• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia tiếp tục ra thêm dế cảm ứng mới 5230 !

hailonghk

Cuộc chiến di động tiếp tục trở nên căng thẳng hơn, sau 5800 và 5530 XpressMusic, hôm nay "gã khổng lồ" Nokia tiếp tục trình làng model mới 5230 nằm trong dòng giá thấp hỗ trợ cả 3G lẫn GPS.
Nokia 5230 có giá bán chỉ 149 euro (gần 4 triệu đồng), máy có màn hình cảm ứng, kết nối GPS, 3G nhưng thiếu Wi-Fi.
Một số hình ảnh của 5230 :
PhotoHandler.ashx
PhotoHandler.ashx

PhotoHandler.ashx
PhotoHandler.ashx

Con này bề ngoài giống 5800 như lột,chỉ khác mỗi vỏ màu và chỗ camera :))
Video giới thiệu 5230:
http://www.youtube.com/watch?v=rDtF...1220614/View.htm&feature=player_embedded#t=17

Chỉnh sửa cuối:

Jehell

bé bé xinh xinh mà vẫn có đc cái thanh danh bạ đó :((, còn 5800 thì ... :((

phamkhanhson

Quá đẹp.

Kể mà mỏng đi được 1 chút thì tuyệt..
Chứ mình nghĩ máy này khá ổn. Camera 2.0 là được rồi, Wifi cũng chẳng cần vì đã có GPRS..
Hôm nào về VN phải sắm cho vợ 1 chiếc cho có đôi mới được
:-?

alphablue90

camera em này thiếu đèn, chụp lại tối om, xấu òm, còn lại hình như hơn 58 được cái danh bạ trượt, với contact bar

sphinx

Hơn lớn nhất là giá thoai :D thêm vào nữa là độ tắc kè không ai bằng=))

Inuyasha1987

Oài oài, cái thằng nokia này, đang tăng cường xâm chiếm thị trường tầm trung đây mà

Kenji1992

màu trắng nhìn đc phết , hok biết khi nào mới có vỏ trắng sài nhỉ

mucelago

Active Member
Không quan tâm con này thế nào, chỉ quan tâm là Firmware của nó khi nào có trên 5800 thôi :)) ( Kinetic Scrolling và Homescreen ):-?

ngoanrazor

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Nếu có trợ já và thuế nữa các pác đoán já nó là bao nhiêu khi bán ở vn :)

JuRay-Duan

con này thấy gê wá,thua 5530 và cả 2 thua xa 5800 :D

:( Cảm ứng giá rẻ dành cho những ai kô nhiều tiền mà bạn sao = 5800 đc.

Nói như bạn thì 5800 cũng thua N97 vậy, kô nên so sánh kỉu đó.

barclays

Nhìn không khác 58 mấy, chỉ khác cái giao diện, nhìn bắt mắt hơn.
Mấy cái vỏ màu mè tùm lum nhìn nữ tính nhỉ

MinAh

:( Cảm ứng giá rẻ dành cho những ai kô nhiều tiền mà bạn sao = 5800 đc.

Nói như bạn thì 5800 cũng thua N97 vậy, kô nên so sánh kỉu đó.

vì 5530 gọi là bản rút gọn của 58,còn cái này thì body y chang nên mới ss với 58,ai lại đi so 58 với 97 dc

nhqpro6120

troi oi voi muc gia khoang 3tr8 thi con nay wa tuyet,man hinh vo doi3.2inh+3g+pin1350mah=luot web vi vu,he dieu hanh,quay phim chat luong cao,chet ngien mat thoi cac bac a,gop tien ngay thoi,kieu nay co phai ban mau em cung phai ruoc cho bang dc em nay ve
Posted via Mobile Device

Inuyasha1987

troi oi voi muc gia khoang 3tr8 thi con nay wa tuyet,man hinh vo doi3.2inh+3g+pin1350mah=luot web vi vu,he dieu hanh,quay phim chat luong cao,chet ngien mat thoi cac bac a,gop tien ngay thoi,kieu nay co phai ban mau em cung phai ruoc cho bang dc em nay ve
Posted via Mobile Device

Khiếp đừng nóng vội, phân khúc giá thấp cũng có khá nhiều lựa chọn với SS, LG và Nokia cạnh tranh bắt đầu khốc liệt, điểm mình thấy ko ổn duy nhất ở con này là vỏ nhìn lòe loẹt quá, thời gian sắp tới LG sẽ cho ra 1 con (quên tên rồi GW505 hay cái gì ấy) có đủ các kết nối này, màn hình 3 inch, có bộ bàn phím full QWERTY và camera 3 chấm thì phải với mức giá cũng sẽ tầm thế này và con đấy sẽ cạnh tranh trực tiếp với 5230. Bạn nên tìm hiểu kĩ rồi chọn cho mình 1 con đt hợp lý để khỏi sau này tiếc ^^

sphinx

hơ hơ hơ, con này ăn đứt 5800 ở một điểm cực kì quan trọng :D
Nó sử dụng màn Cảm Ứng Điện Dung!