• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N97 nâng cấp FW (RM-505) v20.0.24

Status
Không mở trả lời sau này.

ndtdlhagiang

cho minh hoi la n97mini co xai chung fw cho n97 k,sr vi k co tv
Posted via Mobile Device

Mình trả lời bạn bên box thảo luận rồi mà, bạn không hài lòng với câu trả lời đó thì cứ thử up fw của N97 cho N97 mini đi thì biết ngay mà, mình không có N97mini nên không thể thử được, có kết quả nhớ thông báo cho các anh em trên diễn đàn biết nhé. chúc thành công.( theo ý kiến chủ quan của mình thì không nên up)/:-?

nguulangkiem

down hết mấy cái này về hả sư huynh :|

kyt2011

Tại sao N97 code 0586296 up qua OTA lại chỉ có mỗi bản 11.0.21 thôi nhỉ???

ndtdlhagiang

Tại sao N97 code 0586296 up qua OTA lại chỉ có mỗi bản 11.0.21 thôi nhỉ???
Đây là thông tin mới nhất trên trang chủ của nokia:

Phần mềm mới nhất hiện có cho Nokia N97, Số hiệu điện thoại 0586296
Phiên bản: 12.0.026

So sánh số
Nếu phiên bản hiện tại của bạn đã lỗi thời, hãy cập nhật ngay để nhận những tính năng, ứng dụng và phần nâng cấp mới nhất. Vào Nokia Software Updater
Giữ điện thoại cập nhậtĐăng ký với My Nokia để nhận thông báo qua email hoặc SMS khi có phần mềm mới khả dụng cho điện thoại của bạn.

Còn vì sao mới chỉ có đến 12.0.026 thì mình chịu, cái này là tại Nokia mà thôi.

bạn tải NSU về mà up sẽ lên được phiên bản 12.0.026. OK
Còn nếu muốn có fw 20 thì chỉ có cách up offline hoặc đổi code rồi up bằng NSU hoặc OTA

panrai

Super V.I.P
đây là code mật định của máy,nếu bạn muốn biết code đó có TV hay ko thì bạn vào navfin mà tìm hiểu nhé

s0ulless

hjx! 2 anh hiểu nhầm ý em rùi :(.ý em là nó có khác gì những code kia ko? Và có đổi đc code và up lên v20 như chỉ dẫn ở trên ko?

ndtdlhagiang

hjx! 2 anh hiểu nhầm ý em rùi :(.ý em là nó có khác gì những code kia ko? Và có đổi đc code và up lên v20 như chỉ dẫn ở trên ko?

thế thì thôi, trả lời bạn lại vậy: code của máy bạn nó như một số seri cho thiết bị vậy, nokia đặt ra là để quản lý máy theo vùng và phạm vi hoạt động. thực ra thì nó cũng không ảnh hưởng gì lắm đâu. cái khác nhau lớn nhất của các máy N97 là RM - 505, RM - 506, RM - 507 ba cái này thể hiện các băng tần hoạt động của máy. nó pụ thuộc vào hạ tầng cơ sở của các vùng và quốc gia, người sản xuất phải làm ra cái mà người dùng cần thiết mà. nói sơ sơ vậy thôi.
nếu bạn muốn úp lên v20 thì code nào cũng up được cả mà. vì tất cả các RM 507, 505, 506 đều đã có fw 20 rồi
Code nào cũng có thể đổi được, nhưng bạn phải nói rõ là bạn RM 507, 505, 506 cái này liên quan đến bằng tần của máy mà. nếu của bạn là RM505 thì chỉ việc đổi sang 0576122 hoặc 0576212 hặc 0587991 là co thể up fw 20.0.019 tiếng việt rồi.

s0ulless

của em là 505 ạ!
anh có thể chi em cách nào dễ nhất để đổi sang code đó ko ạ.
em thấy mấy người.nói ko rõ lắm.em ko được hiểu cho lắm.hjx.

ndtdlhagiang

của em là 505 ạ!
anh có thể chi em cách nào dễ nhất để đổi sang code đó ko ạ.
em thấy mấy người.nói ko rõ lắm.em ko được hiểu cho lắm.hjx.
Để đổi code bạn có thể dùng JAF hoặc NSS, nhưng tốt nhất nên cài JAF http://www.pdaviet.net/showthread.php?61016

trong hình trên bạn tích vào prod . manager và bấm vào service

trong hình trên bạn bấm vào read values , sau khi đổi xong code bạn bắm vào write values
Sau đó dùng NSU là up fw được

Hoặc bạn có thể up luôn fw 20.0.019 mà không cần đổi code bắng cách up bằng phoenix, cái này thì bạn pahỉ down fw về.

andy_quan

có bác nào có lòng giúp e up con N97 của e với ạ, e chưa biết làm, mong các bác chỉ giáo.
con e đang là 10.0.012.
e ở HN a.
quanvolarmy@yahoo.com
0906010919.
Mong tin các bác sớm.
Xin chân thành cảm ơn và hậu tạ.
bibo

ndtdlhagiang

có bác nào có lòng giúp e up con N97 của e với ạ, e chưa biết làm, mong các bác chỉ giáo.
con e đang là 10.0.012.
e ở HN a.
quanvolarmy@yahoo.com
0906010919.
Mong tin các bác sớm.
Xin chân thành cảm ơn và hậu tạ.
bibo
bạn muốn up fw bao nhiêu, 20.0.019 hay 20.0.027, có ngôn ngữ việt hay không, máy bạn RM 505 hay RM 507, code bao nhiêu. có đang online không
add nick mình vào mua_buon_83_1983

Status
Không mở trả lời sau này.