• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N97 đã hỗ trợ N-gage! Còn 5800XM đến bao giờ?

jackpham

Cuối tuần vừa rồi, Nokia N97 đã được nhà sản xuất Phần Lan tích hợp chương trình chơi game đỉnh cao N-gage.

Nokia N97 đã cho phép cài đặt và chơi game N-gage. Ảnh: E-price.

Theo đó, N-gage đã có thể tương thích với màn hình cảm ứng. Hiện chiếc di động màn hình chạm khác của Nokia là 5800 XpressMusic vẫn chưa được hỗ trợ, bởi máy thiếu bàn phím cứng.

Ngoài N97, Nokia còn có thêm hai chiếc di động khác chạy hệ điều hành Symbia 60 phiên bản 5 là 5800 XpressMusic và 5530 XperssMusic vừa được giới thiệu. Hiện chưa có thông báo nào của các nhà sản xuất này về việc tích hợp trò chơi cho các thiết bị này.

Nokia N97 được hỗ trợ phiên bản mới nhất 1.20 (1511) của ứng dụng N-gage, người dùng có thể tải và download về máy để sử dụng. Trước đó, các di động chơi game đều được Nokia cài đặt trước tiếp từ trước. Nokia N97 vừa có mặt trên thị trường, máy có giá bán 12,5 triệu đồng.

snsd2008

Mún chơi N-Gage thì mua thêm 1 cái máy N-Gage cũ mà chơi cho nó sướng. Chờ đợi làm gì mệt người. 5800 6tr5 thôi đòi hỏi wá sao được. So với các ứng dụng và tiện ích của 5800 giá 6tr5 là vừa túi roài.

Kenji1992

Mún chơi N-Gage thì mua thêm 1 cái máy N-Gage cũ mà chơi cho nó sướng. Chờ đợi làm gì mệt người. 5800 6tr5 thôi đòi hỏi wá sao được. So với các ứng dụng và tiện ích của 5800 giá 6tr5 là vừa túi roài.

chú này nói vui nhỉ , 6t5 cũng thuộc dạng đt cao cấp rồi , n97 có mà 5800 hok có thì cũng thấy hơi khó chịu 1 chút vì sao cùng hệ đh mà hok có

IPHONE12

hy vọng đc vài người ở đây , chắc gì cái hy vọng của mình đến đc với nokia

cảm ứng thì gết với gét cái gì muốn chơi Gáme đỉnh mà vẫn nt & gọi điện các kiểu nữa thì sắm iphone nha.đáp ứng mọi nhu cầu

p/s: không phải tớ tâng bốc iphone mà sự thật là nv.

thedat007

Cấu hình 5800 sẽ không chơi được game N-gage đâu vì không có chip đồ hoạ 3D mà, nếu có hỗ trợ thì chơi game cũng bị giật giật, chán!!!Chỉ mong các hãng game thiết kế lại các game tương tự game N-gage thôi (thành game.jar hoặc .sis chẳng hạn) - tức là đồ hoạ của game sẽ giảm đi so với N-gage gốc!!!:D

Kenji1992

Cấu hình 5800 sẽ không chơi được game N-gage đâu vì không có chip đồ hoạ 3D mà, nếu có hỗ trợ thì chơi game cũng bị giật giật, chán!!!Chỉ mong các hãng game thiết kế lại các game tương tự game N-gage thôi (thành game.jar hoặc .sis chẳng hạn) - tức là đồ hoạ của game sẽ giảm đi so với N-gage gốc!!!:D

bạn nói có lý , mình đã xem kĩ 5800 rồi nó hok có chip 3d . tốt nhất nên chơi game . sis và mầy định dạng kia cho nó lành .

kaizvn

tốt nhất là sản xuất cái bàn phím rời hoặc gamepad rời kết nối = wifi or bluetooth mà dùng.

Giống như Samsung Omnia, có tay cầm rời chơi Crysis.... xem clip hoảng vãi.

thedat007

2 cái game mặc định trong máy chẳng phải n-game là j??

Đó là chuyển thể từ game n-gage sang dạng .sis !!! còn game n-gage thực thụ là .n-gage;;)!!! Mình cũng hy vọng sẽ có nhiều game được chuyển thể từ n-gage sang !!!

dxpro1991

cảm ứng thì gết với gét cái gì muốn chơi Gáme đỉnh mà vẫn nt & gọi điện các kiểu nữa thì sắm iphone nha.đáp ứng mọi nhu cầu

ủa bạn qua 4rum 5800 kiu mọi người sắm iP, nếu bên này ko có tiền sắm thì sao, bạn có cho không, hay chỉ qua tự sướng :-?

tranthaicantho

Bác này nói đúng,tuy iPhone không thể chơi game N-Gage nhưng nó cũng có game đồ họa 3D chứ bộ,và máy cũng có card màn hình tích hợp onboard.

snsd2008

Bác này nói đúng,tuy iPhone không thể chơi game N-Gage nhưng nó cũng có game đồ họa 3D chứ bộ,và máy cũng có card màn hình tích hợp onboard.
Mún chơi game 3D hả, Iphone gần 13 chai đúng ko, để tiền đó mua 1 cái laptop đầy đủ hết, chạy game gì cũng được không sướng hơn sao ?

snsd2008

game n-gaye nó hok chơi đc :))
Thế game N-gage có nhiều như game PC ko hả bạn, chơi màn hình lớn nè, xử lý nhanh nè, chất lượng trò chơi hay nè, sao phải cứ nhất thiết phải là n gage. So game đt với PC như là so VN với Mỹ :D