• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 Minis Gặp lỗi "Format is failed"

khoaitayy

Chào các bác, em đang thực sự cần Pro giúp đỡ!
Em có con O2 minis, em tiến hành unlock CID và up rom của PDAviet như bình thường. Một hôm, con O2 của em bị treo, em restart máy nhưng nó vẫn bị treo ở màn hình khởi động với IPL/SPL là 2.26 - GSM: 02.25.11 -OS:10.1.0.811 (rom WM6.0 Clearn). Em tiến hành Hardset máy thì gặp thông báo "Format is failed" Em đã tìm rất nhiều thông tin trên mạng, up rom gốc của T-Mobile thì chỉ được 1% là báo nbf không dùng được cho máy này, mặc dù ngày xưa máy em vẫn có thể dùng được. dùng ROM 1.1 CID-locked edition by ppctuning.org" để thử, hầu như tất cả đều thành công 100% và máy tự động khởi động lại..... rất nhiều nhưng vẫn chỉ dừng lại ở màn hình khởi động. Em tìm hiểu trên 4room trước đây cũng có 2 người bị bệnh như em, em tiến hành uprom từ thẻ nhớ (vì tài liệu nói là trong quá trình up rom nó sẽ format phần rom (or ram e cũng chưa hiểu) và đều sống trở lại. Em cũng làm thử thì gặp phải lỗi "Format BINFS failed". Em không tìm thấy nhiều thông tin này trên mạng, vì vậy, hiện giờ em chưa biết cách xử lý ra sao. Em đã kiểm tra lại unlock CID bằng mtty1.42 thì cho kết quả là đã unlock.
"Cmd>info 2
GetDeviceInfo=0x00000002

+ SD Controller init

- SD Controller init

+StorageInit

***** user area size = 0xF340000 Bytes

HTCSSuperCID ' HTCE
Cmd>"

Em đang rất cần một lời khuyên để cứu bồ của em... Mong các Pro ra tay! (em chưa dùng lệnh nào hết trên mtty trừ lệnh info 2, đang có ý định dùng lệnh "format FAT" or "format BINFS" nhưng chưa hiểu nên chưa dám dùng)
Chân thành cảm ơn các Pro!

ghekua

lúc mới up rom lần đầu cũng bị như bạn. bạn nhấn đồng thời nút power + camera rồi chọt reset cho nó về bootloader, up rom gốc (cái CUSTOM của T-mobile là ok), sau đó dùng Wizard services tools 4.2 tiến hành unlockCID và unlock SIM, sau đó up các rom khác ok.