• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NulDel v2.5-Dọn dẹp rác hệ thống thông minh

NGUYENTRANDUNG

NulDel v2.6-Dọn dẹp rác hệ thống thông minh

Tác giả Atrant nổi tiếng trong lĩnh vực lập trình ứng dụng trên nền Python đã cho ra phiên bản NulDel v2.5 cập nhật với nhiều tính năng chủ yếu dọn dẹp tất cả các thư mục, tập tin rác, phần còn lại của ứng dụng... với khả năng khai thác đa đường dẫn theo thuật toán thông minh đã được tác giả thiết lập. Giúp giải phóng bộ nhớ được hiệu quả và thu lại nhiều không gian trống hơn.

NulDel v2.6-Phiên bản cập nhật 25-07-2009
Mời các bạn down trở lại nhé:D

Chỉnh sửa cuối:

anhtamhcm

Tác giả Atrant nổi tiếng trong lĩnh vực lập trình ứng dụng trên nền Python đã cho ra phiên bản NulDel v2.5 cập nhật với nhiều tính năng chủ yếu dọn dẹp tất cả các thư mục, tập tin rác, phần còn lại của ứng dụng... với khả năng khai thác đa đường dẫn theo thuật toán thông minh đã được tác giả thiết lập. Giúp giải phóng bộ nhớ được hiệu quả và thu lại nhiều không gian trống hơn.

Nghe tên tác giả là muốn dùng rồi. Cộng thêm người VH như Dũng thì quá tuyệt. Có vợ mà xem ra còn nhiều Times nhỉ:D

NGUYENTRANDUNG

Nghe tên tác giả là muốn dùng rồi. Cộng thêm người VH như Dũng thì quá tuyệt. Có vợ mà xem ra còn nhiều Times nhỉ:D

Chưa lấy vợ mà:D Chỉ gần thôi, trong tháng này đám nói. Khi đám cưới mời anh Tám và tất cả member PV mình nhé:D:D Mod ơi em tâm sự chỉ dòng tin này đừng del bài tội nghiệp em:D.

Chỉnh sửa cuối:

nguoiqualoicu

Chưa lấy vợ mà:D Chỉ gần thôi, trong tháng này đám nói. Khi đám cưới mời anh Tám và tất cả member PV mình nhé:D:D Mod ơi em tâm sự chỉ dòng tin này đừng del bài tội nghiệp em:D.

Mời khách sáo hay là mời thiệt vậy :D, đám cưới của NTD mà toàn bộ a e trong 4rum PV đổ bộ xuống thì eo ơi =))=))=)).
(Bắt đầu lạc đề rồi - trở lại chủ đề thôi)

Cái này có loại bỏ đc cache không Dũng :D.

NGUYENTRANDUNG

Mời khách sáo hay là mời thiệt vậy :D, đám cưới của NTD mà toàn bộ a e trong 4rum PV đổ bộ xuống thì eo ơi =))=))=)).
(Bắt đầu lạc đề rồi - trở lại chủ đề thôi)

Cái này có loại bỏ đc cache không Dũng :D.

Loại bỏ được tất bạn àh:D

nguoiqualoicu

Loại bỏ được tất bạn àh:D

Hehe, cái này chắc pro hơn mấy cái Sistail và eClearner rồi :D. Mà NTD này đi khắp các forum nc ngoài từ lớn đến bé mình đều hay gặp cái nick là dungdung, đó có phải là username của bạn kô, hỏi để lỡ nếu có gặp nhau bên ấy thì spam cho vui :)).

NGUYENTRANDUNG

Hehe, cái này chắc pro hơn mấy cái Sistail và eClearner rồi :D. Mà NTD này đi khắp các forum nc ngoài từ lớn đến bé mình đều hay gặp cái nick là dungdung, đó có phải là username của bạn kô, hỏi để lỡ nếu có gặp nhau bên ấy thì spam cho vui :)).

Nick DUNGDUNG ấy không phải mình, anh trai đấy có khi chơi chung cả mail:D Nick mình thường là dungnga ở mọi diễn đàn:D

NulDel v2.6-Phiên bản cập nhật 25-07-2009 các bạn down trở lại ở trên

Chỉnh sửa cuối:

nguoiqualoicu

Nick DUNGDUNG ấy không phải mình, anh trai đấy có khi chơi chung cả mail:D Nick mình thường là dungnga ở mọi diễn đàn:D

Cập nhật nhanh dữ vậy, làm vừa thôi, làm nhiều mất sức đây, gần lấy vợ rồi mà đổ bệnh thì khổ =)).

Mr_Sulla

Hồi trước bên thiên long có bác nói pm dọn rác hay quét cả mấy file cần dùng của ứng dụng=> gây lỗi. Vì có thể nó tưởng là rác. ko bít đúng ko các anh. Vi chưa thử dùng pm loại này bao giờ mà :)
Posted via Mobile Device

hugon72

Hồi trước bên thiên long có bác nói pm dọn rác hay quét cả mấy file cần dùng của ứng dụng=> gây lỗi. Vì có thể nó tưởng là rác. ko bít đúng ko các anh. Vi chưa thử dùng pm loại này bao giờ mà :)
Posted via Mobile Device
UHm mình cũng dính trường hợp này với cái smart setting quyét xong SS pó tay .com thế là remove ngay.

saodoingoi142

Moderator
PM_QuetRac

UHm mình cũng dính trường hợp này với cái smart setting quyét xong SS pó tay .com thế là remove ngay.

Cũng tùy theo máy và pm bạn chọn để sử dụng quét rác.Chứ đâu phải cái nào cũng quét sạch sành sanh dc đâu.Bạn trước khi nhấn nút quét thì bạn phải kiểm tra kĩ những thư mục nào cần xóa hay gỡ bỏ chứ!Những người họ đã có công tìm kiếm,rồi Việt Hóa ra những pm này thì tức là họ cũng đã thử hay trải nghiệm qua đã mới up lên cho bạn dùng đó!;;):-?

Mr_Sulla

Nếu đã có thời gian kiểm tra kỹ những thư mục và file cần xóa hay gỡ bỏ thì thà gỡ lun bằng xplore. Còn pm thì giúp chúng ta làm việc đó tự động. Tất nhiên máy thì ko fải là người, người còn sai sót nữa là máy
Posted via Mobile Device

hugon72

Nếu đã có thời gian kiểm tra kỹ những thư mục và file cần xóa hay gỡ bỏ thì thà gỡ lun bằng xplore. Còn pm thì giúp chúng ta làm việc đó tự động. Tất nhiên máy thì ko fải là người, người còn sai sót nữa là máy
Posted via Mobile Device

hay đấy ý kiến hay=D>

NGUYENTRANDUNG

Sai lầm. Ứng dụng chứ đâu phải là thần tiên mà biết hết những gì cần xoá bỏ. Quét hệ thống cho bạn quyền lựa chọn cần xoá hay không sau khi chương trình liệt kê cho bạn xem. Còn tự động loại bỏ đó là do tác giả lập trình sẵn những đuôi thừa của ứng dụng(rác) theo tất cả đường dẫn mà tác giả đã chắn chắn đảm bảo đó là rác sau khi nghiên cứu nhiều ứng dụng chứ không bừa bãi được. Dùng tốt hay không đó là bạn tin tưởng Atrant(tác giả) hay không?

anhtamhcm

Ai muốn máy không có rác anhtam chỉ cho một cách rất hiệu quả. Máy chạy cực nhanh >> Đó là Format máy xóa mọi hình ảnh+nhạc, trong C không cài bất kỳ ứng dụng nào >>>tháo thẻ nhớ ra cấm không được dùng thẻ nhớ=))=))=))=))=))=))=))=))

thanhtu8888

Ai muốn máy không có rác anhtam chỉ cho một cách rất hiệu quả. Máy chạy cực nhanh >> Đó là Format máy xóa mọi hình ảnh+nhạc, trong C không cài bất kỳ ứng dụng nào >>>tháo thẻ nhớ ra cấm không được dùng thẻ nhớ=))=))=))=))=))=))=))=))

chà anhtam này giỡn vui ghê cách đó thì máy chạy siêu nhanh luôn không bao giờ bị lỗi vì có cái gì đâu mà lỗi =)) =)) =))

nguoiqualoicu

Ý tưởng quá hay, cái này sao lâu nay mình không nghĩ đến nhỉ :)), vậy mà bấy lâu nay cứ tìm đủ mọi cách để tăng Ram cho máy cho mệt :D.
Nếu có cuộc thi bầu ra người có bài viết hay nhất trong ngày thì em sẽ bỏ 1 vote cho anh ở bài viết này =))=)).

Mr_Sulla

Sai lầm. Ứng dụng chứ đâu phải là thần tiên mà biết hết những gì cần xoá bỏ. Quét hệ thống cho bạn quyền lựa chọn cần xoá hay không sau khi chương trình liệt kê cho bạn xem. Còn tự động loại bỏ đó là do tác giả lập trình sẵn những đuôi thừa của ứng dụng(rác) theo tất cả đường dẫn mà tác giả đã chắn chắn đảm bảo đó là rác sau khi nghiên cứu nhiều ứng dụng chứ không bừa bãi được. Dùng tốt hay không đó là bạn tin tưởng Atrant(tác giả) hay không?
Hình như anh hiểu lầm ý của em thì phải. Em đang nói lại với trích dẫn của saodoingoi142. Và ý của em thì cũng như ý của anh thôi.

saodoingoi142

Moderator
PM_Dọn rác!

Hình như anh hiểu lầm ý của em thì phải. Em đang nói lại với trích dẫn của saodoingoi142. Và ý của em thì cũng như ý của anh thôi.

Trới ơi!Ý tôi đâu phải vậy!Có bạn nói trong diễn đàn là sau khi dùng pm Dọn rác xong là những pm liên quan khác sẽ mất hết.Nhưng đâu phải vậy,chẳng phải đây là 1 pm ứng dụng dọn dẹp rác theo ý nghĩa của nó ư?,vì vậy sau khi quét xong thì máy sẽ cho chúng ta thấy 1 loạt những thư mục cũng như những tập tin trống hay rác liên quan.Nếu mình thích gỡ bỏ cái nào thì làm thôi chứ đâu như lời bạn nào nói là mất hết tất cả!Ý mình nói là chỉ vậy thôi bạn à....!!!!;;):-?

Mr_Sulla

Thôi ko bình luận về việc này nữa, nhất trí ý kiến của bro NTD OK? :)
Posted via Mobile Device