• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nút nguồn không tắt màn hình được?

conan0211

Member
con o2s mình nút nguồn không tắt màn hình được,trong khi vẫn mở bình thường,
ai biết tại sao ko ,chỉ mình với,
đổi mấy cục pin rồi mà vẫn vậy:(

giabao379

bạn thử hard reset máy lại coi. nếu không đươc thì úp lại rom. trước đây mình cũng bị tương hư phần cứng nhưng úp rom ban mới nhât thì lại đươc.nếu ben hard reset không được thì cú đẻ vậy úp lên roi reset up lai. mình đã từng làm vậy

can_mua_ban

Hiện con của mình cũg bị vậy. Lúc trước dùng bản 6.5 23071 thì ko sao> mình ham hố up lên mấy bản khác thì bị, now up lại bản đó vẫn bị như bạn. Thiệt là chán.

tebaomang

Đây là lỗi thường gặp của BA, nói chung ko phải tại ROM. Dùng mấy ngày (hoặc mấy tuần) thì nút đó sẽ hoạt động trở lại!

xuandung11a2

Well-Known Member
Mình nghĩ rất có khả năng là tại ROM, các bạn có thể so sánh mấy bản như bản R7 Xplode wm6.5 với bản v14 wm6.1 của SVIP Hà .Mình bị như thế này rồi.

tebaomang

Hồi trước (hồi chưa biết ROM là cái gì) cũng bị lỗi này, dùng mấy tuần tự nhiên hết lỗi :D

conan0211

Member
trước giơ dùng rom Xplore (bản rom OK trước bản rom bị lỗi tin nhằn) thì ko bị lổi gì cả
,úp rom 2-day gì đó dùng cũng bình thường ca 2 tuần nay,tự nhiên hôm kia máy lỗi ,mở hoài kô lên,tưởng hư em nó luôn rồi,bung ra gằn lại hoài mà ko lên,cuối cùng cũng tìm ra bệnh,nếu ko gằn cáp fim phía dưới lên bo thì mở mới lên chắc bị chạm gì rồi,định gở ra dục hết đám phím luôn mà mà bị duong loa đi chung nên gằn vậy,hiện giờ nguyên dàn phím mặt trước bên dưới mình ko dung,phím Contact ,Camera,Note ,Volume,đều OK cả,Power mở được nhưng tắt không duoc,.

để mình úp lại rom Xplore xem có OK kô,thấy rom 2-day đang dùng đẹp hơn nhưng vuốt không mượt = Xplore.

thanks all

còn vụ GPRS của vina trườc mỉnh có 1 sim dùng GPRS hết tiền rồi dùng cả tháng free quá đã,tự nhiên hôm kia bị chặn connect vaò toàn bị remote party has disconnected your connect,
tối mình nằm dùng nghe bbc,cnn = chương trình radio,
bro nào biềt cách làm nó free lại chỉ với,hôm qua thử bơm e nó 1000 dùng dc lại 2 bữa là bị chặn liền-->potay

còn cái loa có cách nào làm loa nó to lên chút không,bữa loa bị rè chạy ra tiệm nói mua loa ngoài o2 noi ko có,cũng may nhanh trí nhìn đám loa của nó thấy loa L7i giống y chang,gắn vào nghe nhạc cũng tạm cũng to = như trước, giờ làm sao nó to lên 1 chút,cở loa SE W660i được ko,

Chỉnh sửa cuối:

hvanet

Mình mới phát hiện ra vấn đề này!:-? Mấy hôm trước táy máy như thế nào ấy vào nút Power khiến cho màn hình kô hiện sáng lên được, nhưng vẫn nhìn thấy lờ mờ. Chỉnh Backlight cũng kô xong nên mình cứ nghĩ là máy bị hư nhưng. Sau một hồi vật vã với em nó, mình ngộ ra rằng: ấn và giữ nút Power sẽ xảy ra tình trạng này, cũng làm điều tương tự thì sẽ kô còn hiện tượng trên. Ae nào bị xảy ra như vậy thì tham khảo nhé!:O:p:))

conan0211

Member
cái vụ giữ nút power màn hình tắt đèn nền giờ bro mới biết à,:))
dùng cả tháng nay vẫn chưa hết lỗi này mà bro nào nói dùng vài tuần sẽ tự hết,:D

conan0211

Member
cái vụ giữ nút power màn hình tắt đèn nền giờ bro mới biết à,:))
dùng cả tháng nay vẫn chưa hết lỗi này mà bro nào nói dùng vài tuần sẽ tự hết,:D

viettrung0101

bị lỗi chạm phím đó bạn a. phần cáp nối với bộ phím to bị lỏng, mang đi lau lại toàn bộ máy đi, không thì tự mở ra lau chùi lại phần cáp nối đó là ok. Trước mình cũng bị suốt, sửa ok rồi. Hi