• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 Atom Life không gửi được tin nhắn (SMS)?

Status
Không mở trả lời sau này.

43ONLY

Hic, em vừa mua một em O2 life cài WM6 thì gặp phải lỗi không nhăn tin được nhưng vẫn nhận được tin nhăn từ máy khác. Khi gui text message thì nó báo ra như sau:
Your text message cannot be sent. Verify that your service center address is corect in settings and try sending sending the message again.

Em vao Start/Settings/Phone/Service/Voice Mail and Text message để get setting thi no báo ra cai lỗi sau:
Unable to read setting from the network. Try viewing latter, or disconnect data connection and try again.
Mong các pro chi giáo cho em ạh
Thanks

43ONLY

Mình đã thử up rom lên WM6 nhưng vẫn xuất hiện lỗi giống với version cũ. :((

43ONLY

Thanks bác, nhưng bác co thể giải thích được cho em la` up ROM từ thẻ nhớ và từ máy tính khác nhau cái jì không ạh. Vì em nghĩ 2 cách làm trên đều cho cùng một kết quả mà :-?

43ONLY

Kô y em muốn hỏi là no có ảnh hưởng jì tới cái vụ không nhắn tin được của em không ý ạh.:-?

TranMinhMan

Super V.I.P
Thanks bác, nhưng bác co thể giải thích được cho em la` up ROM từ thẻ nhớ và từ máy tính khác nhau cái jì không ạh. Vì em nghĩ 2 cách làm trên đều cho cùng một kết quả mà :-?
Đọc bài này bạn nhé!
Mình nghĩ mãi mà ko biết lý do bạn nêu ra từ đâu.:-? Khẳng định một điều là ko phải do ROM, vì mặc định registry của ROM đã được set sẵn bởi chính hãng (ROM gốc); KTV (ROM nấu). Ko lý do gì chỉ có mình bạn bị tình trạng này trong khi mọi người cũng sử dụng ROM như bạn!?
Bạn hãy kiểm tra lại xem:
- Trong quá trình sử dụng có config lại gì ko, nếu ko nhớ rõ thì HR lại thử xem sao!? Còn ko thì up 1 bản ROM khác và kiểm tra lại thế nào.
- Bạn đang sử dụng SIM của dịch vụ nào!? Thử thay một SIM khác hoặc SIM của 1 dịch vụ khác rùi test lại xem sao!?
Chúc may mắn!:D

43ONLY

Ha ha, mình lắp sim mới thì nhắn tin ngon roài. Thanks bạn nhé. Nhưng nếu mình lắp sim cũ sang máy khác thì cũng nhăn tin ngon lành. Po tay luôn. Pro có biết tại sao không?

Status
Không mở trả lời sau này.