• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Official DFT Green Mango

myGenio

nên cài bản này hay cài ndo của bác tom đây,nói chung cái nào pin ngon hơn ha

Tại thời điểm này thì bản của Tom có thể nói là ok nhất, còn lại thì chủ yếu test nghịch cho vui thôi.

thedung

bạn nào có phần mềm hiển thị phần trăm của pin ko nhỉ mình đang dùng ndo của tom,ah mà có bạn nào sửa đc nút gọi màu xanh là nut gọi ko chứ cứ ấn vào camera chán,mình chỉ dùng bản của tom thôi vì pin nó tốt

voiconbt

muốn sửa lỗi invalid sim rất dễ,mình đang dùng mobi mà vẫn bị,chỉ cần vô setting ->applications -> games -> disable hết 2 option rồi restart lại máy là hết ngay. Lúc đầu mình không bị nhưng chỉ cần vô game xbox ,nó updating thế là bi invalid,nhưng sau khi làm cách đó là hết :)

voiconbt

rom của elfinlazz mình xái tối qua giờ cảm thấy rất ok,pin và các chức năng đều rất ổn,chỉ cái font khi vô IE là chưa hài lòng thôi,hơi xấu và mờ :-(

karz47

rom của elfinlazz mình xái tối qua giờ cảm thấy rất ok,pin và các chức năng đều rất ổn,chỉ cái font khi vô IE là chưa hài lòng thôi,hơi xấu và mờ :-(

chụp hình như thế nào bác?còn lỗi font như bác bị thì vào setting IE chỉnh thành C2 hay gì đó.Thấy bên xda nó chỉ như thế mà chỉ nhớ mang máng.để e search lại xem

voiconbt

chụp hình như thế nào bác?còn lỗi font như bác bị thì vào setting IE chỉnh thành C2 hay gì đó.Thấy bên xda nó chỉ như thế mà chỉ nhớ mang máng.để e search lại xem

Chụp hình thì mình thấy vẫn như cũ,nhưng setting của nó thì tiện lơi hơn như cho save setting chẳng hạn,và quay 720p

karz47

Chụp hình thì mình thấy vẫn như cũ,nhưng setting của nó thì tiện lơi hơn như cho save setting chẳng hạn,và quay 720p

bác có thử với cái SHcamera ko?tại e rất chi là quan tâm đến vấn đề image quality nên còn lăn tăn chưa chuyễn wa WP7,còn đang tính quay về WM6.5 nữa.hixhix

videolan

chào bạn, cho mình hỏi, mình dùng rom của elfinlazz vẫn nhận sim vina, nhưng chỉ gọi 900 được thôi, gọi số thường bị léo nhéo hoặc ended ngay, 2g và 3g cũng chả thấy đâu, vào internet wifi rất chậm, bạn có cách fix ko? có phải thay radio gì ko?thanks bạn

muốn sửa lỗi invalid sim rất dễ,mình đang dùng mobi mà vẫn bị,chỉ cần vô setting ->applications -> games -> disable hết 2 option rồi restart lại máy là hết ngay. Lúc đầu mình không bị nhưng chỉ cần vô game xbox ,nó updating thế là bi invalid,nhưng sau khi làm cách đó là hết :)

hnam5

Tại thời điểm này thì bản của Tom có thể nói là ok nhất, còn lại thì chủ yếu test nghịch cho vui thôi.
Bản green mango của elfinlazz dùng rất ổn, nói chung không thua kém bản của Tom, tất cả đều chạy mượt và ổn định wifi, 3g, location và nhất là PIN đều very good không hề lỗi sim tí nào.
Bản rom có thể chạy daily day và rất đáng dùng.

nmily89

mình test rom của elfinlazz, chưa thực hiện gì hết, nó vẫn nhận sim Viettel, nhưng market thì bị lỗi :-? và ko cài dc ứng dụng từ PC 8-} bản của elfinlazz fix 2 lỗi trên rồi mà nhỉ :( ai cho em 1 lý do với ???

nmily89

lỗi market đã bt và e cũng chả biết tại sao :-ss. Thêm vào nữa market nó tự động download những sòft em đã từng down or cài :)) cái này rất tiện, giống kiểu như backup vậy, khoái quá :)))))))))))

sweetmoon

Cái này có lâu rồi mà, khi bạn mua (bao gồm cả free) thì nó sẽ nhớ theo account đó, khi sync thì máy tự động down và cài được luôn. Chỉ tức cái bây giờ muốn check lại những cái mình mua và bỏ 1-2 cái không cần thiết thì không thấy chỗ nào, nên lần nào cài mới lại máy lại phải remove bớt 1 ít sau khi sync

nmily89

chẹp, em có vài việc nên flash đi flash lại rom thì bjo nó lại có lỗi ko nhận Sim là sao hả các bác :(( cắm vào thì nó nhận, 1" sau thì nó báo ko nhận :((

chẹp, em có vài việc nên flash đi flash lại rom thì bjo nó lại có lỗi ko nhận Sim là sao hả các bác :(( cắm vào thì nó nhận, 1" sau thì nó báo ko nhận :((
Invalid SIM hả bạn? Lỗi này do bản Mango Beta này đấy. Úp về NoDo là ngon ngay...:p

hnam5

Invalid SIM hả bạn? Lỗi này do bản Mango Beta này đấy. Úp về NoDo là ngon ngay...:p
Các mod xem thế nào chứ, dạo này android thì quá nhiều cao thủ cook mà wp7 thì ế chỏng chơ. Được cao thủ tomcodon thì dạo này lặn mất tăm. chán quá.

Các mod xem thế nào chứ, dạo này android thì quá nhiều cao thủ cook mà wp7 thì ế chỏng chơ. Được cao thủ tomcodon thì dạo này lặn mất tăm. chán quá.
WP7 thì vẫn chưa có gì đặc sắc và tùy biến như Android nên các cao thủ chưa ra tay thôi bạn...:p

langthang262

WP7 giờ còn chưa có cả ứng dụng chụp ảnh màn hình, làm xong ROM chẳng biết show hàng thế nào :D

Thrall

DFT ko chịu công bố nguồn Mango cho HD 2 nên a e ko cook ROM được