• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia FW Cleaner 3.0 beta1 - Xóa bỏ ứng dụng trong firmware (23/06)

viethan2

sao mình lam như hướng dẫn mà vô chọn file.rofs2 ko được nhỉ.Mình đã vứt file.rofs2 ra destop rùi mà nó tìm ko ra là sao ? Mình dùng Win 7

walkl0ve

mình muốn app Ovi Store Vào CFW . Thì Phải Làm Như Thế nào hả bạn ....pro huớng dẫn cụ thể cho mình vs nhé

ThanhTungHT

Active Member
mình muốn app Ovi Store Vào CFW . Thì Phải Làm Như Thế nào hả bạn ....pro huớng dẫn cụ thể cho mình vs nhé

Bạn thấy giao diện của pm này rùi chứ... Để ý có chữ Ovi Store.Tích vào ô bên cạnh nó.Nhấn nút + rồi nhấn nút X là Xoá ^^

thanhhaifire

very easy ! mà xóa nhìu wa thành ra lỗi. mình hay bị bug delivery report trong tin nhắn, mà đi khắp từ VN sang nước ngoài ko ai fix đc cả, chỉ còn cách 4mat

NguyenDuyThanh

Đây là phần mềm để xóa app trong CFW mà đâu phải thêm đâu.
Muốn thêm Ovi Store vào bạn tải file sis Ở ĐÂY rồi dùng SisContent bung ra và ném vào CFW.

walkl0ve

mình làm như bạn nói bug ovi ra và nén vào CFW rồi đóng gói vào JAF chẳng thấy Ovi store đâu cả .. Chạy cài trên máy thì nó báo ứng dụng đã có sẵn ko thể cài đặt....pro chỉ giúp mình vs

walkl0ve

Hướng dẫn sử dụng 1 cách đơn giản:
-> Chạy ứng dụng -> chọn đường dẫn thư mục ROFS2 -> OK.
-> Hiện lên bảng như hình trên.
-> Tích vào các ứng dụng cần xóa .
-> Bấm nút Caculate, nó sẽ tính cho bạn số file sẽ xóa và dung lượng sẽ xóa.
-> Bấm biểu tương "+" để sẵn sàng xóa (bấm "Show list" nếu muốn xem đường dẫn các file sẽ xóa) .
-> Bấm biểu tuợng "X" để xóa.

mình đã làm theo huớng đẫn Đến Công Đoạn Cuối Cùng Ấn X để xóa Nó Hiện bảng Báo "Done" nhưng khi mình xem lại vẫn chưa xóa đk mục tìm kiếm và huớng đẫn trong CFW
khi mình mở lại muc rofs2, Dung lượng(KB) rofs2 Vẫn Nguyên Như Ban đầu kô hề thay đổi .Sau đó mk Copy rofs2 đó và tin JAf Lại Vẫn còn 2 mục tìm kiếm và trợ giúp...pó tay kô hiểu sao ~X(
pro có thể cho mình biết tại sao lại như vậy kô..phải chăg mình đã làm sai bước nào...(kô thể nào vì mình làm đúng theo huớng dẫn mà ..chán thật đó
:((

po_ieu

tôi cũng bị lỗi còn những icon như những miếng ghép hình
bác nào có cách nào giúp xóa hết đi dk ko????

whithme

Sao em chỉ xoá vài soft cơ bản xong, flash mà toàn bị die máy vậy nhỉ???

PHODAM

a e huog dan nhu the cug la chi tiet roi n chua chi tiet ve kau chuan bj nhung thu j cho moj nguoj

LoiPT

a e huog dan nhu the cug la chi tiet roi n chua chi tiet ve kau chuan bj nhung thu j cho moj nguoj
đừng viết không dấu nha đọc khó bạn ơi
chuẩn bị thì mở nó lên và xóa thôi :)