• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 Zinc không Up được Rom

saikimma

nhờ các bác chỉ dùm , em có con zinc đang dùng bình thường , thấy máy chạy hơi chậm nên hardreset lại máy, sau khi hardreset xong máy khởi động đến chữ o2 thì đứng im . em bootload để úp rom thì máy báo chưa nhận thiết bị(khi mình cắm máy vào cáp thì pc báo đã có tín hiệu nhận usb rồi). rất mong bác nào hiểu biết về zinc chỉ giúp .thanks :(

NguyenTu

Super V.I.P
bạn chọc reset và ấn phím nguồn nhé (giữ khoảng 5 - 10s) sau đó mà hình hiện ra, bạn ấn vào send key 1 tiếp đến là send key 2 (phím gọi mầu xanh ấy) để máy tự hardreset nhé. Sau đó mới up lại rom

saikimma

em đã làm lại nhưng vẫn ko được , đã copy file decviceSpy.exe vào window và nạp rom Xda_Zinc_RM3070712_WWE_ExtV2.8.0 vào phần OLLYDBG rồi ấn F9 nhưng khi kiểm tra hệ thống báo ko nhìn thấy o2 zinc nên ko chạy tiếp được (lúc này em đang cắm chú ppc khác vào) .em làm như thế đã đúng chưa , mong các bác chỉ dùm . thanks.

minhtuan203

mình cũng bị tình trạng trên ai chỉ giúp mình với...gấp lắm rùi các cao thủ ơiiiiii

ChuHuyHoan

Well-Known Member
không nhìn thấy o2 zinc là bị lỗi kết nối rồi xem lại kết nối của PC với PPC nhé....

minhtuan203

hok phai lỗi kết nối bác ạ...máy treo o màn hình o2.vào boot loader dược nhưng hok up dc rom...dã sử dụng 2 pda dể lừa nhưng treo o bước finish..co bác nào cao thủ chỉ dùm em với

zincbh

Sao iem sài con Zinc có sao đâu bác, up room bao nhiêu lần, gần đây nhất là em up từ 6.1 trở về 6.0 do bản 6.0 dc cung cấp từ homepages seeo2.com chạy rất ổn định, vả lại bản 6.1 em so sánh thấy ko hơn 6.0 là bao :)

dammeppc

Sao iem sài con Zinc có sao đâu bác, up room bao nhiêu lần, gần đây nhất là em up từ 6.1 trở về 6.0 do bản 6.0 dc cung cấp từ homepages seeo2.com chạy rất ổn định, vả lại bản 6.1 em so sánh thấy ko hơn 6.0 là bao :)

cái chuyện chết máy không nói trước được. giờ tìm cách rom bằng cáp thôi úp thẻ nhớ không ăn thua :-??

newformula

có bác nào biết cụ thể hơn về cái down ở trang homepages seeo2.com không nhỉ?, mình dơn mãi tới hơn 50mb, về lại không cài được! X-(

nin1009

có bác nào biết cụ thể hơn về cái down ở trang homepages seeo2.com không nhỉ?, mình dơn mãi tới hơn 50mb, về lại không cài được! X-(

bạn làm được chưa vậy,mình cũng bị như bạn,bây giờ mình up được rồi,nếu chưa thì mình chỉ cho

nonoone711

hix e cũng bị tình trạng tương tự,bác nào rành vụ này hướng dẫn cho e vơí, yh: zzmr_vzz ,hoặc:vuthanh17031985@gamil.com

doandu

huhu em up rum len 6.1 tu` the? nhớ no' treo ở chỗ Windows Mobile version 6.1.ko lên nữa.hjc hjc sư huynh ju'p em với.thế này chết mất :((

doandu

huhu em up rum lên nhưng bj treo ở màn hình win 6.1 rồi.em phải làm sao đây.các bác jup' em với.nhanh jum` em ko died mất.có ji` pm em na.mail: doiconcodon_309@yahoo.com thank nhiều...! :((

chienda

up room sao thấy phiêu quá mấy bác nhỉ? hôm bữa mua con Excalibur 100 về xài 2 ngày up thì die luôn. Mới mua con Zinc này về up lên 6.5 cũng hút chết nữa hic...b-)