• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 IIs không Up ROM và kết nối với máy tính được?

alonely369

mình đang dùng 1 em o2 iis xài bản 6.5 Build 21725.5.0.20. và cài ActiveSync 4.5 trên máy tính. nhưng ko kết nối đc 2 máy với nhau. bạn nào hướng dẫn mình với. cách cài đặt và làm sao cho o2 có thể kết nối với máy tính. Và máy o2 của mình bị hư nút power bạn nào có soft hay cách gì khác để up rom ko ? thank all;)

Chỉnh sửa cuối:

tuan2005

Bạn nói kỹ hơn đi mình hướng dẫn cho. Vì máy cài 21725 là Rom mới đó. chắc chắn có vấn đề sau
dây cáp có ổn ko ? - ko ổn thay cáp khác ( mua loại có chữ UP )
Pc có ổn ko? - Kiểm tra theo cách sau: Trên dektop click chuột phải vào biểu My computer/Manage/device manage. bên khung bên cạnh click chuột vào bất kì biểu tượng nào để hiện lên ở thanh bar trên cùng biểu tượng máy tình cộng kính lúp màu xanh. bấm vào đó đê pc scan ... khi pc tìm ra ppc thì là ok. lưu ý - ppc và pc đang nối và trên ppc đã tick vào enable advance network functionatli trong seting/conection

alonely369

Làm như cách của anh rồi ! nó nhận đc mấy giây rồi tình trạng vẫn như củ . Có ai giúp mình ko !

Chỉnh sửa cuối:

alonely369

cho em hỏi lun cái này.em bị gãy chân nút power giờ mún up rom mới phài làm sao

xuandung11a2

Well-Known Member
cho em hỏi lun cái này.em bị gãy chân nút power giờ mún up rom mới phài làm sao

Mình đã cảnh báo bản r7 của Xplode có lỗi sync mà...Giờ phải chữa làm sao đây?
Hỏng nút power chả sao cả,bạn mở pshutxp lên,thay biểu tượng powẻ bằng nút power rồi bấm các nút khác<phẩi khéo léo và nhanh>,bạn hiêu ý mình chứ?

Posted via Mobile Device

tuan2005

Bị lỗi Rom rồi. Thử làm như cách bạn Xuandung 11a2 xem sao nhé. Nếu thích dùng Rom 6.5 thì tải bản 21501 của Sun deam mà dùng. Nếu thích ổn định thì úp bản 6.1 v13 của DvHa (rom Việt). cách úp Rom thì tham khảo chủ đề khác nhé. Chúc May mắn

alonely369

thank mấy anh chỉ dẫn em sẻ thừ. à ! bluetooths cũng ko đc lun dò thấy người ta nhưng ng ta ko thấy mình. chắc do bản rom :(

alonely369

Mình đã cảnh báo bản r7 của Xplode có lỗi sync mà...Giờ phải chữa làm sao đây?
Hỏng nút power chả sao cả,bạn mở pshutxp lên,thay biểu tượng powẻ bằng nút power rồi bấm các nút khác<phẩi khéo léo và nhanh>,bạn hiêu ý mình chứ?

Posted via Mobile Device

thực hiện thao tác trên ko đc. hình như cần phải bầm và giử nút power chứng 3-4s mới vào đc bootloader. còn dùng pshutxup thì bấm biểu tượng power rồi nó tắt màn hình :( hix:-??

Satan

thank mấy anh chỉ dẫn em sẻ thừ. à ! bluetooths cũng ko đc lun dò thấy người ta nhưng ng ta ko thấy mình. chắc do bản rom :(
bạn xem lại coi đã mở beam và tick vào make this device visible to orther device chưa nhé!
Posted via Mobile Device

orange_244

Banned
Mình Xp SP2. nút power hư thì làm sao vào chế độ bootloader đc mấy bạn :). có Soft hoặc cách nào ko,bản rom mình bị lổi quá. còn buletooth thì làm theo các bước vẩn ko đc. hĩ :-??

dùng cái này đi bạn copy vào thẻ nhớ chạy là bootload thui! up rom!

tuan2005

Đi sửa cái nút Power đi. còn dùng nhiều việc lắm. ko bao tiền đâu. nếu ở Hn thì qua đầu Trần Khát Chân phía phố Huế tìm cửa hàng có biển đề sủa O2 & PPC mà sửa. ở đó sửa tốt

NhocBuon

Đi sửa cái nút Power đi. còn dùng nhiều việc lắm. ko bao tiền đâu. nếu ở Hn thì qua đầu Trần Khát Chân phía phố Huế tìm cửa hàng có biển đề sủa O2 & PPC mà sửa. ở đó sửa tốt

sữa 1 cái nút cũng 120k đó bạn ơi. sao lại không bao nhiêu??