• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N73ME V 4.0839.42.2.1 - released 28/10/2008

Kojiro

Super V.I.P
Ủa thế ko có AppTRK anh cài cái Secman sao được ! Ngoài cái dùng cái cách hellocarbie với là cái Xplorer Mod Version thì còn cách nào nữa đâu bác ! Hì ! Căn bản của cài mấy cái unsign là file installserver.exe chép vào c:/sys/bin mà nó có chạy ko ! Đó mới là vấn đề ^^ ! Mừ ngày nào em chẳng vào forum mà bác bảo lâu ngày chài chài ! Hí

Thế này nhé, e dùng hellocarbide và Xplore Mod là e đã chép được file exe kia rồi, còn SecMan chỉ để ai muốn cài game Ngage kiểu cũ thôi (kiểu mới chép file ngage vào thẻ nhớ luôn). A thì cài RomPatcher chứ chẳng chơi SecMan.

Còn nói lâu ngày quay lại tại vì có hôm e nói mới mua N73 nên quay lại là gì :)

dangduc

hí ! Cũng đâu có bỏ hôm nào đâu bác ! Vẫn vào nhưng có cái mà test cho ý kiến thôi ! Vấn đề hack Sercurity Reason khi nhấn vào mấy thư mục hệ thống em ko nói ! Nhưng mừ cái vấn đề ở đây là liệu cái file installserver.exe có chạy được khi update lên cái phiên bản này ! Hix ! mệt thiệt ~

Kojiro

Super V.I.P
hí ! Cũng đâu có bỏ hôm nào đâu bác ! Vẫn vào nhưng có cái mà test cho ý kiến thôi ! Vấn đề hack Sercurity Reason khi nhấn vào mấy thư mục hệ thống em ko nói ! Nhưng mừ cái vấn đề ở đây là liệu cái file installserver.exe có chạy được khi update lên cái phiên bản này ! Hix ! mệt thiệt ~

Chạy thì chắc chạy được nhưng chủ yếu chép vào được hay không mới biết chứ hả? Làm cảm tử quân đi em, báo cho mọi người cùng biết luôn.

barclays

Mình đã hack rồi, chép installserver vào C:/sys/bin bình thường mà. Không vấn đề gì hết. Không biết hack = những cách khác thế nào nhưng xài capson/capsoff (Drakkarious) work okb-)

dangduc

huhu ! Em ra trường quên ko mang theo cái cable òi ! Hix ! Chủ nhật tuần sau em về mới lấy cable được hix ?! Các bác đợi 1 tuần nữa nhá ! ^^

TraiNgheoHn

Cậu có cần không tớ cho mượn cáp nè,cậu up trước rồi bảo tớ kq xem sao hehe

traihp9001

Well-Known Member
mình toàn dùng AppTRK với Secman để hack phone cho nhanh giờ FW mới của N73 này chỉ nhận AppTRK 2.8.9 nhưng thằng Secman v1.0 lại chỉ nhận đc AppTRK 2.8.6 mà thui:((

Zenki

Super V.I.P
mình toàn dùng AppTRK với Secman để hack phone cho nhanh giờ FW mới của N73 này chỉ nhận AppTRK 2.8.9 nhưng thằng Secman v1.0 lại chỉ nhận đc AppTRK 2.8.6 mà thui:((

Dùng cách của Darkkarious cũng nhanh mà bạn :)

traihp9001

Well-Known Member
die máy rồi:((,đang ngồi lại đá vào dây thế là toi hết cả hack với cả ko hack

traihp9001

Well-Known Member
Ra Nokia Care gấp :))

đúng là ko có cái dại nào bằng cái dại nào,Up FW mới từ chiều rùi tự dưng ngứa tay up lại rùi lại ngứa chân đá vào dây:(( ngồi ngắm cái máy mà:-/ máy ko ai bảo hành cho huhu lại mất tiền oan rùi

Zenki

Super V.I.P
đúng là ko có cái dại nào bằng cái dại nào,Up FW mới từ chiều rùi tự dưng ngứa tay up lại rùi lại ngứa chân đá vào dây:(( ngồi ngắm cái máy mà:-/ máy ko ai bảo hành cho huhu lại mất tiền oan rùi
Đúng là không có cái dại nào bằng cái dại nào. Thôi đừng tự trách mình nữa :D Rút kinh nghiệm lần sau cẩn thận hơn vậy :D

hoctronam

lần trước mình úp thằng 73,chạy được 2/3 nó báo lỗi cáp (sau khi down phần sụn về rồi), tháo ra cắm vào cũng pó tay!!!
vã mồ hôi hột đấy chứ
quyết định format máy bằng qyu tắc 4 ngón
thànnh công,hết hồn,chắng dám up đến khi có cáp mới!!!!

pm: barclays có ở bến tre kô? đồng hương đây

à,bạn kojiro cho mình lại địa chỉ tải NSS đi
thanks

traihp9001

Well-Known Member
lần trước mình úp thằng 73,chạy được 2/3 nó báo lỗi cáp (sau khi down phần sụn về rồi), tháo ra cắm vào cũng pó tay!!!
vã mồ hôi hột đấy chứ
quyết định format máy bằng qyu tắc 4 ngón
thànnh công,hết hồn,chắng dám up đến khi có cáp mới!!!!

pm: barclays có ở bến tre kô? đồng hương đây

à,bạn kojiro cho mình lại địa chỉ tải NSS đi
thanks

mình thì up FW mới xong rùi,ngồi bùn up lại (nghĩ thấy mình dở hơi) thế là mang ra hàng:-??

tlong_hau

các bác up trước nhé :D máy em hết bảo hành nên hơi sợ mang ra care nó chem em chết :D

Nói chung có nên UPko các bác :D