• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OCTAIVOI's 5.x and KitChenROM

Khuong

em DL bản này nk 5.2.1908 (Build 18508.0.7.0).nbf bên XDA ... về nhưng hình như là bản tiếng trung quốc thì phải nên chưa giám up. chắc đợi bác Boy_de_get bui bản mới luôn vậy.
ai biết nhiều về bản này xin chỉ giáo cho em với !!!

boy_de_ghet

em DL bản này nk 5.2.1908 (Build 18508.0.7.0).nbf bên XDA ... về nhưng hình như là bản tiếng trung quốc thì phải nên chưa giám up. chắc đợi bác Boy_de_get bui bản mới luôn vậy.
ai biết nhiều về bản này xin chỉ giáo cho em với !!!

Thì uprom bình thường thôi, hoặc là XIP port rồi tạo KitChenROM và thay thế file 0408 thành 0409 thôi.

Khuong

Thì uprom bình thường thôi, hoặc là XIP port rồi tạo KitChenROM và thay thế file 0408 thành 0409 thôi.

Em vừ mới up xong đúng là toàn chữ trung quốc. hay thật đấy. thế bác bui được chưa đưa lên cho anh em up với nếu không cho anh em cái kitchen ROM mới đi bác

Chỉnh sửa cuối:

thanhchi

Ai up bản Octaivoi 4.3 rồi cho ý kiến đi nhé! Mình đang dùng WM5 rồi ngại úp lại lằm vì chưa bản WM6 nào ưng ý mình cả,

Medkid

đã up thử v4.3 , ban đầu là ít free RAM hơn bản 4.2.
Esmertec Java đã có phiên bản mới của Cloudyfa.

boy_de_ghet

đã up thử v4.3 , ban đầu là ít free RAM hơn bản 4.2.
Esmertec Java đã có phiên bản mới của Cloudyfa.

Đây là bản PP=6MB, Chỉ để test thui, vì còn nhiều vấn đề để fix lắm.
- Dĩ nhiên là nó sẽ ít hơn rồi, vì Core mới nên có nhiều module nó thay đổi nên dung lượng nó càng lớn (Giống Vista và WinXP vậy thui).
- ROM sau sẽ có bản Windows Live mới để cài đặt riêng biệt (Vì ROM này tích hợp sẵn Windows Live nó không connect được đến Server của Microsoft).
- Esmertec Java New Version.
......
Tôi đang sử dụng ROM đã fix các lỗi trên.
Hy vọng cuối tuần sẽ ra v4.4

Medkid

Đây là bản PP=6MB, Chỉ để test thui, vì còn nhiều vấn đề để fix lắm.
- Dĩ nhiên là nó sẽ ít hơn rồi, vì Core mới nên có nhiều module nó thay đổi nên dung lượng nó càng lớn (Giống Vista và WinXP vậy thui).
- ROM sau sẽ có bản Windows Live mới để cài đặt riêng biệt (Vì ROM này tích hợp sẵn Windows Live nó không connect được đến Server của Microsoft).
- Esmertec Java New Version.
......
Tôi đang sử dụng ROM đã fix các lỗi trên.
Hy vọng cuối tuần sẽ ra v4.4

yeah, và bạn nên dùng Wizard retouched Dialer, cái này có back ground màu xanh đẹp hơn cái background màu đen của Dial pad :D
và nếu được thì bạn có thể nghiên cứu thêm mấy cái camera patch này vào, giúp chụp hình đẹp hơn 1 chút. ý kiến riêng của mình thôi. he he

Chỉnh sửa cuối:

Khuong

Hôm nay vừa mới up xong, chưa test được nhiều nhưng nhìn tương đối ổn. Khi nào hoàn thiện bác up lên cho bọn em cái kitchen Rom mới này với. Thanks bác nhiều

boy_de_ghet

bác Boy_de_ghet cái vụ Touch.dll sao rồi

Sorry, tui chưa xem vụ này nữa, vì bận tạo KitChenROM cho OS mới rồi, mà để TouchFlo trong ROM cũng đâu có tốn nhiều memory đâu.

ROM Version 4.4
1. Windows Live 10.6.0030.2100 (Good work).
2. Esmertec Jbed Build 20070802.2.1 (not expire !).

4MB : http://rapidshare.com/files/53735683/ROM_Wizard_OCTAIVOI_OS_5.2.1908_v4.4_PP4MB.rar
6MB : http://rapidshare.com/files/53728032/ROM_Wizard_OCTAIVOI_OS_5.2.1908_v4.4_PP6MB.rar

Chỉnh sửa cuối:

Khuong

Hồi sáng up bản 4.3 chưa vọc được mấy giờ lại up bản 4.4. một ngày up rom không biết bao nhiêu mà kể, cảm thấy con may này của mình chịu khổ nhiều quá. Nhưng vẫn thích up và luôn mong có bản nào mới là up liền. hì
Trước tiên xin cảm ơn bác rất nhiều.
Bản mới của bác Boy_de_get về giao diện thì không thay đổi gì, chỉ chuyển cái HTC home xuống dưới cùng trong màn hình today thôi (bản 4.3 cũng đã thay đổi). OS mới, cảm nhận ban đầu chạy chậm hơn so với bản 4.2.
nhưng có lẽ bản này sẽ ổn định. vì chưa test được nhiều.
Rất cảm ơn bác khi nào làm xong KitchinRom mới của OS này up lên cho anh em một bản với. Cho mọi người tha hồ mà lựa chọn và bui (thêm vào kitchinrom cái Pocket CM nữa nha bác (phần mềm quản lý danh bạ đó mà)).
thanks bác.

ronie

Anh em up sang host khác giùm nhé. Tks in advance!

Lâu lắm chưa chiến ROM mới vẫn đang dùng 3.6 plus của bac octavoi. Thấy chẳng vấn đề gì cả. :).

gameland

cái 4.4 này chậm hơn 4.2 thì phải, cảm nhận riêng thôi! Anh em biết cách bỏ cái network wizard đc ko, nó cứ hỏi hoài à!

Khuong

cái 4.4 này chậm hơn 4.2 thì phải, cảm nhận riêng thôi! Anh em biết cách bỏ cái network wizard đc ko, nó cứ hỏi hoài à!

Đơn giản bạn chỉ việc vào setting -> systen->Network Wizad ->menu -> Auto detect netword (bỏ dấu tích đi).
thân

ppccrazy

Sorry, tui chưa xem vụ này nữa, vì bận tạo KitChenROM cho OS mới rồi, mà để TouchFlo trong ROM cũng đâu có tốn nhiều memory đâu.

ROM Version 4.4
1. Windows Live 10.6.0030.2100 (Good work).
2. Esmertec Jbed Build 20070802.2.1 (not expire !).

4MB : http://rapidshare.com/files/53735683/ROM_Wizard_OCTAIVOI_OS_5.2.1908_v4.4_PP4MB.rar
6MB : http://rapidshare.com/files/53728032/ROM_Wizard_OCTAIVOI_OS_5.2.1908_v4.4_PP6MB.rar

Bác Boy_de_ghet có thể đưa đường link Kitchen ROM Octaivoi 4.4 (New CoreOS 1908) lên trên này được không vậy?

vuphong

Ai có cho mình xin cái HTC home của ROM Octaivoi 4.x với! mình xài bản pv4 nên không có tích hợp cái này !mình đã chuyển qua Octaivoi 4.2 giao diện rất đẹp nhưng tốc độ hơi chậm và hay bị treo máy kô rõ nguyên nhân.Thanks trước !