• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Multi Scanner Turns (Scan thông tin bằng Camera )

kenpham

làm j có chuyện n73 ko cài đc do ko có zoom quang.cái này vô lý. N95 và e71 của minh cài bt,mà có cái nào có zoom quang đâu
Posted via Mobile Device

q630666

làm j có chuyện n73 ko cài đc do ko có zoom quang.cái này vô lý. N95 và e71 của minh cài bt,mà có cái nào có zoom quang đâu
Posted via Mobile Device
Sau khi tham khảo các bài viết của các bạn và trên google thì theo mình có thể các máy N73 hoặc 5700 không dùng đc là do 2 máy này camera không tích họp zoom quang học mà chỉ là zoom kĩ thuật số thui nên không làm đc công việc scaner.(Mình không rành lắm về kĩ thuật)

Mình nói là có thể là do cái đấy chứ không biết chắc.Bạn lưu ý N73 là zoom kĩ thuật số.N95 là zoom quang học.còn E71 thì mình không biết.

Chỉnh sửa cuối:

nguoitrongmua

aaaaaaaaaaaaaaaaaaa.có ai nghe tui ko.
tui cài trên con n95. no bao bi loi chung chi.
ban có thể send cho mình file goc mình tự signed được.

4380

aaaaaaaaaaaaaaaaaaa.có ai nghe tui ko.
tui cài trên con n95. no bao bi loi chung chi.
ban có thể send cho mình file goc mình tự signed được.
N95-8G của mình cài vào là chạy phà phà í mừ
bạn đã hack phone chưa ?

hutter

mình cài được ra biểu tượng nhưng không vào chương trình được. sao vậy mình dùng 6110 Navigator

hellmen

rất may mắn là mình đã cài được và xài cũng được luôn rồi! Nhưng mình đag gặp 1 khó khăn rất ngớ ngẩn ạ! Vì khi phần mềm chụp nó ko có nút để mình tinh chỉnh cho camera (chỉ có chỉnh độ phân giải), vì thế lúc nào nó cũng nháy flash cả (e xài N82 => flash xenon làm cháy hình dữ nữa T_T). Ko biết ai có gặp trường hợp tương tự này ko ạ?!

thanhlonely

Mình nói là có thể là do cái đấy chứ không biết chắc.Bạn lưu ý N73 là zoom kĩ thuật số.N95 là zoom quang học.còn E71 thì mình không biết.

Nokia có mỗi N93 có zoom quang 3x thôi bạn nhé, còn đâu tất cả các con máy còn lại là zoom số hết

q630666

Nokia có mỗi N93 có zoom quang 3x thôi bạn nhé, còn đâu tất cả các con máy còn lại là zoom số hết
Mình xem thấy thế thì nói thế thôi.Còn N73 nó ghi là thấu kính quang học.Không biết ống kính và thấu kính có khác nhau không nhưng mà thấy Thegioididong nói là N73 chỉ là ống kính số.

thanhlonely

Mình xem thấy thế thì nói thế thôi.Còn N73 nó ghi là thấu kính quang học.Không biết ống kính và thấu kính có khác nhau không nhưng mà thấy Thegioididong nói là N73 chỉ là ống kính số.

Ống kính máy ảnh thì cái nào chả là quang học =)) .Chưa biết thì phải hỏi cho rõ rồi hẵng post bài trả lời nhé bạn. Mà N73 nó cũng dùng ống kính quang học carl Zeiss đó

vuvantuan59

rất may mắn là mình đã cài được và xài cũng được luôn rồi! Nhưng mình đag gặp 1 khó khăn rất ngớ ngẩn ạ! Vì khi phần mềm chụp nó ko có nút để mình tinh chỉnh cho camera (chỉ có chỉnh độ phân giải), vì thế lúc nào nó cũng nháy flash cả (e xài N82 => flash xenon làm cháy hình dữ nữa T_T). Ko biết ai có gặp trường hợp tương tự này ko ạ?!

Thường thôi khi mình cũng hay bị cháy như bạn nói mình bị suất !
Cũng N82 đây !
Posted via Mobile Device

hellmen

Thường thôi khi mình cũng hay bị cháy như bạn nói mình bị suất !
Cũng N82 đây !
Posted via Mobile Device

hix..chia buồn cùng với bạn luôn! Vậy hok còn cách nào hả ta?! đành chờ vào cái fiên bản update kế tiếp thôi! :(

kienvinhshop

Hiện giờ chỉ duy nhất Samsung G810 là có zoom quang học thôi, còn tất cả các điện thoại khác dù nhiều 'chấm' hay ít 'chấm' cũng không có zoom quang học. Zoom quang học thì không hề liên quan đến 'chấm' của điện thoại. Còn phần mềm này mình rất thích, mình xài E51 cài xong cũng không sử dụng được, trong khi máy mình hacked rồi, có cài python, secman,... đầy đủ. Mình nghĩ tác giả bài viết phải up lên đặc tính kỹ thuật của phần mềm, phù hợp hay không phù hợp với máy nào để các thành viên còn biết đường mà down về. Chứ thế này thì...

q630666

Hiện giờ chỉ duy nhất Samsung G810 là có zoom quang học thôi, còn tất cả các điện thoại khác dù nhiều 'chấm' hay ít 'chấm' cũng không có zoom quang học. Zoom quang học thì không hề liên quan đến 'chấm' của điện thoại. Còn phần mềm này mình rất thích, mình xài E51 cài xong cũng không sử dụng được, trong khi máy mình hacked rồi, có cài python, secman,... đầy đủ. Mình nghĩ tác giả bài viết phải up lên đặc tính kỹ thuật của phần mềm, phù hợp hay không phù hợp với máy nào để các thành viên còn biết đường mà down về. Chứ thế này thì...
Cũng chỉ là sưu tầm và test ở máy của mình.Không phải thợ nên ít máy để test bạn ạ.Theo thống kê của các bạn trong này thì dùng đc cho N95-N95 8G.N82.

Mình search trên internet, thấy thông tin cúa máy này là dành cho E71 và E66 thôi.
Thông tin mà bạn nhận đc là có sẵn trên E71.Không cần cài thêm