• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N78 V30.011 - FW mới

hboy

Sao em up online thì máy hiện lên nói là chưa có bản cập nhật, anh chỉ dùm cách up =JAF dùm ạ

demo_13

Cai nsu vao roi ket noi dien thoai voi pc roi vao chuong trinh nsu no tu dong tim fw moi roi update luon cho ban
Posted via Mobile Device

abc3012

Cai nsu vao roi ket noi dien thoai voi pc roi vao chuong trinh nsu no tu dong tim fw moi roi update luon cho ban
Posted via Mobile Device

Nhưng mình đăng cần bản tiếng Việt thế NSU nó có tự tìm bản tiếng Việt cho mình ko?

demo_13

Neu may ban code viet nam thi nsu no se tu tim ban tieng viet
Posted via Mobile Device

gioantoni

Up lên 30.011 vẫn hack được bình thường, máy mình trước khi up chưa hack, khi up xong thì dùng helloOX2 hack bình thường không sao cả. Mọi người thử đi nhé :)

135798642

các bạn thử update = nokia OVI SUITE 2.0 mà xem, download max speed, lang tiếng việt vẫn còn bình thường,.. lại chạy trên win7 nữa :D

naul1497

dùng OVI SUITE 2.0 up lên firm 30 được không bạn? Up bằng cách nào, hướng dẫn cụ thể được ko?

giadaiminh

mình mua lại đt của thằng bạn thì đã có sẵn V.21 và đã hack. giờ mình dùng NSU để up thằng V.30 thì ó cần phải hack ko?như vậy sau khi up,những pm đc cài ở V.21 sẽ mất hết đúng ko?
Thông cảm mình chưa up bao giờ nên phải hỏi cẩn thận.thanks các pro

doctinh357

Mình khuyên bạn nên up lên FwV30 đi. Khi up từ v21 lên v30 thì mọi phần mềm pạn cài ở fw 21 vẫn được giữ nguyên bạn à. Máy pạn cũng kô fải hack lại đâu. Nhưng nếu pạn fomat lại máy thì pạn fải hack lại. Nhưng v30 giờ vẫn hack được đó pạn. Hack rất đơn giản bằng Hello Ox2, pạn chỉ việc cài pm này vào pộ nhớ máy, sau đó khởi đồmg chương trình lên thì ct sẽ làm tất cả mọi việc luôn. Rất là tiện. Fw mới có rất nhiều cải tiến. Bạn tự khám fá nhé. Chào pạn.

motsinhvien

ngay trên bài đầu cũng có ghi mà

0548612 or 0548554

mình biết 2 code này là của Vn; nhưng cho mình hỏi giữa chúng có gì khác nhau? vì cùng là ngôn ngữ việt thì cần chi 2 code vậy các bác?
vì theo mình đc biết code đó là để hổ trợ ngôn ngữ thôi, các N78 của mình có code malaysia khi uo v30.011 từ nokia NUS của nokia thì trong mục văn phòng có thêm chương trình từ điển mà khi up qua code tiếng việt mất chương trình đó các bác có biết code nào của vn mà chương trình từ điển của nokia luôn cho n78 ko? thanks!

abc3012

1 cái code là của màu nâu còn 1 cái là của màu xanh thì phải ( chắc vậy)
mà mình mua máy từ Tết mà change code rồi dùng NSU download tai nokia.com.vn để up mà nó báo là chưa có pm mới hơn là sao nhỉ, máy mình chưa up lần nào cả
còn cái từ điển thì bạn cài thêm vào cũng đc mà

motsinhvien

1 cái code là của màu nâu còn 1 cái là của màu xanh thì phải ( chắc vậy)
mà mình mua máy từ Tết mà change code rồi dùng NSU download tai nokia.com.vn để up mà nó báo là chưa có pm mới hơn là sao nhỉ, máy mình chưa up lần nào cả
còn cái từ điển thì bạn cài thêm vào cũng đc mà

mình cài rồi cài ok nhưng sữ dụng ko đc đâu (ở đây mình nói là tư điển của nokia đó nha)

THCN

Tiếng Việt hay không là do code ngôn ngữ thôi, N78 bộ ngôn ngữ 018 là bộ ngôn ngữ tiếng Việt đó các pro à.
Chú ý dòng này ở đầu topic nhe RM-235_30.011_018_prd***nguage.fpsx
Còn cái vụ 011 hay gì gì đó mà các bạn bảo là x11 hay x14 hay gì gì là phiên bản firmware mà thôi.
Như mình xài máy N78 Ver 21.002 mà vẫn tiếng Việt bình thường nè, máy của FPT luôn nhe!

ngovandang

khi dùng nsu thì phải đổi code trước để có tiếng việt hả bác,sau khi up xong thì dùng helox cai vào máy như bình thường nó se tự hack luôn cho mình ạ?

THCN

khi dùng nsu thì phải đổi code trước để có tiếng việt hả bác,sau khi up xong thì dùng helox cai vào máy như bình thường nó se tự hack luôn cho mình ạ?

Nói chung là máy chính hãng thì up bằng NSU là có tiếng Việt luôn, up khoảng 30 phút là xong. Riêng các máy xách tay thì phải change code (vụ này mình chưa thử) hoặc up xong rồi ra tiệm chạy lại tiếng Việt, không thì dùng chương trình khác hoặc up bằng box.

Up xong rồi sign HeloOx trên PC cài vào máy để hack (xem hướng dẫn hack máy bằng HeloOx bên box ứng dụng).
Posted via Mobile Device