• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Image Exchange

O2_Atom

Cho em hỏi chút ạ, có cách nào để cho cái Image Exchange này quét toàn bộ & list ra hết các ảnh có trong máy không ạ? Những ảnh em chụp từ sau khi cài Image Exchange thì hiện lên đẹp đẽ, nhưng em còn 1 đống ảnh khác từ trước, ko chụp mà transfer thẳng vào máy, thì nó ko show 1 tí nào cả:(

vodang05

Cho em hỏi chút ạ, có cách nào để cho cái Image Exchange này quét toàn bộ & list ra hết các ảnh có trong máy không ạ? Những ảnh em chụp từ sau khi cài Image Exchange thì hiện lên đẹp đẽ, nhưng em còn 1 đống ảnh khác từ trước, ko chụp mà transfer thẳng vào máy, thì nó ko show 1 tí nào cả:(

Như mình đã nói rùi,cái phần mềm này chỉ là phiên bản thử nghiệm thui,nên có cái nó quét mà có cái không quét.Bạn ko quét được cái nào cũng là chuyện bình thường thui ah`!

thanhlonely

bạn nên chuyển những bức ảnh mà đã transfer thẳng vào máy vào 1 thư mục ở trong thư mục images. Đảm bảo với bạn là sẽ xem được

O2_Atom

Ko biết Nokia đã update gì cho bản Beta này chưa các bác nhẩy? Cái Nokia Messaging là có cập nhật rồi đó :D

Ntv_79

Với phần mềm này, cho dù là tốc độ băng thông hạn chế hay kích cỡ ảnh lớn thế nào, người dùng vẫn có thể phóng to thu nhỏ hay chuyển sang ảnh khác một cách rất "mượt", bí quyết chính ở đây là việc lưu trữ trước những tấm ảnh ở nhiều dạng pixel khác nhau, vì vậy khi người dùng sử dụng nó sẽ nhanh chóng hiển thị những kích thước pixels cần thiết.

Và do đó nó càng nhiều ảnh thì cần càng nhiều bộ nhớ! Bản này vẫn còn một số lỗi và hơi ít tính năng, hy vọng các bản sau sẽ hoàn thiện hơn. Tuy nhiên đây là một phần mềm xem ảnh tuyệt vời nhất cho symbian.

O2_Atom

Vẫn sign in vào email.nokia.com rồi down Messaging về cài thôi bác. Em phát hiện ra Nokia có update là vì vừa rồi em cài lại, phát hiện ra nó có đôi chút nâng cấp.

romano81

Nhìn chung cái này hay nhưng còn nhiều bất ổn. Lần đầu chạy quét ảnh hơi lâu. Vấn đề là sau khi ta xóa 1 bức ảnh từ Gallery nhưng khi vô Nokia Image Exchange nó vẫn tồn tại hoặc dưới dạng ảnh nhỏ hoặc là ảnh đen xì, báo hại mình pải xóa từ chính pm này mới hết.

tuancoild

phiên bản này còn ở beta mà bạn :), cứ ráng chờ đợi khi nào có bản chính thức có lẻ bạn sẽ vừa lòng ha

demon000

cài vào N82 bản cập nhật 0.93 chạy quá good , chờ đợi bản chính ra xem còn đỉnh cỡ nào , nhìn xoay cứ như Ip

noname88

Sao của mình cài xong rồi mình chọn bên My image hay online image đều không thấy gì hết vậy. Mình để hình ở trong thư mục Images trên thẻ nhớ. Hình mới chụp nhất cũng không hiện ra luôn. vậy là sao hả pro.

noname88

Mình làm được rồi. tắt máy đi bật lại là đc liền à. Nó chạy mượt như chưa từng đc mượt á. Thích quá

kh0c

KO hiểu sao minh không gỡ đc bản cũ 0.90 ra để cài bản 0.93 nhỉ. cài trực tiếp 0.93 đè lên thì báo lỗi "không thể cài đặt" lúc nó chạy đang cài đặt ấy. Minh dùng v10.

tomneo

Chạy trên N95 quá mượt, mở còn nhanh hơn cái xem ảnh sẵn có cũng máy :).Mà xoay máy kiểu j cũng xoay theo, 360 do luon :D

kh0c

dùng cái này fê quá. hok bít bản chính thức sẽ kinh khủng thế nào:D

nguyenpa

Super V.I.P
Cái này hiện tại thấy chưa thể hơn resco photoviews về chức năng nhưng giao diện ok. :D

Chắc resco phải nâng cấp quá :D

hoang3blc

Cái này hiện tại thấy chưa thể hơn resco photoviews về chức năng nhưng giao diện ok. :D

Chắc resco phải nâng cấp quá :D

tốc độ load ảnh thì nhanh hơn nhiều chứ anh
nhưng ảnh nào nó cũng lôi vào thì có phần hơi thiếu tính bí mật :D