• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Hologram checks -> Phần mềm kiểm tra pin Nokia thật hay giả ^^!

dung1291985

Nokia Hologram checks supplied by dung1291985

Make sure your battery is a Nokia original - authenticate it now

Hologram checks

Check the dots

Angle the hologram. To the left, right, bottom, and top of the logo, you should see one, two, three, and four dots respectively.

Check the logo

Look at the hologram label. You should see the Nokia connecting hands symbol from one angle and the Nokia Original Enhancements logo from another angle.

Phần mềm này dùng rất đơn giản, sử dụng Flash Lite 3 để mở, bấm phím lên xuống, trái phải để xem hình tem nổi thay đổi thế nào, dựa vào đây để so sánh cục pin mình đang xem liệu có phải hàng thật hay ko :D Phần mềm do Nokia cung cấp nên hoàn toàn đáng tin cậy, mình lấy về dùng trên điện thoại xem cho tiện vì Nokia nó chỉ cho nhìn trên Web thui ^^!
Bạn nào dùng Flash Lite 2.1 thử test xem có chạy đc ko nhé !

ngominhson

Oai. Tưởng check theo mã của cục pin chứ. Tui muốn kiểm tra viên pin của mình thì so sánh thế nào? Tháo pin ra rồi bật Flash Lite à? he he. Không khả quan lắm. Mà tem hoàn toàn có thể bóc ra dán lại được mà, đâu nhất thiết cứ tem thật thì pin phải thật.

dung1291985

Oai. Tưởng check theo mã của cục pin chứ. Tui muốn kiểm tra viên pin của mình thì so sánh thế nào? Tháo pin ra rồi bật Flash Lite à? he he. Không khả quan lắm. Mà tem hoàn toàn có thể bóc ra dán lại được mà, đâu nhất thiết cứ tem thật thì pin phải thật.

Mún kiểm tra pin mình để lên vi tính sài thui, cái tem này là 1 phần, còn nhiều dấu hiệu nhận biết khác, đưa mình 1 cục pin mình bít liền cty thật hay nhái ngay à ;)

demon000

Mún kiểm tra pin mình để lên vi tính sài thui, cái tem này là 1 phần, còn nhiều dấu hiệu nhận biết khác, đưa mình 1 cục pin mình bít liền cty thật hay nhái ngay à ;)

Ơ bác nhận biết kiểu gì ngoài cái tem ra mà hay thế , chỉ e với e có 1 cục mà chả biết thật hay giả !!! :(

dung1291985

Ơ bác nhận biết kiểu gì ngoài cái tem ra mà hay thế , chỉ e với e có 1 cục mà chả biết thật hay giả !!! :(
Có nhiều thứ để phân biệt lắm, tùy từng loại pin mà có cách nhận biết riêng, pin xịn luôn nhìn khôn hơn pin nhái, chữ in sắc nét, nhựa đúc đầy đặn, trên lớp lylon phủ lên tem 3d các cạnh đều được khứa đứt nhằm tránh bóc tem ra được, tem 3D đểu tuy nhìn rất thật nhưng lớp lylon trên cùng này chưa đc khứa ... còn rất nhiều điều nhận biết khác :D

N82 v31 đã được up flash lite 3 chưa hay vẫn là flash lite 2.1 nhỉ :-?

N82 firmware cũ cũng là Flash lite 3 rùi chứ bạn, N95 8Gb v30 đã là Flash lite 3 rùi :D

blacksil

em cứ tưởng phần mềm này nó có thông tin về seri number của pin, chứ nếu xem có phải pin xịn hay không theo kiểu này thì không được đâu. 1 cái máy thổi với cái dao lam là tháo ngay được tem xịn để dán vào pin đểu

HoangTrungkt

Cái quan trọng nhất là các bác xem chân tiếp điện của pin. Mình dùng N95 8GB đem so từ cái tem đến các cạnh góc của pin ko khác nhau, nhưng khi nhìn chân tiếp điện thì thấy pin đểu nó cực dại và gai ở các cạnh còn pin xịn các khe bằng đồng trông rất nhẵn và màu đồng cũng đậm ko vàng chóe ra.