• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OCTAIVOI's 5.x and KitChenROM

boy_de_ghet

Bác Boy_de_get mấy hôm nay ít xuất hiện quá, Em có mấy điều muốn hỏi bác không biết thế nào:
Em thấy bác bui rom liên tục và nhanh quá không biết bác có thể hướng dẫn cho em cách sữa, tạo Kitchen Rom được không. Từ bước giải nén rom chỉnh sữa và tạo kitchen...
Có thể ra yahoo cũng được
Nick của em: c28langthang2008
Thank bác.

Mấy hôm nay tôi lu bu lắm, để tôi edit file "hướng dẫn cách tạo KitchenROM từ 1 rom" bằng TV và post lên sau nhé !

0988456766

Well-Known Member
Octaivoi 5.1

Mấy hôm ko lên đã thấy có 5.1 rùi!
hok bít bản này của bác Boy thế nào!
Hope......
Thanks bác Boy nhé!!!!!!!
Downloading........hì!
:p

Khuong

Mấy hôm nay tôi lu bu lắm, để tôi edit file "hướng dẫn cách tạo KitchenROM từ 1 rom" bằng TV và post lên sau nhé !

Thế thì hay quá, cảm ơn bác rất nhiều. Em thấy trong làng buit rom bác là một trong những người khá đỉnh rồi đấy. Miễn có buit mới là bác có rom ngay nhanh thật.
À hình như cái hiệu ứng Touchflo đã có vession mới rồi thì phải (v2) không biết có chạy được trên Wizad không.
Link tham khảo: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=335604
xem video: http://www.youtube.com/watch?v=3LRbkHOllLA

tuanbido

Bác có thể xóa nó đi bằng cách remove cái buttonfreeCUBE đi, thì khi kéo bút từ giữa màn hình về đáy Touch sẽ không xuất hiện nữa. Khi nào muốn chạy thì vào program chọt touchflo thì nó chạy thôi. Hoặc bác dowload phần mềm do bác Nhật Cường thiết kế ở khu vực phần mềm việt ấy xong copy vào thẻ hoặc main chạy nó và chọn cách 1 (để vuốt từ trên màn hình xuống cuối màn hình thì touch sẽ xuất hiện).
Chúc bác vui vẽ!!!

chỉ là phương pháp tạm thời thôi, xài cũng bị nhưng ko bất tiện như ban đầu

tuanbido

Thế thì hay quá, cảm ơn bác rất nhiều. Em thấy trong làng buit rom bác là một trong những người khá đỉnh rồi đấy. Miễn có buit mới là bác có rom ngay nhanh thật.
À hình như cái hiệu ứng Touchflo đã có vession mới rồi thì phải (v2) không biết có chạy được trên Wizad không.
Link tham khảo: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=335604
xem video: http://www.youtube.com/watch?v=3LRbkHOllLA

có gì mới trong v2 vậy bác, em chán cái bản củ quá.

Khuong

chỉ là phương pháp tạm thời thôi, xài cũng bị nhưng ko bất tiện như ban đầu
Ban đã remove cái buttonfreeCUBE rồi thì xài còn bị cái gì nữa, hay ý bạn là cái scroll (tự động cuộn). Hoặc bạn không thích touch nữa thì buit lại một bản mà bớt touchflo đi (buit dựa trên kitchenrom của bác Boy_de_get ấy).
có gì mới trong v2 vậy bác, em chán cái bản củ
quá.
Mình cũng chỉ thấy bên XDA và videoyotube mà thôi. bạn xem ở link thứ 2 ấy.
chúc vui

vuquang

remove cái buttonfreeCUBE còn bị nhiều hơn, vd mỗi khi mình chọt bút để hiện bàn phím lên mà chọt lệch một cái là thằng touch xuất hiện, còn cài thằng buttonfreeCUBE vào thì mỗi khi kéo thanh taf xuống dưới là thằng touch cũng xuất hiện, bôi đen dòng chữ thằng touch cũng xuất hiện....=> bỏ thì vương thương thì tội, chẳng biết làm thế nào, chứ e thấy thằng touch bên NBD nó có thế đâu mà sao thằng touch ở bản này nó bướng thế cơ chứ! phần mềm của Nhật Cường có phải là PVtouchsetting ko bác, e cài rùi nhưng ko biết sử dụng thế nào, mong bác chỉ dẫn, còn nếu ko fai thì phiền bác gửi cho e cái link! hic! thanks!

Khuong

Hiện tại không cầm máy nên mình không đưa hình lên được
Bạn chạy phần mền đó xong ở mục xổ chọn kiểu 1 và đánh dấu tích ở 3 ô chọn phía dưới. chọn oke và restart lại máy. bạn thử xem nhé.
pm đính kèm phía dưới chỉ cần copy vào ppc là sữ dụng được.
chúc vui

0988456766

Well-Known Member
Octaivoi 5.1

]Bác boy ơi! bản 5.1 này hay treo máy wa, em lại fai dùng bản 4.9,
4.9 vẫn là ok nhất!!!!!!
5.1 có lỗi rùi!
nhanh nhưng treo máy! hì!

=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>
Đi qua những ngày mưa....
Anh thấy yêu thêm những ngày nắng////

Last edited by a moderator:

zaick

đúng vậy. bản 5.1 máy đầu chạy thì ổn lắm. nhưng được hơn ngày là lại treo ngay. em toàn phải HR lại. hic hic. nghe chừng bản 4.9 là ổn nhất.

tanvm

đúng vậy. bản 5.1 máy đầu chạy thì ổn lắm. nhưng được hơn ngày là lại treo ngay. em toàn phải HR lại. hic hic. nghe chừng bản 4.9 là ổn nhất.

Tôi cũng thấy bản 4.9 chạy rất ổn định nên chưa thử bản 5.1 . Nhưng nếu có thêm nút talk trong phần phone thì tốt quá đỡ phải bấm phím.View attachment 57306

vuquang

hình như các bản rom mới gần đây đều có phần mềm chạy videoyotube, mình cũng muốn up thử những bản rom mới nhưng đều bị xung với phần mềm chạy tiếng trung của mình. hiện tại mình đang chạy ổn với octaivoi 4.0 và ko muốn chạy bản rom khác nữa nên bác nào chỉ giúp e cách chạy thêm phần mềm videoyotube vào bản rom 4.0 này với, cái này phải dow ở đâu hả bác...

0988456766

Well-Known Member
Octaivoi

Mấy bro ghét cái dialphone của octaivoi!!!!!!
Emm khuyên mấy bác nên dùng cái Vista_dial vừa đẹp lại Pro!
Nếu bài này có post sai, mong các bác thông cảm, vì em thấy nhìu ng chê cái dial của Octaivoi wa!!!
Đa tạ!
Đi qua những ngày mưa....
Anh mới thêm yêu những ngày nắng....

;;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;)

tuanbido

Ban đã remove cái buttonfreeCUBE rồi thì xài còn bị cái gì nữa, hay ý bạn là cái scroll (tự động cuộn). Hoặc bạn không thích touch nữa thì buit lại một bản mà bớt touchflo đi (buit dựa trên kitchenrom của bác Boy_de_get ấy).

Mình cũng chỉ thấy bên XDA và videoyotube mà thôi. bạn xem ở link thứ 2 ấy.
chúc vui
còn cái vụ buit + remve đã làm rồi nhưng làm xong toàn bị lỗi chỗ cái nút [X] trên thanh bar o phía trên bên phải ko, chán luôn, đành để touch luôn => sống chung với lũ mới thấy cảnh khổ

boy_de_ghet

Chỉnh sửa cuối:

Khuong

v5.2 Core OS 1933

Please test and feedback to me, thanks !

Crossbow (Đã fixed lỗi [X] button)
1.
2.

Nếu Core này chạy tốt thì tôi sẽ build bản TouchFlo.
Đang upload....

To Forum's Admin
Admin có thể sửa lại title cho ROM này là 5.x được không ? Thanks,

Lâu lắm mới thấy bác Boy_de-get xuất hiện, mọi người đang chờ rom của bác.
À bác đừng quên cái vụ hướng dẫn bọn em tạo Kitchen Rom nha, thanks bác !!

0988456766

Well-Known Member
Rapid

Bác xem hộ em cái! Sao em không download ở Rapid đc, toàn Limited thui!
:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?

Last edited by a moderator:

nhimyeu

bản này có vấn đề rồi các bác à? cài xong hết hr xong gio o vào đưoc bên trong nữa vẫn đang dừng ở màn hình windown mobile chán quá thôi quay lại về em 4.9 thôi

nhimyeu

giờ thì tiêu đời em minis của em rồi giờ cắm cáp sy vào mà o nhận thì làm sao mà up lại rom đây các bác chết mất thôi !!!!!!!!!!!!!!!!!!1:((