• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Office Suite_v 4.0_Việt Hóa cho S60_2rd

ongtrungducmx25

Office Suite_v 4.0_Việt Hóa cho S60_2rd mình đã việt hóa xong pm này còn nhiều từ chưa hiểu lém các bạn bác nào có ý kiến thêm để mình diệt hóa cho hoàn tấc.
download ở dưới nhé
http://www.mediafire.com/download.php?g25yjjixyyz

Hướng dẫn:
-Bạn nên tạo một folder: mang tên "Documents" trong thẻ nhớ nhé!
-Sao đó chép tài liệu word+excel vào Documents rồi khởi động pm OS4.0 đó chọn đến file cần mở để xem!
-Lưu ý ở chế độ xem thì bạn không thể chỉnh sửa được file trong đó nhé
-Muốn sửa thì bạn vào menu tùy chọn sao đó chọn tiếp chế độ hiệu chỉnh, thì khi đó bạn có thể sửa văn bản của mình một cách dể dành như trong Microsoft Office nhé! xong rồi lưu lại với tên tùy ý !
------------------------------
chúc bạn thành công!
Thân OTD

ongtrungducmx25

Có một chi tiết nhỏ là em không thay đổi được icon của "Spreadsheet.aif" không hiểu tại sao nữa! cái đó nó không có trong bộ thay đổi icon pm "AifWzard". anhtamhcm giúp giùm em vụ này nhe. như thế mới hoàn hỏa hơn.
thank

anhtamhcm

Có một chi tiết nhỏ là em không thay đổi được icon của "Spreadsheet.aif" không hiểu tại sao nữa! cái đó nó không có trong bộ thay đổi icon pm "AifWzard". anhtamhcm giúp giùm em vụ này nhe. như thế mới hoàn hỏa hơn.
thank

Here for you! :D:D>:)>:)

ongtrungducmx25

Mở AifWzard ra nó không có trong bộ sưu tập không hiểu tại sao nữa nhừ anhtamhcm test dùng em với nhé!

nguoiqualoicu

Icon Exel của bạn đây, bạn copy nó vào E\system\apps\spreadsheet nhé.Cái này mình mod lại từ icon của Quick office nên kô cần dùng AifWizad đâu.:D

ongtrungducmx25

Icon Exel của bạn đây, bạn copy nó vào E\system\apps\spreadsheet nhé.Cái này mình mod lại từ icon của Quick office nên kô cần dùng AifWizad đâu.:D

Thành công rồi! không biết Bạn kiếm ở đâu ra mà hây thế! có một điều là nó không có trong bộ sưu tập thay thế icon (E\system\apps\spreadsheet.aif) bó tay!
attachment.php

nguoiqualoicu

Thành công rồi! không biết Bạn kiếm ở đâu ra mà hây thế! có một điều là nó không có trong bộ sưu tập thay thế icon (E\system\apps\spreadsheet.aif) bó tay!
attachment.php

Mình ít khi sử dụng cái AifWizard này nên không hiểu bạn nói đến có trong bộ sưu tập gì đó hay không.Còn về icon thì mình thấy icon nào đẹp thì chuyển từ file Aif đó sang Mbm, rồi khi nào cần làm icon cho PM nào thì chuyển Mbm thành Aif của PM đó thôi (ví dụ cái icon mà mình làm cho bạn đó là từ cái icon của QuickSheet,mình chuyển nó thành mbm,rồi chuyển mbm đó thành aif của Spreadsheet,chỉ cần nhập UID thôi), cái này cũng làm đơn giản mà :D.

Chỉnh sửa cuối:

ongtrungducmx25

Mình ít khi sử dụng cái AifWizard này nên không hiểu bạn nói đến có trong bộ sưu tập gì đó hay không.Còn về icon thì mình thấy icon nào đẹp thì chuyển từ file Aif đó sang Mbm, rồi khi nào cần làm icon cho PM nào thì chuyển Mbm thành Aif của PM đó thôi (ví dụ cái icon mà mình làm cho bạn đó là từ cái icon của QuickSheet,mình chuyển nó thành mbm,rồi chuyển mbm đó thành aif của Spreadsheet,chỉ cần nhập UID thôi), cái này cũng làm đơn giản mà :D.
bạn dùng pm nào chuyển icon.aif sang dạng ảnh mbm rồi từ đó nạp UID để chuyển thành mbm thành icon.aif thế nhỉ! cái này mình chưa biết.

nguoiqualoicu

Của anh trai đây, từ cái pyUtilies này vào chọn Aif&Mbm, sau đó muốn chuyển icon(aif) thành mbm thì bấm split aif rồi chọn file aif muốn chuyển,nó sẽ phân tích aif đó thành 2 hoặc 4 ảnh png tùy từng icon, chon lưu tất cả (save all component) vào thư mục e\images\mbmtool\image.Sau đó quay lại(bấm right softkey),rồi chọn built mbm, bấm vào Mbm quality,chọn 24/8 hoặc 16/8 bit,nghĩa là ảnh đầu và thứ 3 thì chọn 24 hoặc 16 bit,còn ảnh thứ 2&4 thì phải chọn 8 bit, rồi sau đó bấm vào convert into Mbm thôi vậy là xong.Muốn sử dụng mbm đó làm icon thì chọn Built Aif trong PM này hoặc dùng Aif tool gì đó rồi nhập UID của PM mình muốn làm icon thôi, nhìn có vẻ dài dòng nhưng làm đơn giản và hiệu quả lắm. Search trên mạng đi, có nhiều bộ icon 3D đẹp lắm, tải về rồi sau đó thích cái nào thì lấy mà làm icon cho PM mà mình thích :D.

ongtrungducmx25

Của anh trai đây, từ cái pyUtilies này vào chọn Aif&Mbm, sau đó muốn chuyển icon(aif) thành mbm thì bấm split aif rồi chọn file aif muốn chuyển,nó sẽ phân tích aif đó thành 2 hoặc 4 ảnh png tùy từng icon, chon lưu tất cả (save all component) vào thư mục e\images\mbmtool\image.Sau đó quay lại(bấm right softkey),rồi chọn built mbm, bấm vào Mbm quality,chọn 24/8 hoặc 16/8 bit,nghĩa là ảnh đầu và thứ 3 thì chọn 24 hoặc 16 bit,còn ảnh thứ 2&4 thì phải chọn 8 bit, rồi sau đó bấm vào convert into Mbm thôi vậy là xong.Muốn sử dụng mbm đó làm icon thì chọn Built Aif trong PM này hoặc dùng Aif tool gì đó rồi nhập UID của PM mình muốn làm icon thôi, nhìn có vẻ dài dòng nhưng làm đơn giản và hiệu quả lắm. Search trên mạng đi, có nhiều bộ icon 3D đẹp lắm, tải về rồi sau đó thích cái nào thì lấy mà làm icon cho PM mà mình thích :D.

chạy không tốt trên máy của mình rồi nhưng cũng thank luôn!ihihihih

tuanhien98

ui choa em kế cái theme kia thía,TD choa em nha,hihi...đang dùng ƠS 3.0gio nâng 4.0 hay ghê...mà tặng em cài theme nha anh OTD.......tuanhienqtkd@gmail.com............gửi cho em vô đây ha..

JuRay-Duan

Ựa, cái theme đẹp hỹ :D , đang xài office v3.00, cài đè cái office v4.00 này lên lun hay phải Remove bản cũ đi vậy. :)

ongtrungducmx25

Ựa, cái theme đẹp hỹ :D , đang xài office v3.00, cài đè cái office v4.00 này lên lun hay phải Remove bản cũ đi vậy. :)

Cài đè luôn cũng được ,remove rồi cài lại cho chắc ăn nhé! khổi mất công restart lại máy bạn ơi!