• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N97 nâng cấp FW (RM-505) v12.0.024

TruongHan

Super V.I.P
Bác nào đang xài N97 muốn up lên FW này thì download trên Navifirm nha,Navifirm đã cập nhật FW này cho các version RM-505,Rm-506,RM-507.Máy bạn nào hack rồi có thể up bằng NSU,OTA

Mình chưa up FW này,nhưng nhiều mem cho biết trong FW này không có gì thay đổi,không có kinetic scrolling như trên 5530ME,cái này người dùng hy vọng nhiều nhất trên các FW sau này của 5800 và N97 nhưng hình như bộ nhớ RAM tăng hơn 10M,cảm ứng có vẻ mượt,xử lý nhanh hơn và fix lỗi hay bị tắt đèn màn hình

Chỉnh sửa cuối:

congkaka

em chờ các bác up lên để up bang Jaf vì em quen up kiểu này rồi chua up bang NAVI lan nào kể từ khi dùng con 5800 đên nay con N97 cũng vậy > hì chờ FW mới:D

Kojiro

Super V.I.P
em chờ các bác up lên để up bang Jaf vì em quen up kiểu này rồi chua up bang NAVI lan nào kể từ khi dùng con 5800 đên nay con N97 cũng vậy > hì chờ FW mới:D

Navi chính là công cụ đề down fw về để up bằng jaf mà bạn :D Chứ nó có phải là công cụ up đâu mà lo :)

TruongHan

Super V.I.P

Dùng Navifirm để down FW này về rồi up bằng JAF bạn àh :)
Ai chưa có NAVIFIRM thì lấy về dùng nha

nguyen_iaht

Jaf là cái gì?
có ai làm ơn hd sử dụng trước khi dùng đc hem :D
up bằng Nokia soft updater đc hem?
mới chơi N97 cực gà lun, chẳng bik gì,đang châm kíu từ từ :p

TruongHan

Super V.I.P
Jaf là cái gì?
có ai làm ơn hd sử dụng trước khi dùng đc hem :D
up bằng Nokia soft updater đc hem?
mới chơi N97 cực gà lun, chẳng bik gì,đang châm kíu từ từ :p

Trong Box nâng cấp FW này có đủ mọi thứ cho bạn nghiên cứu hết đấy,từ từ mà xem nhé b-)

congkaka

loay hoay mãi không biết tại sao Navifirm sao không chạy được để mà dowload thì hóa ra là ngày tháng trong máy vi tính của nam 2007 :)D) nên không có gì đổi ngày tháng cái vào được luôn :D . Đang chờ load rồi các bác ạ chắc chiều nay có FW mới rồi dù vẫn biết là FW không cò thay đổi nhiều như các bác nói nhưng vẫn muốn Voọc cho thích

congkaka

Hic hic cuối cùng thì cũng đã nâng cấp xong. Hôm nay được một trận hú hồn hú vía các bác ạ . em dowload thế nào trên Nvi về thiếu File mới đau chứ File của nó là 122 MB mà em dowload về có 75,6 MB mà em lại cứ UP chứ lại thế là UP xong không thể nào khởi động máy được em mới kiểm tra lại bản FW 11 thì thấy bản 12 này thiếu quá nên dowload lại thì đủ 122MB nên Up lại được ngon lành . Hú hồn hú vía các bác ạ. từ sau em chừa phải kiểm tra kỹ mới được

Chỉnh sửa cuối:

congkaka

Híc híc háo hức nâng cấp FW mới của N97 thì mới biết được là mỗi một lần nâng câp FW mới các ứng dụng content cài đặt sẵn để cài ra man hình homescren mất dần mất dần đi(VD như : la bàn, Vnexpress,dự báo thời tiết..). Tiếc thật đấy Hay là minh Up bằng JAF nên mới bị như thế.Nhưng nêu không UP băng Jaf mà up băng NSU thì mình chưa lần nào up đươc cả. Híc híc có ai bị nhu mình không?

HaiBanh

Híc híc háo hức nâng cấp FW mới của N97 thì mới biết được là mỗi một lần nâng câp FW mới các ứng dụng content cài đặt sẵn để cài ra man hình homescren mất dần mất dần đi(VD như : la bàn, Vnexpress,dự báo thời tiết..). Tiếc thật đấy Hay là minh Up bằng JAF nên mới bị như thế.Nhưng nêu không UP băng Jaf mà up băng NSU thì mình chưa lần nào up đươc cả. Híc híc có ai bị nhu mình không?

Ko phải đâu, bạn up lại lần nữa sẽ có..:D
FW 12 này vẫn up okie với J.A.F 1.98.62

ngothangno1

Đã có ai Update FW Nokia N97 (RM-505) v12.0.024 chưa?

sao mình thấy thông báo có fw v12.0.024 dành cho N97 rồi mà dùng pm NSU vẫn thấy v11.0.021, sài J.A.F thì toàn báo Not Found. có bác nào up fw thành công rồi xin chỉ giúp mình với