• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 Atom bị lỗi pin khi nào cũng báo 100%?

trancongdanh

con o2 của em đợt này tự nhiên bị lỗi pin , khi nào cũng báo 100% , dùng gần hết cũng thế , đã hardset rồi nhưng cũng không khắc phục được . em đang chạy rom 2005 , máy chưa sửa chữa j hết. có cách nào khắc phục không , các bác giúp em nhé . thanks:D

Last edited by a moderator:

tuanpro_hl

con o2 của em đợt này tự nhiên bị lỗi pin , khi nào cũng báo 100% , dùng gần hết cũng thế , đã hardset rồi nhưng cũng không khắc phục được . em đang chạy rom 2005 , máy chưa sửa chữa j hết. có cách nào khắc phục không , các bác giúp em nhé . thanks:D

nếu up room mới mà ko hết thì bạn nên thay pin đi.có thể pin bị chai rồi.trước đây tôi cũng bị như vậy mà

maitaison

kon của em cũng giống thế nhưng ko phải là vì tự nhiên mà thế mà là vì sáng nay em nghịch ngợm chọc ngoáy tháo ra để để WC máy
sau đó lắp vào mọi thứ chạy bình thường nhưng pin thì ko biết tại sao khi cắm sạc vào nó lại báo 100% ko biết là tại cái gì nữa
trước đây pin máy em cũng kém lắm định thay pin khác nhưng chưa có tiền lần này ko biết là do cái gì nữa mong các bác giúp đỡ

RyuXV

Con Atom có vấn đề, giúp với

Mình xài con Atom dc gần 1 năm rồi. Không hiểu mấy bữa nay nó giở chứng gì, xài còn khoảng 20-30% pin.Mỗi lần nhận cuộc gọi hay tin nhắn là nó tự tắt. Sau đó thì bật hoài ko lên, nếu có lên thì cũng một lúc sau là nó lại tắt lại.Nếu lên được thì cũng phải chỉnh thời gian và ngày tháng lại.Mấy bác gặp trường hợp như zầy lân nào chưa.Làm sao để khắc phục.Giúp mình với, chớ zầy dùng ức chế quá :(:)(:)(:)((
Mình đang dùng Rom 20060426

maitaison

trước tiên bạn up lại bản rom mới xem sao nếu ko được thì có lẽ pin của bạn bị chai rồi nên thay pin mới

VOKE

Mình cũng hay bị lắm ,pin khoảng 20% khi nhận cuộc gọi hay xem phim thì cũng hay tắt máy , sạc rồi khởi động chẳng lên , phải tháo pin ra , để một lúc , sau đó gắn vào mới khởi động lên được ...
Có thể đây là hiện tượng bình thường chăng vì pin mình mới mua mà.

trancongdanh

mình đã thử up rom con atom này nhưng đang up dở thì nó báo lỗi , không cho up tiếp , hình như nó báo can't download target , hiểu tiếng anh nhưng không hiểu cách sửa , bro nào bít chỉ bảo dùm mình

maitaison

kon của em cũng giống thế nhưng ko phải là vì tự nhiên mà thế mà là vì sáng nay em nghịch ngợm chọc ngoáy tháo ra để để WC máy
sau đó lắp vào mọi thứ chạy bình thường nhưng pin thì ko biết tại sao khi cắm sạc vào nó lại báo 100% ko biết là tại cái gì nữa
trước đây pin máy em cũng kém lắm định thay pin khác nhưng chưa có tiền lần này ko biết là do cái gì nữa mong các bác giúp đỡ

Sonblack

Super V.I.P

Đã trả lời bạn qua PM mọi thứ rồi. Còn sơ đồ mạch thì chịu, anh không phải là dân kỹ thuật chính hiệu nên không có đâu. Chỉ làm ROM thôi. :D

PhamQuang

Manager

Tạm thời mượn thỏi PIN từ máy khác kiểm tra xem thử xem sao?
Sau đó hãy "khám bệnh" tiếp... Chưa nên vội đặt vấn đề tới ROM hay phần cứng vội.
Thậm chí đôi khi HR lại là mọi chuyện đâu vào đó thôi.

maitaison

híc thậm chí em đã up lại rom rồi mà nó có được đâu
bác nào có sơ đồ mạch của con này thì gửi cho em xin
em bây giờ sắp có một cục gạch đepl đẽ rồi
sáng nay ra ngoài hiệu hỏi nó đòi 200k thế có chết ko cơ chứ

trancongdanh

help me , plz , con atom em up rom lên không những không được mà còn đen ngòm luôn , không vào đượcc bl cũng như win mặc định 2005 nữa , đã thử camera + power reset và vào bl cũng không được , phím gọi và ngắt thì chập chờn . lỗi này có tự sửa được không hay phải mở máy ra , các bác giúp em sớm nhé . thanks rất nhiều

trancongdanh

không có bác nào giúp em với ah , hôm qua nó lên được rồi , em tắt máy rút pin ra rồi vào bl nhưng màn hình vẫn đen ngòm , giờ thì không vào được win mặc định được nữa rồi ,làm sao đây , có bác nào ở hn bít up rom con atom này giúp em với . em bó tay rồi

tuanpro_hl

bạn thử làm thế này xem đc ko nha!
Tháo pin ra khỏi máy khoảng 1 phút.
Nhấn giữ nút Camera, chọt Reset và giữ luôn, rồi lắp pin vào, cùng thả các nút Camera và Reset ra.
Bạn sẽ vào được bootloader và up lại rom.
up room thì bạn giải nén các file của room vào ổ C rồi up binh thường.chúc bạn thành công!:D

ChuHuyHoan

Well-Known Member
không có bác nào giúp em với ah , hôm qua nó lên được rồi , em tắt máy rút pin ra rồi vào bl nhưng màn hình vẫn đen ngòm , giờ thì không vào được win mặc định được nữa rồi ,làm sao đây , có bác nào ở hn bít up rom con atom này giúp em với . em bó tay rồi

Dòng atom này up rất đơn giản thậm chí mình đang sử dụng bình thường mà up vẫn không sao (tất nhiên là không nên vậy :D ) bạn cứ dow rom về cắm sync vào ấn là chạy thôi nó tự đưa về BL mà....

maitaison

QUÊN MẤT HÔM TRƯỚC EM CÓ NÓI LÀ CÁI PIN CỦA EM NÓ KHI CĂM SẠC VÀO LUÔN BÁO 100% VÀ HO SẠC NỮA LÚC ĐẦU KO BIẾT DEM RA HIỆU NHỜ NÓ CÁI THÌ RA CHỈ LÀ MẤT MẤT CÁI CÔNG TẮC Ở CHÂN PIN TRÊN MÁY
CÁC BẠN CÓ THỂ KIỂM TRA BẰNG CÁCH THÁO QUẢ PIN RA RÙI NGHO XUỐNG PHẦN DƯỚI Ở CHỖ LẮP PIN TRÊN MÁY NẾU BỊ MẤT CÔNG TẮC THÌ CÁC BẠN SẼ THẤY CHỖ ĐÓ CHỈ LÀ MỘT CÁI LỖ NHỎ LƯU Ý LÀ CÁI CÔNG TẮC CHÂN PIN NẰM Ở GÓC DƯỚI BÊN TRÁI CỦA MÁY GẦN CHỖ LẮP SIM KẺO TÌM HOK RA
NẾU CÁC BẠN BỊ MẤT CÁI CÔNG TẮC ĐÓ THÌ ĐEM RA TIỆM BẢO THAY CÁI KHÁC TUI THAY MẤT CÓ 50K THUI