• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 mini treo ở Booloader không UP được ROM?

thanhanqn

link die rùi. tui thủ up mãi rùi hiện tại tui đang sở hữu gần 10 bản Rom của Magician mất nủa tháng ngồi chai tay (HẬU QUẢ CỦA 2 LẦN NHẮP CHUỘT) và bi giờ con dế của tui đang lang thang ở đất Hà Thành thật khổ thân cho nó không bít nó có bít đường mà trú mưa hay không đây

o0oCr4zyxo0o

link die rùi. tui thủ up mãi rùi hiện tại tui đang sở hữu gần 10 bản Rom của Magician mất nủa tháng ngồi chai tay (HẬU QUẢ CỦA 2 LẦN NHẮP CHUỘT) và bi giờ con dế của tui đang lang thang ở đất Hà Thành thật khổ thân cho nó không bít nó có bít đường mà trú mưa hay không đây

Bạn hiền ơi , tớ là người nhắn tin với bạn suốt nè nhớ ko , con của tớ bệnh viện trả về cũng phán luôn 1 câu "chết Flash" ???
Thôi cho em nó vào xó tủ kiếm tiền "yêu" "bé" khác !!!:|

thanhanqn

vậy hả.con của tui đang chờ thay Flash đó không bít có cơm cháo gì không. có lẽ phải đầu tư IPHONE thui 8G cũng được đấy chứ

o0oCr4zyxo0o

vậy hả.con của tui đang chờ thay Flash đó không bít có cơm cháo gì không. có lẽ phải đầu tư IPHONE thui 8G cũng được đấy chứ

Ừhm,thế mới đau lòng, 114 Mai Hắc Đế hay 37 Lý Nam Đế cũng đều pó tay lun .Mình còn qua thêm 1 số chỗ nổi tiếng PPC mà ko ăn thua (20 Trần Quốc Toản , My PDA,Huyền Mobile...) :|

thanhanqn

tui sửa được rùi chạy ngon lành chỉ thiếu camera thui đứt 1t3 bị cả nguồn lun sửa ở đâu thì tui không hỏi

o0oCr4zyxo0o

tui sửa được rùi chạy ngon lành chỉ thiếu camera thui đứt 1t3 bị cả nguồn lun sửa ở đâu thì tui không hỏi

Ặc, sửa được rùi àh , sướng thế , hỏi giùm mình sửa ở đâu với !!! :O

thanhanqn

tui cũng nghĩ thế nhưng giờ up thoải mái rùi ngày up cả chục lần cho nó died nhưng vẫn không sao. nói 1 câu cho nó vuông là tui vẫn khoái Iphone lém

koutouyo

1t3 chắc bác này iu con o2 của bác dữ lắm 0_0 gặp tui quăng luôn gòy

tuanvinh

em bản bản QT 1.13 nhưng bây jo` nó chỉ nằm ở bootloader ko up đc rom nào , hardreset , tháo pin ra vẫn vậy . ko cắm usb thì nó báo trên màn hình là SE.RI.AL và V1.00 khi cắm usb vào thí nó có báo USB và V1.00 . Em đã thử bản có dao diện 2006 nhưng chạy tí bào Congratulation ,ko up đc .bây jo` làm thế nào ạ? xin các bác chỉ giúp
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
bạn tháo phin ra để khoảng nửa ngày sau đó bạn cài bản rom gốc tiếng ..đức...là ok

conan0211

Member
là sao vậy bro Tuấn.Vinh....
con mình cũng bị vậy,radío.11 muốn lên 1.13 mà không đc,
giống y bro kia

conan0211

Member
mới úp đc rùi,dùng manupgrade.exe mới dc..không dùng manupgrade_noID.exe
lần đầu úp thấy ngon,mở firefox đco báo kết quả 38% đứng luôn-->tưởng thành cục gạch
lần sau úp lại trong quá trình úp không bật cái nào cả thì OK mừng quá:)

cuongthanh

co ai giúp mình với?con o2 mini của mình không vào dược bootloader?mình nhờ các cao thủ giúp minh vớ?

vnndocket

Active Member
Trả lời Boot không được!

không ai giúp e ah?:(:)((

Bạn thân mến. Thường thì Boot rất khó hư. Lúc này chưa đụng đến ROM vì thế nên việc gây ra lổi đó có 3 nguyên nhân: SIM, Card SD (Thẻ nhớ), Và PIN
Trước mắt hãy thử tháo: SIM và Thẻ nhớ ra rồi Update thử đi. Nếu vẫn vậy thì nguyên nhân ở đây là viên Pin của bác rồi. Có trường hợp PIN Backup bên trong máy bị Oxi hóa dẫn đến gây ra lổi này cũng có, nhưng ít hơn.
Bác thử làm theo em xem sao? :| Chúc bác thành công - Good luck!

shinichi01

nếu bị treo ở bootloader thi tháo pin ra để khoảng 2 tiếng úp lại rom la ok ngay à

Taki7610

Unlock_GSM
nhung a oi the co con nghuyen nhan nao khac ko,vi hien jo e ko the up room khac vao dc?e xin cam on a,

Lưu ý nên viết tiếng việt có dấu!!!

Treo ở BL, thử up ROM gốc với tool không không đòi hỏi ID xem có hết không, hoặc up RADIO xem sao, nếu không hết, kiểm tra HW xem có bị dính phím hay bị lỗi nào khác...