• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 Atom Exec - PIN dùng hết rất nhanh?

thuanngoc217

Em O2 Atom Exec của em pin dùng hết rất nhanh là do làm sao?Em mới mua em nó nên vẫn chưa biết nhiều lắm.Máy của em lúc bật thì không thể sạc được pin.Phải tháo pin để tắt máy rồi lắp pin vào mới sạc được.Nhưng khi sạc đầy rồi thì pin rút rất nhanh.Không làm gì cả cũng chỉ được khoảng 3 tiếng là pin kiệt.Em nó còn gặp phải 1 vấn đề nữa đó là Đôi khi em tắt máy đi rồi bật lên thì màn hình chỉ lên được tới phần WM6.1 rồi tối đen màn hình.Em thử lấy máy khác gọi vào máy em thì vẫn liên lạc được nhưng em O2 của em lại ko báo bất kỳ 1 cái gì cả.Cũng không ấn nút nghe được.Nói chung là không có 1 tý gì tín hiệu báo có người gọi đến.Mà máy kia gọi vào thì vẫn cứ có nhạc chờ ầm ầm là sao vậy các bác?Em mong được các bác chỉ giáo.Thanks các bác trước.

thaytumap

Hoi truoc may cua tai ha cung bi nhu vay do. cai lai win la ht lien ha.
Theo tai ha nghi thi co le fai cai lai ban win rui !!

thanhbinh123

pin xài được 3 tiếng là bị chai rồi.bạn nên kiếm pin khác sạc đầy rồi up lại bản rom khác xem sao rồi post tiếp để mọi người giúp cho
@thaytumap: viết tiếng việt có dấu nha bạn đó là nội quy của diễn đàn

JongZiZi

Mới mua là mua lại hay mua mới.
Mua lại thì fullbox hay chỉ có máy, sạc và thẻ.
Lúc mua là mua người wen hay mua trên mạng hay mua cửa hàng.
:D

thuanngoc217

Huhu.Em mua lại các bác à.về cơ bản là em chưa dung O2 bao h.Nên ko biết j cả.Em mua thì còn nguyên hộp,2 pin.Cả 2 quả pin đều bị như vậy.Em mang ra TA ở 75 nguyễn Du thì người ta bảo cái sạc máy của em là sạc lô.Kiểu này mà em phải mua lại cả sạc lẫn Pin thì có mà hộc máu.Em đã thử cài lại win rồi.Em uprom lên phiên bản WM6.1 rồi mà vẫn bị như vậy ạ.Huhu

JongZiZi

Bạn vào Box thương mại trong 4rum này đi. Có bán pin và cả sạc nữa. Bạn có thể post bài hoặc pm chủ topic đó hỏi trực tiếp xem sao.
Mua của ai sao ko kiu nó ra wở nó. :D

thuanngoc217

Em cũng muốn lắm,nhưng mà thui.Mình ngu thì mình đành chịu vậy.Chửi nó bây h cũng chẳng để làm j mà.Có bác nào bị trường hợp giống em không vậy?và cách giải quyết như thế nào thì bảo em với.Nếu bất đắc dĩ quá thì em đành phải mua Pin và sạc mới thui.:(:)((

huysmall

Dòng máy Atom thì đến bây giờ chắc chắn là pin đã đến lúc phải thay rồi bro. Ngay cả khi mua hàng mới ngày trước thì pin xài cũng tầm 1 ngày hơn thôi. Bro nên đầu tư mua viên pin mới.

hdtuankhai

Pin bị chai rùi, tui cũng đang xài 1 con hiện tượng y chang như vậy đây, pin chỉ xài được đến khoảng 7x% là die...

thuanngoc217

Vậy hả các bác?Tình hình này là em phải mua cho em nó viên pin với cái sạc mới rồi.Hjx.Đang nghèo mà lại phải bỏ tiền ra nữa.Huhu.Mà không thì tống quách nó đi cho ai mua thì mua vậy.Em cũng sợ dùng cái dòng O2 lắm roài.Quay lại dùng Nokia cho nó lành.

JongZiZi

Đó, huysmall đã nhảy dzô đây rồi đó. Bạn pm cho bạn ấy hỏi thử xem.
Con AE của mình cũng vậy. Xài cao lắm đc 2ngày ( là ko làm gì hết đó ). Còn nhiu là sáng làm về cắm sạc luôn.
Bạn cần mua gì hay bán gì có thể vào Box thương mại PV mà tìm. Nhớ post bài đúng khu vực nhe. Post bậy bị del bài rồi tìm ko đc ko ai cứu đâu. :D

nghenghe

Trường hợp máy này là pin die rồi, nên mua mới. Con exe của tới ban đầu cũng vậy nhưng chạy wm6.1. Đặc biệt khi nhận cuộc gọi màn hình sọc rồi là bụp liền. sau đó up lại wm5 là ok.

toiyeuvn

e cũng dùng atom exec đây pin 1.5 ngày, nghe nhiều thì 1 ngày, tình trạng của bạn là sạc và pin rồi, bạn kiểm tra số seri của sạc trên mạng xem nếu là sạc lô thì mua sạc trước đi, dùng sạc dỏm sạc rất khó đầy và chai pin mặc dù báo 100% khoảng 150k là mua đc 1 cục zin rồi nhé, về sạc ko được hãy mua pin, vì pin zin khá mắc mà

phamtranhieu

e cũng dùng atom exec đây pin 1.5 ngày, nghe nhiều thì 1 ngày, tình trạng của bạn là sạc và pin rồi, bạn kiểm tra số seri của sạc trên mạng xem nếu là sạc lô thì mua sạc trước đi, dùng sạc dỏm sạc rất khó đầy và chai pin mặc dù báo 100% khoảng 150k là mua đc 1 cục zin rồi nhé, về sạc ko được hãy mua pin, vì pin zin khá mắc mà

bac biet cho nao ban sac zin cho atom ễc o tphcm ko chi giup em voi:D

bidao

Không hiểu pin có bị gì hay ko?

Pin của con atom exec của mình mấy ngày nay xai bình thường,trung bình khoảng 1 ngày rưỡi,tự nhiên hôm nay hôm nay nó mau hết pin lắm,mà nhiều lúc mình ko xài gi,tắt máy để đó,lúc mở lên để nhắn tin hay xem giờ thi pin nó rút 1 cái( vd như từ 80% xuống còn 50%),mình cũng thay cục khàc vô cũng vậy.vậy là bị gì vậy?Thx

mrducbao

Pin của con atom exec của mình mấy ngày nay xai bình thường,trung bình khoảng 1 ngày rưỡi,tự nhiên hôm nay hôm nay nó mau hết pin lắm,mà nhiều lúc mình ko xài gi,tắt máy để đó,lúc mở lên để nhắn tin hay xem giờ thi pin nó rút 1 cái( vd như từ 80% xuống còn 50%),mình cũng thay cục khàc vô cũng vậy.vậy là bị gì vậy?Thx

Up bản Rom khác mà dùng bạn ạ!

Như vậy sẽ đánh giá được là tại cái gì: Pin hay ROM

chuotthuong

uh, mình cũng zậy? pin nó ko có rẻ đâu nhe bác?

Pin bị chai rùi, tui cũng đang xài 1 con hiện tượng y chang như vậy đây, pin chỉ xài được đến khoảng 7x% là die...

hình như ình biết NOKIA 150k ZIN, CÒN NÓ CHẮC BÈO BÈO CỦNG 250K LÀ ÍT ĐÓ?

nhuthai

Mình cũng như ban vậy trước đây sài cũng được 2 ngày tự nhiên bây giờ xuống trong ngày mặc dù ko sài . chưa biết cach up rom . sài con này gần 2 năm rồi chắc phải thay pin mới trươc đã xem sao:-?:-?:-?

luongdang

pin thì mình mới mua 1 cục. 150K thôi. xài rất ngon. chờ thì khoảng 3 ngày. nghe gọi nhắn tin wifi thì khoảng 2 ngày