• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Maps v3.1.8 S60v3 S60v5 SymbianOS9.x Unsigned Repack

vietlong3

Nokia Maps v3.1.8 S60v3 S60v5 SymbianOS9.x Unsigned Repack
( nâng cấp Nokia Maps có sẵn trong máy và download đủ bộ data trên toàn thế giới. )

sau khi download phần mềm dưới này về cài đặt trên điện thoại , nó sẽ thay thế phần mềm có sẵn trong điện thoại .
Mã:
http://www.mediafire.com/?ytnzydyw45y
trên điện thoại các bạn kích hoạt phần mềm cho nó xóa bỏ data cũ đi .
sau đó download data về copy đè vào E/cities/diskcache.
tiếp tục kích hoạt trên điện thoại là có thể vào được . tuy nhiên với data download chỉ là cơ sở lên không thể chi tiết được rõ ràng , muốn rõ ràng thì các bạn download thêm bằng GPRS . các bạn có thể truy cập bằng GPS rất chính xác.

data như sau:
Maps for Ovi Maps (Nokia Maps) 3.0

Africa (entire continent)

country maps:

Algeria | Botswana | Egypt | Lesotho | Libya | Morocco | Namibia | South Africa | Swaziland | Tunisia

regional maps (USA):

Alabama | Alaska | Arizona | Arkansas | California | Colorado | Connecticut | Delaware | Florida | Georgia | Hawaii | Idaho | Illinois | Indiana | Iowa | Kansas | Kentucky | Louisiana | Maine | Maryland | Massachusetts | Michigan | Minnesota | Mississippi | Missouri | Montana | Nebraska | Nevada | New Hampshire | New Jersey | New Mexico | New York | North Carolina | North Dakota | Ohio | Oklahoma | Oregon | Pennsylvania | Puerto Rico | Rhode Island | South Carolina | South Dakota | Tennessee | Texas | Utah| Vermont | Virginia | Washington | West Virginia | Wisconsin | Wyoming

Asia (entire continent)
và cụ thể các nước sau .

Armenia | Azerbaijan | Bahrain | China | Hong Kong + Macau | India | Indonesia | Japan | Jordan | Kuwait | Malaysia | Oman | Philippines | Qatar | Saudi Arabia | Singapore | South Korea | Taiwan | Thailand | United Arab Emirates | Vietnam

Australia & Oceania (entire region)

Europe (entire continent)

do không có nhiều thời gian nên mình không thể đưa link trực tiếp từng các nước châu và từng thành phố được . tuy nhiên các bạn hãy test với các nước châu á trước . còn những ai yêu cầu riêng mình sẽ post lên.

Chỉnh sửa cuối:

franky_le

cái này cùng lắm thì cũng chung chung thui chứ bác! Chứ nói riêng về Viet Nam thì nó đâu có chuyên, đâu có chi tiết như Vietmap hay Googlemap!

FMT

Bạn ơi cho mình xin link mega hoặc host khác được ko. Mình đang ở China nên ko vào mediafire được

boycz_dude

a à..cho e hỏi.e ở nước ngoài...cái bản đồ có sẵn trong máy..chỉ có thể chạy được tại đất nứoc e đang ở,sang nước khác là mất luôn sóng..do chạy theo sim đt hả a,vậy e cài cái trên có khắc phục được ko!...mà chỉ dẫn hay chỉ dẫn bằng giọng nói nó bắt e phải mua!..hịc..hịc..mà 1 năm tận 1 triệu vn...điên người,mà e thây ông chú chơi cùng e sử dụng tomtom rất hay,,sang nước khác vẫn định vị bt,chỉ cần dùng sóng GPS và dùng rất tốt,..mong a giúp đỡ khắc phục cho e

nobodycfm

Chắc bạn dùng bản đồ trực tuyến (như googlemap chẳng hạn) thì nó lấy dữ liệu thông qua mạng, nếu bác không có sóng GPRS thì không dùng được
Còn phần mềm Tomtom là phần mềm cài trên máy (tương tự VietMap) nên sài vô tư không cần sóng điện thoại chỉ cần sóng GPS
Tui nói thế không biết có đúng ý bạn không

phongtinh

cái này xài xong GPS bạn ơi! đặc biệt bản này bắt óng GPS cực mạnh! thằng vietmap tìm không thấy hoặc yếu nó tìm thấy á!

boycz_dude

a hiểu nhầm ý e rồi...e cũng chỉ sử dụng GPS e ko hề dùng GPRS mà sử dụng chính cái bản đồ có sẵn trên máy đó thôi!..nhưng nó bắt e trả tiền..thì mới tác dụng chỉ đường..mà e ko hiểu sao e sang nước khác...thì nó mất tín hiệu của GPS >"<...khó hiểu quá