• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nút bật và tắt chế độ Rung của Iphone bị gãy.

master56

máy mình 3G hiện giờ nút bật và tắt chế độ rung của máy mình bị gãy mất rồi, bác nào biết chỗ thay xin chỉ dùm với./.

m0nk3y86

=)) Giống mình quá trời, vừa wa Giao Thừa Tết ta vừa rùi, ngồi đợi xông nhà nên rút máy ra chơi Game thì thôi rùi...cái nút đã bị gãy. Mình định lấy keo 502 dán lại, nhg lại sợ bị dính vào trong máy thì đi lun. Mình ở HN, có ai bít chỗ nào thay hay khắc phục mà ko phải mở vỏ thì chỉ giúp nhé, thanks!

m0nk3y86

Hic, nhìn mà sót quá :( Sao bác mạnh tay với em nó thế :(

Máy mình nhìn cũng thảm thương lắm, cũng chỉ vì đút túi quần bò sau nên ngồi tì vào. Bh phải sửa, để còn gạ ông già đổi cho cái IP 3GS đang dùng :))

duyquehan

=)) Giống mình quá trời, vừa wa Giao Thừa Tết ta vừa rùi, ngồi đợi xông nhà nên rút máy ra chơi Game thì thôi rùi...cái nút đã bị gãy. Mình định lấy keo 502 dán lại, nhg lại sợ bị dính vào trong máy thì đi lun. Mình ở HN, có ai bít chỗ nào thay hay khắc phục mà ko phải mở vỏ thì chỉ giúp nhé, thanks!

haha lấy keo 502 dán lại nhỡ rung tay là xong lun cái nút,cái nì hơi bị hiếm hả, giờ chắc mở iphone ra rồi độ lại cái nút khác chắc ok hehe

candyvy

Hix, cái nút này có dễ hư hok vậy? E lúc trước xài E6 của moto, cứ 1 năm là phải thay nút =.=

Zenki

Super V.I.P
Hix, cái nút này có dễ hư hok vậy? E lúc trước xài E6 của moto, cứ 1 năm là phải thay nút =.=
Dùng mà cẩn thận biết giữ gìn thì lâu hư, còn dùng kiểu động đâu vất đấy thì mau hư :D

Xài con 3G gần 1 năm vẫn chưa có hiện tượng bị gãy, nút vẫn còn khá cứng cáp!

candyvy

Dùng mà cẩn thận biết giữ gìn thì lâu hư, còn dùng kiểu động đâu vất đấy thì mau hư :D

Xài con 3G gần 1 năm vẫn chưa có hiện tượng bị gãy, nút vẫn còn khá cứng cáp!

Hihi, vậy thì em phải dùng cẩn thận rùi ^^ Thnx a Zenki

master56

Hix vậy là không có ai bán cái nút đó hết sao, để như vậy thật mất thẩm mỹ quá

Zenki

Super V.I.P
Hix vậy là không có ai bán cái nút đó hết sao, để như vậy thật mất thẩm mỹ quá
Cái này muốn mua phải bỏ thời gian ra đi lùng các cửa hàng điện thoại thì may ra, phụ kiện iPhone làm gì có sẵn, may ra thì có các máy bị hỏng người ta giữ lại các bộ phận khác thì may ra có cái nút này :D

tinh_la_gi

Administrator
Tháo ra rồi mở thêm vài con vít kéo cái mạch ra rồi dán lại mà dùng thôi . Không có cách nào ngoài mở ra hết . Cái gạt rung ấy nó gắn từ trong ra ngoài vậy hỏi nếu mua nút mới các bạn nào ko mở máy ra thay và từ ngoài nhét vào trong được thì mấy anh KT Mobile gọi bằng thầy luôn.

Hôm bửa hỏi thằng bạn (trước thay cái vỏ màu trắng đấy) bảo mua cái đó là 1 bộ gồm nút: vol + nguồn + rung giá 50 hay 100k gì đó tùy mặt mà bán :(

linhbap

Tháo ra rồi mở thêm vài con vít kéo cái mạch ra rồi dán lại mà dùng thôi . Không có cách nào ngoài mở ra hết . Cái gạt rung ấy nó gắn từ trong ra ngoài vậy hỏi nếu mua nút mới các bạn nào ko mở máy ra thay và từ ngoài nhét vào trong được thì mấy anh KT Mobile gọi bằng thầy luôn.

Hôm bửa hỏi thằng bạn (trước thay cái vỏ màu trắng đấy) bảo mua cái đó là 1 bộ gồm nút: vol + nguồn + rung giá 50 hay 100k gì đó tùy mặt mà bán :(

Bác cụ thể xem là mua và thay ở cửa hàng nào, địa chỉ để ae còn biết với chứ

duyquehan

Bác cụ thể xem là mua và thay ở cửa hàng nào, địa chỉ để ae còn biết với chứ

Nếu bạn ở TP.HCM thì ra của hàng Bạch Long trên đường Trần Phú nhé, 100k thay 20' lấy liền./.

master56

Nếu bạn ở TP.HCM thì ra của hàng Bạch Long trên đường Trần Phú nhé, 100k thay 20' lấy liền./.

Thank bác nhiều lắm đã cho địa chỉ chính xác, Em iphone của mình lại xinh đẹp như xưa. mà giá lại rất phải chăng, em hỏi mấy chỗ khác giá khủng toàn 300k trở lên;;)