• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia E72 NEW FIRMWARE 031.023 Review

TuanSymbian

E72 FIRMWARE v.031.023 - Software date: 31/03/2010

Một số cải tiến

* Có thêm 3 phần mềm mới:

- Advanced Communication Manager của MelonMobile (WebGate JSC trước đây), phần mềm chặn kết nối (sms, call), nói chung soft này = Advanced Call Manager + SMS Spam Manager.

- Phần mềm SC: Phần mềm connect group qua wifi (Chưa có thời gian tìm hiểu :)) )

- Phần mềm OVI sync: Đồng bộ hóa dữ liệu (Calendar, SMS, Contact) với OVI, 1 dạng backup online.

* Thêm 2 themes mới: White Personal & White Business (không biết có đúng không nữa)

* Hiện tượng máy xử lý chậm khi ấn số gọi đi đã có tiến triển, tuy nhiên vẫn chậm =))

* Trackpad mượt và êm hơn trc rất nhiều, không còn xảy ra tình trạng thỉnh thoảng bị đứng.

Mọi người có phát hiện gì thêm thì chia sẻ :)

P/S: Đã update đc qua NSU

romano81

Mình không thấy hiệu ứng chuyển động khi mình di chuyển giữa các icon nữa (ko biết có chuẩn ko vì mình up xong chưa format lại máy)

TuanSymbian

Mình không thấy hiệu ứng chuyển động khi mình di chuyển giữa các icon nữa (ko biết có chuẩn ko vì mình up xong chưa format lại máy)

Vào Themes -> Options -> Theme Effect ON, nếu trackpad bỗng dưng ko sử dụng đc sau khi up FW bạn restart lại máy là được.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bạn nào up lên rồi thì test thử xem còn hack được bằng hello_OX nữa hay không? Máy đã hack rồi khi up lên có mất hack và mất dữ liệu giống như E71 không? Cám ơn nhiều

TuanSymbian

Thêm 1 điểm mới: Thanh progress minh họa cho việt loading website đã được làm ngắn lại. Điều này hoàn toàn hợp lý khi thanh bar ở trên đã quá mức chật chội :D

maximux3000

ko hack dc nha các bạn, mọi tthứ đều chay rất muot và nhanh. phim tắt 78 ko su dung dc. chắc sợ bấm nhầmm hay sao no tắt luôn. up lên ko mất du liệu, mình up bằng ovi suit

BuuPhucCT

Well-Known Member
FW mới này có luôn bản ADOBE PDF READER bản 2.5 luôn. Phải nói là quá đã.

FW mới này có luôn bản ADOBE PDF READER bản 2.5 luôn. Phải nói là quá đã.

Thêm một tin vui nữa là lỗi trên một số PM khi nhấn phím số 7 không tác dụng cũng đã được khắc phục ở FW này. Điển hình là PM Handy Calculator đã có thể nhập số 7 bình thường. Chỉ có thể nói là tuyệt vời\-/

Chỉnh sửa cuối:

kyohiros

Thật tuyệt vời khi xài phoenix up lên thì máy thành cục gạch rùi, thử từ sáng tới h chưa flash dc. ai help với.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Thêm một ưu điểm của FW này nữa là giúp RAM trống tăng lên khá ổn. Nếu cài ít soft thì RAM sẽ trống luôn trên 40MB còn FW cũ chỉ trống trên dưới 35MB thôi. Còn khi quay số nhanh vẫn bị giật. Đúng là hơi chán

pduyphuong

Không chạy được helloOX nữa rồi, buồn quá. Đã ai downgrade cho E72 được chưa, hướng dẫn tôi với.
Cảm ơn nhiều

BuuPhucCT

Well-Known Member
Không chạy được helloOX nữa rồi, buồn quá. Đã ai downgrade cho E72 được chưa, hướng dẫn tôi với.
Cảm ơn nhiều

Cách đơn giản nhất mà không lo hack là trước khi up FW cứ hack máy rồi up lên qua NSU thì hack vẫn còn nguyên.

xtitan

bản này vẫn chưa fix được lỗi với từ điển Lexisgoo :( hic hic

cofer

Xin trả lơì giúp mình vaì câu hỏi:
1. Fw này có chơi được nhạc m4a và wmv không?
2. Bộ nhớ ram thế nào, tốc độ xử lý nhanh hơn fw cũ không? Có hay bị đứng máy không? Có hay bị liệt phím tắt không?
3. Nghe nhạc có hay hơn không? Tốc độ xử lý ảnh của Camera có nhanh hơn không và quay video có hay bị giựt hình không?

Cám ơn các bro nhiều. Thân

maximux3000

2. Bộ nhớ ram thế nào, tốc độ xử lý nhanh hơn fw cũ không? Có hay bị đứng máy không? Có hay bị liệt phím tắt không?
3. Nghe nhạc có hay hơn không? Tốc độ xử lý ảnh của Camera có nhanh hơn không và quay video có hay bị giựt hình không?

nhạc mình chưa thử nhưng tốc độ máy tăng rất ok( khá nhanh) ko đứng máy phím tắt 78 ko sài dc, nghe nhạc mp3 thì mình nghe wa tai nghe nên cũng ko để ý, camera ko giật và đứng. Phải thử mới biết chứ ai cũng như bạn thì cài FW làm gi nữa

BuuPhucCT

Well-Known Member
bản này vẫn chưa fix được lỗi với từ điển Lexisgoo :( hic hic

Cần gì Lexisgoo. Xài mdict pro 2.0 vừa nhiều tự điển lại có cả phát âm ngon hơn lexisgoo nhiều

Up FW thì chỉ cần quan tâm là nó có hack được không thôi vì FW mới mà dở hơn FW cũ thì nó update làm gì. Cứ up rồi sẽ biết. SYM thì làm gì phát được WMV.

pduyphuong

Cách đơn giản nhất mà không lo hack là trước khi up FW cứ hack máy rồi up lên qua NSU thì hack vẫn còn nguyên.

Nhưng mà up FW rồi lại hardreset. Làm thế nào để downgrade cho E72 bây giờ các bác ơi.