• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N97 vs. HTC Touch Pro 2!

JongZiZi

Người Vn vẫn còn chuộng Nokia lắm. Nhiều khi nói HTC chã ai biết.
Mà sao Nokia lại fát triển thằng Symbian này mãi nhỉ. Nó ko thèm theo WM luôn à. Chảnh ghê. :))

0989555555

..wow..chọn touch pro 2 thôi,,,hi,,đẹp quá nhỉ....đang dùng kaiser sau này đi làm đủ tiền mần em toych pro 2 liền..^^....

poison071089

Người dân vietnam nhiều người nghe HTC là của Đài Loan thì lắc đầu nguây nguẩy bảo đồ Tàu dùng làm gì mà !
Đâu có biết đến cái PC, laptop họ dùng toàn của Gigabyte, ASUS, ECS, MSI, Foxcon, Acer, Kingmax......
Posted via Mobile Device

ruoicom

Người dân vietnam nhiều người nghe HTC là của Đài Loan thì lắc đầu nguây nguẩy bảo đồ Tàu dùng làm gì mà !
Đâu có biết đến cái PC, laptop họ dùng toàn của Gigabyte, ASUS, ECS, MSI, Foxcon, Acer, Kingmax......
Posted via Mobile Device

Đài loan giờ là chuẩn nhất rồi... đa phần các dòng máy PDA mà bọn châu âu nó phát triển lõi toàn từ Đài loan ra... có xiền em cũng vác con Touch Pro2 hehe...;)

laptopN82

em nghĩ nện chọn N97 giá mềm nhỏ gọn lại còn có ovi store nữa.Mặt khác nó được bảo hành chính hãng bộ nhớ khủng tuy chíp xử lí không cao nhưng đủ dùng so với symbian

cupidbaby

Mình lại không thích htc ở cái khoản màn hình của nó chỉ có 65k màu,trong khi nokia toàn 16tr màu.Xem phim thì nokia ăn đứt rồi!

maximius

Giờ công nghệ tiên tiến rồi nên cũng ko nên so sánh khập kiễng các bạn à, nếu mình thích cái gì thì mình cũng khen cái đó tốt cái đó đẹp, còn ko thích thì chê,
điện thoại mục đích chủ yếu là để gọi, nghe sau đó mới xét đến các yếu tố giải trí, etc.... do đó em chọn n97

HuynhThanh

Mình lại không thích htc ở cái khoản màn hình của nó chỉ có 65k màu,trong khi nokia toàn 16tr màu.Xem phim thì nokia ăn đứt rồi!

Cái này ko phải do HTC muốn dzậy bạn à mà do W.M thui! Bù lại độ phân giải của các dòng máy HTC sau này được nâng lên rất cao, nhưng mình vẫn cảm thấy chất lượng hiển thị cũng không đẹp bằng các dòng máy của nokia hay Iphone được!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Sự so sánh kiểu này thì rất là khập khiểng vì 2 máy thuộc 2 hệ điều hành hoàn toàn khác nhau nên rất khó mà nói cái nào hay hơn cái nào đâu.
SYM thì giao diện đơn giản, dễ dùng và chạy nhẹ nhàng hơn WM nên ít bị treo máy nhưng khả năng tuỳ biến thì không bằng WM.
Nói màn hình 65k của HTC không bằng màn hình 16M màu của N97 thì chưa chắc à nha. Nguyên nhân là do WM chỉ hỗ trợ hiển thị 65K màu nhưng khi test thử trên 2 máy thì không chênh lệch nhiều đâu nhá.:)

QuangThang89

Well-Known Member
Cái này ko phải do HTC muốn dzậy bạn à mà do W.M thui! Bù lại độ phân giải của các dòng máy HTC sau này được nâng lên rất cao, nhưng mình vẫn cảm thấy chất lượng hiển thị cũng không đẹp bằng các dòng máy của nokia hay Iphone được!

Đơn giản là vì Windows Mobile chỉ hiển thị 65K màu, còn Symbian và Mac OS thì có hỗ trợ hiển thị 16tr màu nên màn hình của N97 và Iphone nhìn sáng và rực rỡ hơn Touch Pro 2, điển hình là con I900 đó, màn hình 16tr mà nhìn có đẹp bằng Iphone đâu :D, hình như sau này Windows Mobile 7 ra đời sẽ khắc phục điểm yếu ít màu này thì phải :-?

cupidbaby

Bạn nhầm rồi!Bây giờ sắp ra em omnia 2 đó!Cũng wm mà màn hình 16tr màu đó thôi!Mình đang kết em này, mỗi tội ko có bàn phím qwerty!:(

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bạn nhầm rồi!Bây giờ sắp ra em omnia 2 đó!Cũng wm mà màn hình 16tr màu đó thôi!Mình đang kết em này, mỗi tội ko có bàn phím qwerty!:(

Em này có bàn phím QWERTY đây nhưng giá nó không dưới 14tr đâu em.
Samsung B7610 OmniaPRO
Mấy máy này đều xài màn hình AMOLED 16M màu nên chắc là OK lắm đây.

Kenji1992

Em này có bàn phím QWERTY đây nhưng giá nó không dưới 14tr đâu em.
Samsung B7610 OmniaPRO
Mấy máy này đều xài màn hình AMOLED 16M màu nên chắc là OK lắm đây.
em này nếu ra chắc sẽ nóng rát tay như n97 nhỉ , h đi đâu cũng thấy n97 cả

BuuPhucCT

Well-Known Member
em này nếu ra chắc sẽ nóng rát tay như n97 nhỉ , h đi đâu cũng thấy n97 cả

Thời buổi cạnh tranh khốc liệt nên bên SYM có máy pro thì bên WM cũng sẽ ra những sản phẩm để đối trọng lại. SYM và WM còn tranh đấu dài dài.b-)

HuynhThanh

Cái này thì chưa chắc W.M mà 16tr màu nếu đem so sánh độ sắc nét thì cũng không thể nào qua được Iphone đâu bạn à(Vì 16tr màu của W.M chỉ là hiệu ứng mà thôi)! Chỉ có Android hay Web OS thì mới có thể so sánh được bạn à! Mong là W.M7 sẽ khắc phục được điểm yếu này!

QuangThang89

Well-Known Member
Cái này thì chưa chắc W.M mà 16tr màu nếu đem so sánh độ sắc nét thì cũng không thể nào qua được Iphone đâu bạn à(Vì 16tr màu của W.M chỉ là hiệu ứng mà thôi)! Chỉ có Android hay Web OS thì mới có thể so sánh được bạn à! Mong là W.M7 sẽ khắc phục được điểm yếu này!

Riêng các đời máy Samsung sau này thì màn hình rất đẹp, vì Iphone và các máy PPC khác dùng màn hình TFT nên Iphone nhìn đẹp hơn vì hiển thị đầy đủ 16tr màu còn các máy ppc khác ko có vì bị hạn chế bởi HDH, còn những máy Samsung này mặc dù chạy WM nhưng lại đẹp hơn vì nó sử dụng màn hình Amoled, màn hình này đẹp hơn màn hình TFT vì đèn màn hình được chiếu sáng bằng đèn led nên sẽ khác phục những điểm đen, mình nghĩ các đời Samsung sau này vẫn chỉ có 65k màu mặc dù quảng cáo là 16tr vì nó đang chạy trên nền WM, nhưng vì dùng màn hình Amoled nên sẽ sáng và đẹp giống như màn hình TFT 16tr của Iphone vậy, vài lời :)

linhcom149

3 anh em Sam sung ra mắt năm nay sẽ nắm trùm trên tất cả các phân khúc di động ùi :

+ Jet S8000 : nắm trùm phân khúc dt ko hệ điều hành.
+ Ominia 2 I8000 : nắm trùm phân khúc WM ko có bàn phím QWERTY
+ Samsung B7610 OmniaPRO ; Nắm trùm phân khúc WM có bàn phím QWERTY .

cẢ 3 EM đều AMOLED 16 triệu màu , cảm ứng rung động phản hồi , Camera 5MP , Nghe nhạc xem phim địng dạng chất lượng cao , màn ảnh rộng , Tốc độ xử lý nhanh (800MHZ) ====> Samsung ra tay lần này chắc hốt bạc wá ^^@

HuynhThanh

3 anh em Sam sung ra mắt năm nay sẽ nắm trùm trên tất cả các phân khúc di động ùi :

+ Jet S8000 : nắm trùm phân khúc dt ko hệ điều hành.
+ Ominia 2 I8000 : nắm trùm phân khúc WM ko có bàn phím QWERTY
+ Samsung B7610 OmniaPRO ; Nắm trùm phân khúc WM có bàn phím QWERTY .

cẢ 3 EM đều AMOLED 16 triệu màu , cảm ứng rung động phản hồi , Camera 5MP , Nghe nhạc xem phim địng dạng chất lượng cao , màn ảnh rộng , Tốc độ xử lý nhanh (800MHZ) ====> Samsung ra tay lần này chắc hốt bạc wá ^^@

Nắm trùm hay không thì mình chưa biết được, trong vòng 3 ngày mà tiêu thụ được 1 triệu máy như Iphone lúc đó mới trùm!:))

linhcom149

Tại sao ai cũng lấy Iphone ra so sánh nhỉ ??? Nó là đứa đi đầu trong công ngệ full touch , kiểu dáng mới lạ , màn hình sáng và rộng , duyệt web nhanh , có apps store lớn .... nên khi mới ra nó sốt là phải :)) ... Cho dù 3 em samsung này bán ra ko bằng Iphone nhưng nhìn những tính năng hiện nay của chúng thì dám chắc là nếu Sámung chịu đầu tư đúng mức , thì Chúng sẽ vượt mặt iphone thoy ^^@