• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NÓNG BỎNG OTB 1.1.2

akura

Báo cáo kết quả dùng kingsim/turbosim China với OTB 1.1.2

--------------------------------------------------------------------------------

Thấy bài của bác Takeshi bị khóa mất chắc vì bác ấy bận quá không post hình lên cho bà con chiêm ngưỡng được bị nghi oan là quăng bom nên tôi đã đặt hàng vài cái kingsim (một loại sim proxy/sim ghép của china nhái theo turbosim) về làm thử và post kết quả cho các bác xem thế này:

1. Đây là hình cái kingsim

2. Hy sinh luôn 1 em Supersim của bà xã

3. Dính 2 cái lại với nhau bằng băng keo trong:

4. Bỏ vào sim tray của iphone:

5. Nhét vào cục chặn giấy 1.1.2 chết tiệt, kết quả mỹ mãn

Vậy là cục chặn giấy 400$ đã trở về nguyên giá trị của nó!!!

Last edited by a moderator:

cuongsk

bạn có thể chỉ các bạn ở đây mua kinh sim như thế nào để mọi ng cùng vui mừng nhá.Hi vọng đây là sự thật.mừng wá!!!!!!!!!!>tp HCM nhá!!!!!:D

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
Nếu bạn ở HN thì có thể cho tôi địa chỉ, tôi sẽ đến tận nơi để xác nhận lại thông tin này. 1.1.2 OTB quá nóng hổi nên cần phải chứng minh, nếu ko thì cũng là "bom" cả thôi :D

hiepsituxedo

cho e đ/c đến check luôn nếu HN . còn SG e nhờ bạn e đến check luôn và ngay ! nếu ko thì tuần 46 bootload 3.9 nêu ko thì unlock phần kứng .hết ! mọi người giờ kinh nghiệm mình nghĩ chẳng ai hơi đâu đi mua sim thừ nữa rồi nhỉ :p

Tuan1412

Nếu bạn ở HN thì có thể cho tôi địa chỉ, tôi sẽ đến tận nơi để xác nhận lại thông tin này. 1.1.2 OTB quá nóng hổi nên cần phải chứng minh, nếu ko thì cũng là "bom" cả thôi :D

=))=))=))=)),nếu bạn ở Hải Phòng thì cũng cho địa chỉ để mình đến check nhé,mà bạn cho mình luôn bên TQ thì mua cái sim đó ở đâu,mình mua thử 1 cái chơi xem thế nào

chubedapxichlo

Kính mời anh em ngày mai qua 38 Phan Bội Châu - HN ( quán Vietcafe) off line kiểm chứng Kingsim! các bác nhớ mang theo máy có firmware 1.1.2 bootloader 4.6 đã jailbreak và cài i-world theo nhé!
Thời gian: 10h00 sáng ngày 30/12/2007

1 member của tinhte :D

NguyenThanhTuan

Super V.I.P

N0B0DYL0V3

Kính mời anh em ngày mai qua 38 Phan Bội Châu - HN ( quán Vietcafe) off line kiểm chứng Kingsim! các bác nhớ mang theo máy có firmware 1.1.2 bootloader 4.6 đã jailbreak và cài i-world theo nhé!

1 member của tinhte :D
Member ở đâu cũng thế thôi, bác cho cái số điện thoại để anh em còn dễ liên lạc khi đến quán chứ :D

longgiang81

Super V.I.P
@ chubedapxichlo : Vậy ngày mai mình sẽ đến 38 Phan Bội Châu nhé, bạn vui lòng cho mình số điện thoại để liên lạc, chắc chắn sẽ có máy 1.1.2 OTB ;)

@ NguyenThanhTuan : Đang ở HN à :D ?

@ hiepsituxedo : Ra YM PM anh cái em ơi!

Huycl2507

Member ở đâu cũng thế thôi, bác cho cái số điện thoại để anh em còn dễ liên lạc khi đến quán chứ :D

Link đây bạn , nếu bạn ở Hà Nội qua đó check dùm anh em nhé:D
http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=26397

chubedapxichlo

@ chubedapxichlo : Vậy ngày mai mình sẽ đến 38 Phan Bội Châu nhé, bạn vui lòng cho mình số điện thoại để liên lạc, chắc chắn sẽ có máy 1.1.2 OTB ;)

hihi a e mai ra đấy, thấy bàn nào đông vui là nó đấy :D, mai e cũng lên xem tình hình nó thế nào, rồi còn qua TQ đánh hàng về buôn nữa chứ :D

Tuan1412

Anh Long nhớ làm thêm cả phần của em nữa nhé,tiếc là mai dưới Hải Phòng bọn em lại off,0 thì mang 1 con lên đấy góp vui lên,nhưng mà bị 1 lần rồi nhỡ mò lên lại chả có ma nào đi thì dơ lắm=))=))

snaky_1088

cái X-Sim tới 60$~gần 1T roài.mắc hơn unlock hadware nữa.chắc là bị đôn giá sau vụ này đây.

symbian

Mới gọi phone cho bác Hoàng ở 11 Lê Đại Hành (ngay gần nhà mình ) pác bảo 9 lít 1 cái sim . Hic ko biết có sure 100% ko , có lẽ mang ra 75C nguyễn du bem hw cho lành !

Huycl2507

Mới gọi phone cho bác Hoàng ở 11 Lê Đại Hành (ngay gần nhà mình ) pác bảo 9 lít 1 cái sim . Hic ko biết có sure 100% ko , có lẽ mang ra 75C nguyễn du bem hw cho lành !

Chiều mình thấy bên egsm báo giá cái sim đó 60$:(:(:( , cái này chắc để cho cửa hàng thôi:(:)(:)(( , nhưng cũng là tin vui với Iphone 1.12 OTB:D

Tuan1412

Anh em cứ yên tâm,nếu Tuan1412 đc nhìn tận mắt và nếu có mẫu sim đó thì càng tốt,hoặc biết chỗ mua cái sim đó bên TQ,mình đảm bảo sẽ có cái sim đó với giá rẻ nhất cho các bạn.Hi vọng hỏi đc địa chỉ bên đó,có bạn nao biết thông tin gì về cái sim này thì pm cho mình nhé

HoangHP

Mai bác còn nhu cầu làm thì call lại vao buổi trưa, sẽ có giá ưu đãi!
P/S: cái vụ "bem hw cho lành" chưa chắc đã lành đâu :D

lambo

phải đấy cái này phai check cẩn thận của một động tiền nhỡ ra 1 cái là thành cục gạch ngay