• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia X6 CFW

hoanghai2908

Uh, mình đã làm vậy rùi nhưng vẫn bị, toàn out jar sau khi ấn nút nguồn thôi. Bạn xem thử lại nhé!

hình như file rosf3 có vấn đề đóng gói :))
gửi lại rồi nhé,thử đi rồi cho ý kiến

Chỉnh sửa cuối:

Phoenix

Anh ở Hà Nội nhưng đi công tác cả tuần, thứ 7 CN mới về. Cứ up lên đi anh test cho, bạn xelibri nhận xét chuẩn đấy.

Thử lọ mọ chỉnh sửa file rofs2 nhưng chỉ duy nhất một lần đóng gói lại được, mấy lần khác không thể nào repack lại được là sao nhỉ ????
:-?

GaTuHai

Member
Mình đã flash bản CFW #5 của bạn, có mấy vấn đề sau :
1. Lần đầu không để ý trong FW có file C04 crofs3 nên cứ vô tư copy bản này vào và flash, ok nhưng máy chưa được hack
2. Vào đây đọc kỹ các bài hướng dẫn của bạn mới thấy nên xóa file C04 đi, copy bản này vào flash lại, vẫn ok nhưng sao theme lại khác lần trước,đẹp hơn. Định mở xem tên theme là gì thì phát hiện lỗi : cứ mở Setting > Personal thì không sao nhưng chọn tiếp Themes rồi chưa kịp chọn General thì màn hình đã tự động quay trở về Personal rồi, thử nhiều lần vẫn thế. Máy vẫn chưa hack được
À mà trong ổ E xuất hiện Folder patches có rất nhiều file .rmp; mình có phải làm gì với những file này không ? Và mình phải làm gì nữa mới hack được, bạn hướng dẫn thêm cho mình nha.
Cám ơn bạn trước

Phoenix

Mình đã flash bản CFW #5 của bạn, có mấy vấn đề sau :
1. Lần đầu không để ý trong FW có file C04 crofs3 nên cứ vô tư copy bản này vào và flash, ok nhưng máy chưa được hack
2. Vào đây đọc kỹ các bài hướng dẫn của bạn mới thấy nên xóa file C04 đi, copy bản này vào flash lại, vẫn ok nhưng sao theme lại khác lần trước,đẹp hơn. Định mở xem tên theme là gì thì phát hiện lỗi : cứ mở Setting > Personal thì không sao nhưng chọn tiếp Themes rồi chưa kịp chọn General thì màn hình đã tự động quay trở về Personal rồi, thử nhiều lần vẫn thế. Máy vẫn chưa hack được
À mà trong ổ E xuất hiện Folder patches có rất nhiều file .rmp; mình có phải làm gì với những file này không ? Và mình phải làm gì nữa mới hack được, bạn hướng dẫn thêm cho mình nha.
Cám ơn bạn trước

Thứ nhất, bạn copy 2 file rofs3 và rofs2 chưa.
Thứ hai, flash xong bạn chạy rompatch+ để patch mấy file .rmp đó (install server4+ ....) thì máy mới coi như hack xong... Lúc đó cài các soft khác vô tư.
PS: Mình cũng flash rồi nhưng không bị lỗi như bạn.. Chỉ có mấy vấn đề về kinetic và lỗi camera thôi.. :D Đang tự cook một FW riêng cho mình, khi nào xong sẽ share cho anh em xài...

hoanghai2908

e đã gửi cho a bản test rồi đó
các bạn cứ tạm thời dùng bản #3,đợi có máy test trực tiếp mình sẽ ra bản #5 chính thức :))

xelibri

e đã gửi cho a bản test rồi đó
các bạn cứ tạm thời dùng bản #3,đợi có máy test trực tiếp mình sẽ ra bản #5 chính thức :))

Uh, mong là Hải có máy test ngon lành chứ thế này cài lại thì chít :(:)(:)((. Mà không dùng E52 trắng nữa à?

hoanghai2908

Uh, mong là Hải có máy test ngon lành chứ thế này cài lại thì chít :(:)(:)((. Mà không dùng E52 trắng nữa à?

máy nào cũng dùng,ở nhà mới kiếm đc về 3 con cảm ứng nhg ko có X6 =))
vừa phát hiện ra lỗi JAF như hôm bác nói trên N97 =)) biết vấn đề ở đâu vs cả X6 cũng vậy rồi

Chỉnh sửa cuối:

GaTuHai

Member
Thứ nhất, bạn copy 2 file rofs3 và rofs2 chưa.
Thứ hai, flash xong bạn chạy rompatch+ để patch mấy file .rmp đó (install server4+ ....) thì máy mới coi như hack xong... Lúc đó cài các soft khác vô tư.
PS: Mình cũng flash rồi nhưng không bị lỗi như bạn.. Chỉ có mấy vấn đề về kinetic và lỗi camera thôi.. :D Đang tự cook một FW riêng cho mình, khi nào xong sẽ share cho anh em xài...

Mình đã copy đầy đủ (trọn bộ CFW #5), nhưng quan trọng là sau khi flash 2 lần mình tìm mãi vẫn không có rompatch+

Phoenix

X6 ra FW mới rồi 21.0.4, có ai test để cook lấy một FW mới không nhỉ

xelibri

X6 ra FW mới rồi 21.0.4, có ai test để cook lấy một FW mới không nhỉ

Cái này dành cho bản 8G hay sao ý? Có mỗi 7 file thui mà nặng hơn cả 10 file của những bản trước.

Chỉnh sửa cuối:

hoanghai2908

đã hoàn chỉnh bản cfw mới :))
hôm nay lại có máy chạy phát ăn luôn ;)

Chỉnh sửa cuối:

Phoenix

Đang định report bản cũ thì đã thấy bản mới, bản cũ chạy tốt, không bị lỗi camera nhưng cái xoay màn hình thì có vấn đề, đôi khi bị treo tạm thời, có cảm giác hơi lag.
Cook một FW mất thời gian quá, mà dạo này đang bận nhiều việc...
PS: Đã up bản 5.2 đâu mà test hả em?

xelibri

Đang định report bản cũ thì đã thấy bản mới, bản cũ chạy tốt, không bị lỗi camera nhưng cái xoay màn hình thì có vấn đề, đôi khi bị treo tạm thời, có cảm giác hơi lag.
Cook một FW mất thời gian quá, mà dạo này đang bận nhiều việc...
PS: Đã up bản 5.2 đâu mà test hả em?

Vâng, các bạn cố gắng sắp xếp thời gian để có thể ra những firmware mới tốt và hiệu quả nhé.
PS: Thanks Hải nhé!