• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 mini hay bị tắt máy?

conan0211

Member
o2 mini của mình dùng rom gốc máy,trước giờ máy dùng bình thường,chưa úp rom bao giờ
3 hôm nay tự nhiên dở chứng khi tắt màn hình nó hay bị tắt luôn,gọi vào máy thì ò í e,ấn nút mở màn hình thì soft-reset.
kiểm tra máy thì nếu tắt màn hình mở lên liền thì bình thường nhưng nếu tắt màn hình để lâu kiểm tra thì bi giống trên,
bro nào rành vụ này chỉ mình kiểm tả với,đã thử hard-reset mà vẫn bị vậy

Taki7610

Unlock_GSM
o2 mini của mình dùng rom gốc máy,trước giờ máy dùng bình thường,chưa úp rom bao giờ
3 hôm nay tự nhiên dở chứng khi tắt màn hình nó hay bị tắt luôn,gọi vào máy thì ò í e,ấn nút mở màn hình thì soft-reset.
kiểm tra máy thì nếu tắt màn hình mở lên liền thì bình thường nhưng nếu tắt màn hình để lâu kiểm tra thì bi giống trên,

Có thể bạn bị "lỏng nắp sau của máy"- nên dẫn đến tình trạng đó,bạn thử HR 1 lần nữa,sau đó kiếm 1 bao silicon bỏ máy vào,xem còn bị nữa không,cũng có thể do ROM,thẻ<bị lỗi làm đúng máy>,pin.Kiễm tra lần lượ nhé.

conan0211

Member
thanh bro nhiều,,pin mình là pin 1800mAhdùng đc cở 2-3 ngày,thẻ dùng thẻ 1gb minisD with adapter,
rom nay minh dung mấy tháng nay kô bị gì cả,mới bị bệnh này từ hôm kia sau khi backup all vào thẻ,
sau đó khi softreset toàn bị syn-contact nghi ngờ do thẻ và soft nên đã hardreset rùi mà vẫn vậy.

Chỉnh sửa cuối:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
thanh bro nhiều,,pin mình là pin 1800mAhdùng đc cở 2-3 ngày,thẻ dùng thẻ 1gb minisD with adapter,
rom nay minh dung mấy tháng nay kô bị gì cả,mới bị bệnh này từ hôm kia sau khi backup all vào thẻ,
sau đó khi softreset toàn bị syn-contact nghi ngờ do thẻ và soft nên đã hardreset rùi mà vẫn vậy.

Cứ thử với quả pin khác xem sao hoặc xem lại chân tiếp xúc giữa pin và máy đã HS mà vẫn bị chắc liên quan tới phần cứng kiểm tra lại xem thế nào...

koutouyo

chà tôi cũng bị như thế, đôi khi nó cũng tự tắt, khi mở máy ra tìm lỗi té ra là có có một cái nút ẩn có chức năng khi bác tháo nắp sẽ tự động tắt máy, tuy nhiên nếu nắp máy lỏ hoặc vô tình chạm vào nút là sẽ tự tắt, bác lấy miếng băng keo bọc giấy vàng loại dày 2 mặt cắt nhỏ vừa để dán cái chốt tự động ấy lại, là xong nó nằm phía bên tay phải ngoài rìa nắp :)

PhongQuang

Super V.I.P
Chính xác là chốt nắp pin sau, nó chính là cái cọc lồi cao nhất ở nắp sau bạn có thể đắp cho nó dài thêm một chút là OK.

hieu47

cái nắp đậy pin O2 mini của mình bị lỏng giờ làm sao cho hết lỏng đây bà con , mỗi lần xúc ra là chán chít lun :-??

hieu47

Chính xác là chốt nắp pin sau, nó chính là cái cọc lồi cao nhất ở nắp sau bạn có thể đắp cho nó dài thêm một chút là OK.

là làm sao hả bạn ? bạn up hình mình coi thử để làm y chang lun:-??

Shy

tốt nhất thay vỏ mới bác ah chứ cái vỏ như thế hem ăn thua đâu bỏ ra có 120k là có ngay vỏ mới :p

huysmall

Bro hard-reset thử xem. Nhưng trước hết nên kiểm tra thẻ nhớ. Bro rút thẻ nhớ ra đi. Rồi theo dõi thế nào.

vnndocket

Active Member
Bạn thân mến! Lổi chính ở đây chính là Viên Pin Backup của bạn đã hết, và kết hợp với Việc tiếp xúc của PIN Chính không tốt với Các chân cắm. Và còn một nguyên nhân nữa là cái chốt ở nắp đậy Pin - Có thể dùng giấy đè vào là OK.
Đầu tiên bạn thử dùng giấy đệm thêm phần dưới với Pin Chính để cho Chắc. Thế là máy không bị mất nguồn nuôi nữa. Nếu mất nguồn nuôi chính này thì nó sẽ RESET lại máy vì Pin Backup của bạn đã hết.
Nếu Pin Backup bạn còn tốt sài cở 5 - 10 phút ở chế độ mất nguồn nuôi chính thì mình nghỉ nếu hở nắp cũng không bị RESET lại máy đâu. Túm lại một cục:
Để giải quyết triệt để bạn nên tìm mua một viên PIN Backup ở những cửa hàng chuyên bán O2 và nhớ nối rõ dòng máy mình đang dùng nha: O2 XDA II mini.
Good luck!

Chỉnh sửa cuối:

conan0211

Member
thanks bro,,hôm trước nghe lời bro trên kia chỉ chêm vào thì hết bị resết,
còn pin backup của mình kô biết yếu chưa,bung máy cở 20 phút thì còn cở 25% àh..

funnyzui

cho mình hỏi nếu bung pin ra thì vẫn còn xài đc à? mình xài O2 mini, chỉ cần mở nắp pin phía sau ra thì máy tắt lun. Vậy có phải là do pin backup hết rồi ko? Nếu thay thì bao nhiêu vậy các bro?

huysmall

cho mình hỏi nếu bung pin ra thì vẫn còn xài đc à? mình xài O2 mini, chỉ cần mở nắp pin phía sau ra thì máy tắt lun. Vậy có phải là do pin backup hết rồi ko? Nếu thay thì bao nhiêu vậy các bro?

O2 mini mở nắp là máy tắt luôn đúng rồi bro. Ko phải tắt là do hết pin backup

Em cũng mới bị lỗi mày và kiếm cách khắc phục ! và đã thành công :D
Cách làm như sau ( O2 Mini )
Tháo nắp ra ! và kiếm nút cao Su có chữ Pull , và kế chữ Pull có 1 công tắc phụ :D

Vào kiếm 1 miếng giấy xúc ( giấy trong toilet á ) ! vo thành 1 viên gì đó ! nhỏ nhỏ ! vừa đủ Bót với lỗ CT phụ ấy ,==> nhét vào và đóng nắp lại tận hưởng :D

BONUS : nếu mún chắc nữa thì kiếm 1 băng keo 2 mặt , dán vào PIN rùi đóng nắp lại , ==> bao đảm ko còn vụ xúc nắp mà tắt nữa :D>:)

ErrolPham

em vừa mới tâp làm theo chỉ dẫn của bác. Tình hình là máy em giờ nhấn nút power nó ko thèm sáng màn hình luôn rồi . Chắc nó die luôn rồi quá :((