• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N97 nâng cấp FW (RM-505) v12.0.026

Hoden

Super V.I.P
Nokia N97 nâng cấp FW (RM-505) v12.0.026

trên navifrim đã có bản frimware RM-505 của n97

sau đây là hình ảnh từ navifrim

vì không có máy kiểm tra nên chỉ xem được trên navifrim các bạn vào kiểm tra bằng NSU nhé

ngothangno1

mấy cái Norway với Tele 2 .... bên tab Variants là gì vậy bạn, down cái nào để đúng với N97 tiếng việt

Hoden

Super V.I.P
mấy cái Norway với Tele 2 .... bên tab Variants là gì vậy bạn, down cái nào để đúng với N97 tiếng việt

tạm thời chỉ có bản của châu âu ,chưa thấy bản apac hay việt nam. bạn kiểm tra bằng nsu thử xem

Ntv_79

Hic, hôm qua thấy nó báo có cập nhật mình vào và thực hiện cập nhật (677kb) một tí là xong (chẳng phải cable, hay pc suit, hay NSU gì đó), kiểm tra lại thấy là 12.0.026. Cũ của mình là 11. bao nhiêu ấy. Cảm nhận là thấy máy chạy trơn tru và mượt mà hơn nhiều!

ngothangno1

Hic, hôm qua thấy nó báo có cập nhật mình vào và thực hiện cập nhật (677kb) một tí là xong (chẳng phải cable, hay pc suit, hay NSU gì đó), kiểm tra lại thấy là 12.0.026. Cũ của mình là 11. bao nhiêu ấy. Cảm nhận là thấy máy chạy trơn tru và mượt mà hơn nhiều!

có tiếng việt ko bạn ? mình up lên đợt trc là chưa có tiếng việt

Ntv_79

Máy mình đang có tiếng Việt nên up xong vẫn tiếng Việt. Mọi thứ vẫn còn nguyên. (Vì chỉ có 677kb) nên mình cũng ko hiểu nó sẽ thay đổi những gì nữa. Chỉ thấy là cảm ứng trơn tru và hoạt động nhẹ nhàng hơn. Ví dụ trong danh bạ mình nhớ trước đây mình nhớ là cứ phải dùng tay/bút kéo thanh cuộn dọc. Nhưng giờ vuốt 1 phát kéo xuống dưới một tí là chạy xuống dưới được. Không được như quảng cáo trong FW 20 nhưng mình thấy khá hơn trước rồi. Một cái nữa là trước mình cài game ngage thì chẳng chơi được trò nào. Hôm qua up xong cài lại thấy chơi được mấy trò!!

ngothangno1

Máy mình đang có tiếng Việt nên up xong vẫn tiếng Việt. Mọi thứ vẫn còn nguyên. (Vì chỉ có 677kb) nên mình cũng ko hiểu nó sẽ thay đổi những gì nữa. Chỉ thấy là cảm ứng trơn tru và hoạt động nhẹ nhàng hơn. Ví dụ trong danh bạ mình nhớ trước đây mình nhớ là cứ phải dùng tay/bút kéo thanh cuộn dọc. Nhưng giờ vuốt 1 phát kéo xuống dưới một tí là chạy xuống dưới được. Không được như quảng cáo trong FW 20 nhưng mình thấy khá hơn trước rồi. Một cái nữa là trước mình cài game ngage thì chẳng chơi được trò nào. Hôm qua up xong cài lại thấy chơi được mấy trò!!

lạ nhỉ.cái này trên NAVIFIRM vẫn chưa có FW Tiếng Việt cơ mà

KaZ

update bằng wifi từ đt bình thường check là có,mình up có 4,5p xong :X

Hoden

Super V.I.P
các bác hướng dẫn em cách update với . nâng cấp qua PC ấy

hiện tại chỉ tải bằng navifrim về up băng12 JAF thô chưa có bản up bằng nsu ,

bạn dùng navi frim tải về nha

duongpetit

hiện tại chỉ tải bằng navifrim về up băng12 JAF thô chưa có bản up bằng nsu ,

bạn dùng navi frim tải về nha

mình dùng Nokia Software Updater và đã cập nhật xong rùi. mình kiểm tra *#0000# => v 12.0.026 . cho mình hỏi up xong có phải lam gì nưa không? format lại máy hay lam gì khác không?nếu format thì làm thê nào

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
đã có frimware v122.0.26 chính thức bản việt nam tải bằng navifrim

lyphucnguyen

12.0.26 có khác gì nhiều 12.0.24 không mấy bạn?
mìnhh dang xài 12.0.24 nhưng test = NUS và Up = wifi vẫn không thấy nhận được V12.0.24 Mình dang xài N97 hàng Sing

vuong103

các bác hướng dẫn cho em cách up FW mới . cả bằng máy tính và Wifi luôn nhé. Con N97 của em dạo này chạy hợi kém ,nghe nói nâng lên sẽ ổn hơn nên muốn thử :D. thanks