bạn nhưng cũng không phải người ngồi im để cho bạn bức xúc như vậy :)

mrvan90

vậy thì lạ nhỉ
bản mình đang xài là bản up lên đó thôi
tải cái bản update mới ấy
xóa hêt các thư mục private,resouce,sys,system trong thẻ nhớ
flash bằng phoneix, và nhớ chọn chế độ flash là refurbish hoặc sw reset
flash xong nhớ tắt máy,tháo pin để 3 phút.xong rồi xài bt
nếu restore thì không nên restore setting,chỉ restore danh bạn và tn
mình đang xài bình thường,không có lỗi nào hết
bạn của mình bên tinh tế có mấy người xài nhưng đều không gặp lỗi vậy đâu
bạn xem lại đi,máy ảnh chụp không có tiếng,8 cái hs cái nào cũng xài ngon lành

cocklazy

vậy thì lạ nhỉ
bản mình đang xài là bản up lên đó thôi
tải cái bản update mới ấy
xóa hêt các thư mục private,resouce,sys,system trong thẻ nhớ
flash bằng phoneix, và nhớ chọn chế độ flash là refurbish hoặc sw reset
flash xong nhớ tắt máy,tháo pin để 3 phút.xong rồi xài bt
nếu restore thì không nên restore setting,chỉ restore danh bạn và tn
mình đang xài bình thường,không có lỗi nào hết
bạn của mình bên tinh tế có mấy người xài nhưng đều không gặp lỗi vậy đâu
bạn xem lại đi,máy ảnh chụp không có tiếng,8 cái hs cái nào cũng xài ngon lành
OK :D diễn tả lời nói hơi khó hiểu, có gì tý nữa mình chụp hình up lên cho bạn xem :p tks bạn nhiều, mình chụp hình mà cứ nghe crack crack riết à, mình chạy bằng phoenix mà :-s có gì mình thử lại rồi nói bạn biết sau nhé