• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OCTAIVOI's 5.x and KitChenROM

boy_de_ghet

PC RAM 256 thì cũng được rồi, Máy tôi sử dụng Windows Vista, nhưng build ROM thì tôi vẫn dùng Windows XP (Dùng máy ảo để chạy WinXP và tôi share cho nó có 256 RAM đó thôi, vẫn làm việc OKE).

ROM Version 4.2 :
- Default Crossbow.
- Thay đổi một số Driver cho ROM.
- ROM này 4MB chạy vẫn tốt, mặc dù đã có TouchFlo nhưng tôi không gán cho nó softkey.
...

4MB : http://rapidshare.com/files/51528542/ROM_Wizard_OCTAIVOI_Core_1620_4MB.rar
6MB : http://rapidshare.com/files/51536384/ROM_Wizard_OCTAIVOI_Core_1620_6MB.rar
8MB : http://rapidshare.com/files/51540462/ROM_Wizard_OCTAIVOI_Core_1620_8MB.rar

Khuong

Bác xó thể đưa lên link khác giúp bọn em với, link này dowload chậm quá. từ 2 giờ tới 3 giờ mà chỉ được có 5%.

boy_de_ghet

Bác xó thể đưa lên link khác giúp bọn em với, link này dowload chậm quá. từ 2 giờ tới 3 giờ mà chỉ được có 5%.

Thua, bạn nhờ ai upload lên Server khác đi, còn tôi chỉ upload lên đây thui. Mà sao lại chậm thế. Tôi load 1 file chỉ mất 15'.

Mà tôi đã nói rồi mà, ai cần Account Premium thì PM cho tôi mà.

Khuong

Tới giờ em mới DL xong bản 4.2 đợi mỏi cả mắt. rất muốn up liền nhưng nán lại để hởi các bác mấy điều.
Em mới dùng O2 minis mới được 1 tuần nay nhưng đã up 2 bản rom của octaivoi 4.0 và 4.1. em muốn hỏi các bác là giờ muốn up tiếp bản rom khác (NB hay octaivoi 4.2) có cần unlock CID nữa không hay chỉ về boot loader là up được. Chỉ số máy em như sau: IPL/SPL: 3.08, radio: 2.69, OS 6.0.0.0
cảm ơn các bác rất nhiều.

namket

Tới giờ em mới DL xong bản 4.2 đợi mỏi cả mắt. rất muốn up liền nhưng nán lại để hởi các bác mấy điều.
Em mới dùng O2 minis mới được 1 tuần nay nhưng đã up 2 bản rom của octaivoi 4.0 và 4.1. em muốn hỏi các bác là giờ muốn up tiếp bản rom khác (NB hay octaivoi 4.2) có cần unlock CID nữa không hay chỉ về boot loader là up được. Chỉ số máy em như sau: IPL/SPL: 3.08, radio: 2.69, OS 6.0.0.0

ko cần unlock CID nữa đâu bạn, mình chạy file ROMUpdateUtility là up đc ko cần vào bootloader :D

Medkid

theme Crossbow made by myself

gửi mấy bạn theme Crossbow màu xanh ngọc của màn hình QVGA, mình tự tạo.

to Boy_de_ghet: bạn đã design theme dùng phần mềm gì ? mình muốn chỉnh sửa lại theme màu tím của bạn, sửa mấy cái background cho nó phù hợp ko để nó màu xám nữa :|

boy_de_ghet

boy_de_ghet chỉ mình chỗ này đc ko?

Nút chỉnh volume nào ta, tôi chẳng biết nút nào hết. You có thể nói rõ hơn không ? Rồi nút cuộn trang là gì nữa ? Hay bạn nói tới chức năng Scroll, nếu là cái này thì chỉ cần thêm vài registry và add file vào là oke thui.

Medkid

Nút chỉnh volume nào ta, tôi chẳng biết nút nào hết. You có thể nói rõ hơn không ? Rồi nút cuộn trang là gì nữa ? Hay bạn nói tới chức năng Scroll, nếu là cái này thì chỉ cần thêm vài registry và add file vào là oke thui.

boy_de_ghet chỉ mình chỗ này đc ko?

thực ra nó là smartkey, bạn chỉnh cái file smartkey.ini kèm theo nó là được thôi, nó có file pdf kèm theo để hướng dẫn đó :-?

next

PC RAM 256 thì cũng được rồi, Máy tôi sử dụng Windows Vista, nhưng build ROM thì tôi vẫn dùng Windows XP (Dùng máy ảo để chạy WinXP và tôi share cho nó có 256 RAM đó thôi, vẫn làm việc OKE).

ROM Version 4.2 :
- Default Crossbow.
- Thay đổi một số Driver cho ROM.
- ROM này 4MB chạy vẫn tốt, mặc dù đã có TouchFlo nhưng tôi không gán cho nó softkey.
...

4MB : http://rapidshare.com/files/51528542/ROM_Wizard_OCTAIVOI_Core_1620_4MB.rar
6MB : http://rapidshare.com/files/51536384/ROM_Wizard_OCTAIVOI_Core_1620_6MB.rar
8MB : http://rapidshare.com/files/51540462/ROM_Wizard_OCTAIVOI_Core_1620_8MB.rar

bạn cho mình xin một cái premere account của rapid share được không?.Cảm ơn trước ,thanks sau=D>:D:))

tanthuyhoang

Nếu cảm thấy máy chạy ổn định rồi thì khỏi còn nếu không thì bác nên up lại rom T-mobile2.26 là unlock CID rồi đó link:http://rapidshare.com/files/37669086/MDA_software_update_226102_22610105_022511.exe
chúc vui vẻ nhé bác:D

Khuong

- Sao lại phải bỏ chứ ?
1. ErmestecJava cùng cần cho nhiều người lắm chứ.
2. Total Commander free mà chức năng còn hay hơn Resco Explorer (thằng này phải đăng ký nữa, làm biếng nhớ số serial).
3. Windows Live, WM thì tui không removed ra, vì tôi chắc cũng có nhiều ngưởi sd nó. Và tôi chắc là bạn chưa bao giờ sử dụng nó (hotmail, msn) và bạn cũng không là member của Microsoft.

===> Còn nếu không thích mấy cái này thì bạn có thể dùng KitChenROM mà tạo ra ROM, chuyện cực kỳ đơn giản.
.

Em đã bui thử một bản như lạ thay là thế này:
Khi bui em đã bỏ bớt máy cái không cần thiết, như bui xong tạo rom xong đưa lên up thì các maucj mà em bớt đi lại có trong rom thế mới lạ chứ.

boy_de_ghet

Em đã bui thử một bản như lạ thay là thế này:
Khi bui em đã bỏ bớt máy cái không cần thiết, như bui xong tạo rom xong đưa lên up thì các maucj mà em bớt đi lại có trong rom thế mới lạ chứ.

Bạn build ntn ? Build từ KitChenROM or là ROM có sẵn rồi bạn dump, sau đó bạn tạo lại OS ?

Khuong

em làm từ bản KitChenROM_6.0.0.0_OCTAIVOI_5.2.1620B18124.0.4.2 của bác nói trên. đầu tiên em chạy BuildOS.exe sau đó bỏ dấu tích một số mục không cần thiết và ấn nút > (giống play khoản 2')xong. em chạy tiếp CreateROM.bat đợi chạy đến khi xong. nó tạo ra file 80040000-OS.nb tiếp theo chạy nb2nbf.exe để chuyển thành file nk.nbf xong đưa ra up và kết quả là các soft em không đánh dấu tích vào nó vẫn có trong rom. như phudong today, notepad, ... (khởi động máy lên vẫn thấy phudongtoday ) thế mới đau chứ. pó tay
có ai lập riêng chủ đề build rom cho wizad để anh em được tham khảo nhỉ. thanks

boy_de_ghet

Thế file 80004000-OS.nb bạn lấy trong thư mục temp ? Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Khuong

Em đã làm y chang như trong hướng dẫn rồi mà, ko hiểu nổi nữa.

thanhchi

Bản 4.1 chạy chán lắm, không biết bản 4.2 như thế nào nữa! Đang up thử bản 4.2, mong sẽ ổn định hơn chứ đã up rất nhiều bản WM6 rồi nhưng chưa bản nà ưng ý cả.

khuyetdanh

KitChenRom 4.2 của bạn rất tuyệt. Nhưng mình nhận thấy là nếu ko chọn TouchFlo thì sau khi Up sẽ bị lệch cảm ứng, biểu hiện rõ nhất là nút "ok" ở góc bên phải phía trên màn hình sẽ rất khó nhấn - lúc được lúc ko.
Ko phải bản Kitchen này mà mình cũng Up thử các bản Kitchen trươcf cũng bị như vậy.
Nếu có cách khắc phục hiện tượng trên xin bạn chỉ giùml.

gameland

thực ra nó là smartkey, bạn chỉnh cái file smartkey.ini kèm theo nó là được thôi, nó có file pdf kèm theo để hướng dẫn đó :-?

Thanks mấy bro nhiều. Mình thích Octaivoi lắm nhưng mình thấy SPB Mobile Shell xài vẫn sướng hơn nên muốn có 1 rom sạch sẽ. Thích ứng dụng nào thì cài thêm ứng dụng ấy!
Tiện thể cho mình xin Total Comander luôn! Chắc là nhẹ hơn thằng resco!

À, còn cái chức năng chuyển qua lại giữa các chương trình đang chạy (Tương tự Alt + Tab trong Windows) thì làm thế nào vậy?