• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 mini treo ở Booloader không UP được ROM?

sonicdisto

em bản bản QT 1.13 nhưng bây jo` nó chỉ nằm ở bootloader ko up đc rom nào , hardreset , tháo pin ra vẫn vậy . ko cắm usb thì nó báo trên màn hình là SE.RI.AL và V1.00 khi cắm usb vào thí nó có báo USB và V1.00 . Em đã thử bản có dao diện 2006 nhưng chạy tí bào Congratulation ,ko up đc .bây jo` làm thế nào ạ? xin các bác chỉ giúp
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

sonicdisto

bây jo up lại bản QT 1.13 , chạy file MaUpgradeUt_noID thì nó hiện lên bảng thông số rom tất cả trắng tinh ,ko có thông số nào của rom máy mình cả , next thì bây jo nó cứ hiện bảng Checkiing information on your device ... please wait... 30p rồi ko thấy dộng tĩnh j , trên màn hình PPC cũng chỉ có chữ USB ko thấy chạy % nào cả ?

thanhanqn

HÔNG có bác nào giúp sao. con mini của tui cũng thế 4 ngày roài . có bác biết cách chỉ cho em với.

thanhanqn

xda2 mini chỉ ở bootloader

có bác nào giúp em con xda2 mini uprom chưa được % nào thì bị treo luôn ở bootloader .không làm khác được nữa.

thanhanqn

xda2 mini chỉ ở bootloader

có bác nào biết giúp em với. con xda2 mini pm10A của em up bản Magician_ROM_v1.13_QTEK chưa được % nào thì nó báo hoàn thành và reset máy. khi reset thì chỉ ở chế độ bootloader .up lại bản khác thì không thấy thay đổi gì cả

Taki7610

Unlock_GSM
có bác nào biết giúp em với. con xda2 mini pm10A của em up bản Magician_ROM_v1.13_QTEK chưa được % nào thì nó báo hoàn thành và reset máy. khi reset thì chỉ ở chế độ bootloader .up lại bản khác thì không thấy thay đổi gì cả

Bạn không nên gởi 2 chủ đề giống nhau!.Sở dĩ chưa up % nào mà báo hoàn thành d0 PPC và PC chưa nhận nhau.Nên khi up ROM ,bạn để ý sẽ thấy các phần ROM image hay Ex hay Radio đều trống không có hiện các thông số nên "up nhanh".Bạn dùng cái này up lại nhé.

MaUpgradeUt_noID

Có thể up bản ROM mới tại đây : LINK

xman21219xx

Mính dình quả này rồi. Do các bác up radio từ 1.13 về 1.12
SAU 3 ngày làm đủ mọi cấch và mình đã có cách chữa duy nhất
----> THAY FLASH : ( tầm 400K)

xman21219xx

Cách chữa O2 mini bị treo ở Bootloader do uprom lỗi

Rất nhiều trường nhu thế rồi. Do các bác up radio từ 1.13 về 1.12

Taki7610

Unlock_GSM
Rất nhiều trường nhu thế rồi. Do các bác up radio từ 1.13 về 1.12

Sao mìh up lên up xuống không sao nhỉ :-?

thanhanqn

có đúng phải thay Flash không? mình up bản rom Magician_ROM_v1.13_QTEK chưa được % nào cơ mà thế là nó đưng ở bootloadoer luôn. bi giờ không up được nữa

o0oCr4zyxo0o

Hix hix, chết cha rồi ,em cũng gặp tình trạng Up rom 2.03 xong rùi giờ cứ treo ở BootLoader mà ko up được bất kỳ rom nào hết nữa !!! Bro nào bít help em với !!! :((

TaQuangDuc

tìm ROM gốc về up thôi, nhớ tắt firewall. Con này lành thế mà chết được thì anh em nào làm chết do up ROM xứng đáng lên danh hiệu Cao thủ!

o0oCr4zyxo0o

tìm ROM gốc về up thôi, nhớ tắt firewall. Con này lành thế mà chết được thì anh em nào làm chết do up ROM xứng đáng lên danh hiệu Cao thủ!

Anh TaQuangDuc ở HN phải ko ạ !!! Vậy có gì anh cho em xin số phone và địa chỉ em mang qua nhờ anh xem hộ xem thế nào ,vẫn vào Bootloader bt nhưng ko thể nào up được bất kỳ rom nào !!!
:(

thanhanqn

các bác cho em hỏi rom gốc của o2 mini magician down ở đâu vậy. các bác bảo khó chết vậy mà tui up đủ các rom dùng cả MTTY mà vẫn không được,hơn 1 tháng roài

horkbajir

sao các bác hay bị treo ở BL thế nhỉ??? Tôi bị tình trạng đó xong máy up cũng báo 2 cái ROM hiện tại với ROM chuẩn bị up trắng trơn, nhưng làm đi làm lại 3-4 lần vẫn ok mà, lần nào up ROM lại cũng thế luôn

Phoenix

Bạn thử cài lại bản ROM gốc, nghĩa là cho nó chạy bình thường xem có lên dc Win không nhé (không kết nối với PC nữa), còn không tìm bản ROM gốc cài lại xem có cải thiện dc không nhé!