• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 XDA Vista với card đồ họa mạnh mẽ

anhmt

O2 XDA Vista với card đồ họa mạnh mẽ!

O2 XDA Vista là chiếc PDA mạnh mẽ với màn hình rộng, hỗ trợ card đồ hoạ NVIDIA GoForce 5500 GPU bên cạnh các kết nối tốc độ cao.

Máy có thiết kế tương tự Sony Ericsson Xperia X1 với màn hình WVGA rộng 3 inch, độ phân giải lên tới 800 x 480 pixel. Bàn phím Qwerty trượt ngang của Vista cho phép người dùng dễ dàng soạn thảo.

Vista kế thừa các dòng XDA đời đầu khi trang bị bộ vi xử lý ổn định của Intel XScale 520MHz. Tuy nhiên, đáng chú ý là card đồ hoạ NVIDIA GoForce 5500 GPU có trong máy cho phép xử lý hình ảnh và giải trí đa phương tiện mạnh.
theo thông số của nhà sản xuất NVIDIA GoForce 5500 GPU có thừa khả năng để hiển thị hình ảnh 3D, chụp ảnh, quay phim phân giải lớn:
• Có thể xem TV với nhiều chuẩn khác nhau như DVB-H, ISDB-T và mạng DMB
• Sử dụng chip xử lý âm thanh tiên tiến giống như nhiều máy Palm
• Trình diễn hình ảnh 3D
• Chụp ảnh sắc nét
• Hỗ trợ độ phân giải lên đến 10Mp
• Tiêu thụ công suất thấp
• Phần cứng được thiết kế với công suất thấp nên thời gian sử dụng máy rất lâu có thể chơi game, nghe nhạc, lướt Web trong nhiều giờ
• Xem video định dạng MPEG4 với độ phân giải cao 30 khung hình/giây

O2 Vista với máy ảnh 3 Megapixel, camera thứ hai cho phép gọi điện video bên cạnh các kết nối mạnh như GPS, WiFi và HSDPA.

Một số hình ảnh của O2 XDA Vista

Chỉnh sửa cuối:

thichmobile

Em O2 này xem ra hơn cả O2 Flame nữa, nhưng không biết có bị nhiều lỗi "ngớ ngẩn" như Flame không?!

anhmt

Em này giá bán bao nhiêu nhỉ? Nhìn cũng phê đấy chứ!:))

Thấy nói bán bên Trung Quốc giá là 500 USD, còn về VN mình thì không biết, nhưng nếu về VN mà khoảng 500 - 600 USD là quá ngon rồi, hơn con Diamond rồi!

inverse

Em nè ngon wa, hình thức đẹp, chắc chắn. Nhưng không bit đã có mặt ở VN chưa nhỉ?

hcqp

Bị em này hớp hồn rồi! Đúng là cấu hình vừa phải, chức năng vừa tầm, ngoại hình vừa vặn.... Chỉ còn lại cái giá có ...vừa túi không thôi!!!

hector

Bị em này hớp hồn rồi! Đúng là cấu hình vừa phải, chức năng vừa tầm, ngoại hình vừa vặn.... Chỉ còn lại cái giá có ...vừa túi không thôi!!!

mình kô biết còn cái nào có cấu hình có thể so sánh nổi trội với em này kô nữa.nhìn cấu hình em X1đã tè ra quần rồi huống hồ em này thêm cái card màn hình nữa!hết hiểu?em này chắc fair 6~700 tiền cơ!làm j rẻ thế được?WTO j mà toàn hàng xách tay thế biết?

Thoai_DakMil

Super V.I.P
con này chỉ nổi trội với card đồ hoạ NVIDIA GoForce 5500 GPU thôi , còn những thông số kỹ thuật khác vẫn chưa có .

maitaison

có lẽ nó chỉ được cái card màn hình thôi chứ nó cũng ko hoàn thiện đâu nếu hoàn thiện thì hok có cái giá 500$ bên china đâu

sututam

chậc trông em này sao giống em nokia thế nhỉ.
nhìn cũng mịn, khi nào về viêt nam phải kiếm một em dùng thử xem thế nào. bác nào biết chỗ bán thì post lên cho anh em biết dùng thử với.

ducdl2

Thiết kế không đẹp bằng Sony X1 được cái card màn hình rời,vẫn mong chờ Sony Ericsson Xperia X1 .

anhmt

Con này chắc O2 cho ra đời để cạnh tranh với X1 của SS và HTC Pro đây mà, nhưng thấy con X1 vẫn đẳng cấp hơn thật!

thinhga

Con này rất được,nhất là giá rất ok.Nếu nó không mắc những lỗi ngớ ngẩn như Flame thì nếu nó về Việt nam chắc chắn sẽ có rất nhiều người chọn nó thay vì diamond hay iphone.Giá cả là 1 tiêu chí quan trọng với đại đa số người dùng Việt nam

XuanTruong

Super V.I.P
Card màn hình có mạnh mà CPU và Ram không xử lý kịp thì cũng coi như huề!:))

anhmt

Card màn hình có mạnh mà CPU và Ram không xử lý kịp thì cũng coi như huề!:))

Bác chỉ được cái nói chính xác. CPU và Ram mà ko xử ý kịp thì Card màn hình cũng coi như là ko. Hy vọng em nó không đi theo vết xe đổ của ông anh Flame

giangdung101

Card màn hình đã quá nhưng mình vẫn thích màn hình to hơn tí nữa, to như iPhone là hợp lí nhất.

chaoemcho

từ trước đến giờ em chưa dùng được con PDA nào tử tế. con gần đây nhất là ATOM . lỗi be bét . trước đấy là EXEC . mua hồi đấy là đúng 1000$ . tất cà PIN đều kém. chỉ đc 1 ngày. sao 0z sang việt nam lại kém thế nhỉ. giờ nhìn thấy con 0z nào la em dị ứng luôn

thinhga

từ trước đến giờ em chưa dùng được con PDA nào tử tế. con gần đây nhất là ATOM . lỗi be bét . trước đấy là EXEC . mua hồi đấy là đúng 1000$ . tất cà PIN đều kém. chỉ đc 1 ngày. sao 0z sang việt nam lại kém thế nhỉ. giờ nhìn thấy con 0z nào la em dị ứng luôn

Công nhận bác nói cũng đúng.O2 ngày xưa là cả 1 đẳng cấp về chất lượng nhưng bây giờ thì...