• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia E63

doibung0

Nokia E63

Nokia E63 trở thành một thiết bị ít bí ẩn với những thông tin rò rỉ mới nhất về chi tiết và hình ảnh thực. Chiếc điện thoại này được đồn là sẽ chạy trên HĐH Symbian v9.1, S60 v3.1 và sẽ có bàn phím full QWERTY keyboard.

Hầu hết thông tin về E63 bắt nguồn từ một file XML công cộng được tìm thấy trên những server của chính Nokia. Những tính năng chính của chiếc điện thoại này bao gồm hỗ trợ HSDPA, màn hình QVGA 256K TFT, Wi-Fi, 3.5mm AV jack, khe cắm thẻ nhớ microSD, Bluetooth và camera 2 MP.

Nếu bạn hứng thú với vẻ ngoài kim loại bóng bẩy của Nokia E71, ngôi sao mới sẽ không mấy cuốn hút bạn, bởi lý do là nó được làm bằng nhựa. Một nguồn thông tin quan trọng khác cho biết Nokia E63 sẽ có 3 dòng: E63-1 cho Châu Âu, E63-2 không có camera cho corporate users, và E63-3 version cho thị trường Hoa Kỳ.

Nguồn GSMARENA

Last edited by a moderator:

ungkhanh

cái này so với e71 thì bị mất 1 số tính năng, nhưng mình nghĩ chấp nhận được! GPS cũng không cần lắm!Giá cả có vẻ ok

pphuc96

E63-1 cho Châu Âu, E63-2 không có camera cho corporate users, và E63-3 version cho thị trường Hoa Kỳ. Kg biết 3 cái này có khác biệt nhau nhiều lắm kg nhỉ

tulaking

Các bạn cho mình hỏi, sài E 63 có good không vậy, mình tính định sài 1 cái mà chưa biết nó có tốt không, o DD mình có ai sài E 63 chưa vậy, cho mình xin ý kiến nhé, thanks!!!

a1provip002

e 63 rất good, cầm rất chắc tay, vì nó dày hơn thèn e 71 1 chút, phần lưng chống trầy cầm êm tay, hehehe, nói chung là good, ram chậm hơn e 71 1 xí nhưng so sánh 2 cái thì e 63 quả là kinh tế

BuuPhucCT

Well-Known Member
e 63 rất good, cầm rất chắc tay, vì nó dày hơn thèn e 71 1 chút, phần lưng chống trầy cầm êm tay, hehehe, nói chung là good, ram chậm hơn e 71 1 xí nhưng so sánh 2 cái thì e 63 quả là kinh tế

Nhưng cái vỏ nhựa của nó ộp ẹp quá giống như đồ chơi vậy. Mới xài có 1 tháng mà vỏ máy đã ọp ẹp rồi. Nói chung thì tiền nào của ấy thôi.E 63 là sự chọn lựa kinh tế hơn và tính năng ở mức chấp nhận được nếu so với E 51 ở cùng mức giá nhưng màn hình nhỏ hơn lại k có bàn phím QWERTY.

tulaking

mình thấy bàn phím Qrty và bàn pím thường có gì khác nhau không, liệu có sài sms dễ như bàn phím cổ điển không? giá giờ khoảng bao nhiêu vậy các bác

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình thấy bàn phím Qrty và bàn pím thường có gì khác nhau không, liệu có sài sms dễ như bàn phím cổ điển không? giá giờ khoảng bao nhiêu vậy các bác

Dĩ nhiên là khác rồi. Mỗi một phím là 1 chữ cái nên chỉ cần nhấn 1 phím/1 chữ cái trong khi bàn phím thường phải nhấn nhiều lần mới được 1 chữ cái nên nhập liệu nhanh hơn rất nhiều. Giá khoảng 4.600.000 đến 4.700.000 tùy chỗ.Bác ghé qua thegioididong.com, muabandtdd.com hay tintucdtdd.com tham khảo thêm giá và tính năng.

a1provip002

Nhưng cái vỏ nhựa của nó ộp ẹp quá giống như đồ chơi vậy. Mới xài có 1 tháng mà vỏ máy đã ọp ẹp rồi. Nói chung thì tiền nào của ấy thôi.E 63 là sự chọn lựa kinh tế hơn và tính năng ở mức chấp nhận được nếu so với E 51 ở cùng mức giá nhưng màn hình nhỏ hơn lại k có bàn phím QWERTY.

ộp ẹp gì chứ, mình cũng xài gần 1 tháng ròi, có thấy bị gì đâu nào, vẫn chắc tay như thường nhập liệu còn dễ hơn 2 con e 71 của 2 bà chị của tớ :))

phudinh

phần mềm việt hóa cho E 63

Các bác ơi, em mới tậu con E 63, nhưng mà chẳng biết kiếm phần mềm để đọc các file office tiếng việt như thế nào cả! Bác nào có làm ơn cho em xin. Thanks alot! phu_cmd@yahoo.com

tulaking

nhưng nghe nói cái e 63 này phải hack fone gi gi đó hay sao ý, muốn cài được các software thì phải hack, khó nhỉ

nokia_n95i

Nhìn con này ko ngầu như con E71.Nhưng bù lại nó màn hình nó rộng hơn con E71.Thanks

suss

Nhìn con này ko ngầu như con E71.Nhưng bù lại nó màn hình nó rộng hơn con E71.Thanks

màn hình con nào cũng 2.36'' mà. nhìn màn hình con E63 có vẻ to hơn thôi nhưng mà nó có cái khung đen bên trong mép màn hình cũng vậy àh:mad:)

tulaking

Cho mình hỏi E 63 sài S60 V3, vì vậy phải kiếm PM nào thì mới thích ứng,ví dụ như phải hỗ trợ màn hình 230 x 240 còn gì nữa không mọi người.

BuuPhucCT

Well-Known Member
ộp ẹp gì chứ, mình cũng xài gần 1 tháng ròi, có thấy bị gì đâu nào, vẫn chắc tay như thường nhập liệu còn dễ hơn 2 con e 71 của 2 bà chị của tớ :))

Bác thử bóp vào 2 cạnh bên chỗ bàn phím thử xem, nó không nhúc nhích mới lạ còn E 71 thì rất là cứng chắc. Chắc phải đổi sang 71 cho chắc ăn.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cho mình hỏi E 63 sài S60 V3, vì vậy phải kiếm PM nào thì mới thích ứng,ví dụ như phải hỗ trợ màn hình 230 x 240 còn gì nữa không mọi người.

Về phần mềm thì khỏi lo vì những soft cho s60v3 đều chạy ổn trên E 63. Còn màn hình ngang thì chỉ kén theme và game thôi.