• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NoSTEAL - PM CHỐNG TRỘM ĐT HOẠT ĐỘNG BẰNG CAMERA ĐT

DUCBACLIEU

Đây là phần mềm có chức năng chống trộm điện thoại dựa trên nguyên lý cảm nhận chuyển động qua camera của máy. Để điện thoại trên bàn theo hướng camera úp xuống ( máy nào có nắp đậy camera thì gạt xuống rồi thoát khỏi trình chụp ảnh của máy ). Máy sẽ báo hiệu khi có sự chuyển động. CHÚ Ý :cài NoSTEAL trước rồi các bạn cài python 1.4.1 vào:D:D:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

bluedragon0307

Cái này hay đó, gần giống với PM Don't touch của máy có cảm ứng xoay như N95 nhưng xài camera:))

hero_of_IT

Em dùng E71 test pm này, nhưng khi lật úp mặt dt xuống (camera lên) hay ngược lại thì khoảng 4s sau là nó kêu, mặc dù đã để ở nơi yên tĩnh, ko có chuyển động, ai chỉ dùm sao để pm này hoạt động hiệu quả với.

p/s: ai có soft báo động nào hay cho E71 cho em xin luôn ^^

BuuPhucCT

Well-Known Member
Em dùng E71 test pm này, nhưng khi lật úp mặt dt xuống (camera lên) hay ngược lại thì khoảng 4s sau là nó kêu, mặc dù đã để ở nơi yên tĩnh, ko có chuyển động, ai chỉ dùm sao để pm này hoạt động hiệu quả với.

p/s: ai có soft báo động nào hay cho E71 cho em xin luôn ^^

Chắc bạn phải kiếm cái đế nào kê cho nó không di động là nó sẽ k kêu à.;;)

hero_of_IT

lấy cái chén, để cái dt lên, sau 5s kiu típ tục, chán phết, hình như E71 đâu có "chụp hình ngược" đâu phải hem? vậy sao xoay mặt nào, dù yên tĩnh nhưng vẫn auto alarm àh

simhoang

mấy bác ơi hình như n73 không dùng được pm này thì phải.em cài thi ok, nhưng không vào start security thì chảng thấy báo động gì cả. có thể là n73 ngoài nắp trượt bên ngoài thì vẫn còn nắp che camera ở sát ống kính thì phải không nhỉ? khi bật camera lên thì nắp đậy che đó mở ra, em đã để vậy và không thoát camera để chuyển sang ứng dụng khác nhưng nắp camera vẫn đóng lại. có bác nào có pm như thế này nhưng dùng camera trước không nhỉ? liệu em có phải đợi phiên bản cải tiến không nhỉ?
các bác chỉ dáo em với!
thank!

hero_of_IT

cái này thấy bèo quá, đã để nơi yên tĩnh, mà sau vài s là nó kêu rùi, pác có soft alarm nào hay cho E71 share nữa đi :)

khibacana

Sao em start security rồi úp camera xuống rồi lấy nó lên sao hok kêu nhỉ. Khi mà stop bấm cannel thì nó kêu. em xài n78

giadaiminh

máy mình đã cài sẵn py 1.45 và modulepack 2.01 trước rùi.khi cài nosteal vào thì mở ra ko thấy gì hết.màn hình vẫn đứng yên như thường ah.ko bit bị gì nữa.Nếu gỡ mấy cái kia ra cài sau pm nosteal thì mình sợ nó ảnh hưởng đến các pm khác.pro nào bít chỉ giúp với .thanks

whatislove89

máy mình đã cài sẵn py 1.45 và modulepack 2.01 trước rùi.khi cài nosteal vào thì mở ra ko thấy gì hết.màn hình vẫn đứng yên như thường ah.ko bit bị gì nữa.Nếu gỡ mấy cái kia ra cài sau pm nosteal thì mình sợ nó ảnh hưởng đến các pm khác.pro nào bít chỉ giúp với .thanks

bạn làm thế sao ma chạy đc no chạy trên nền python mà,hi! thing thoảng co nhiều fan mêm bị thế,có cái cần py thi cài vào chạy đc,co cai cần thi cài vào sau chạy lại như k,trả thấy màn hình có hiện tượng j,pochan, bạn thử cài cái py 1.41 va modul kahc xem có vẻ ôn đinh hơn

phamduypro

sao em cài rồi mà không sài được vậy mấy anh em đang dùng con n73 không biết có sài được không anh nào biết chỉ em với thank nhiều