• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OMAI KARAOKE 2.1(240x320) - Gồm 499 bài hát cực hay

thanhnam711

Bung ra và thay hình thì dễ rồi nhưng khi nén lại thì không được bạn ơi mách nhỏ tí đi. Thanks nhiều (mình nén lái số mb lớn cài báo lỗi.)

Em làm được rồi, thanks bác hoangthanh nhiều nhá. bác thắng đừng bung nó ra, cứ dùng winra mở nó ra và double click vào thư mục images rồi nhấp chuột phải-> chọn add file to archive (nhớ chọn add and replace file nhé)->chọn đường truyền đến file .png mà bác chọn -> ok thôi. chúc bác may mắn, nếu được thanks em cái nhé.

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Em làm được rồi, thanks bác hoangthanh nhiều nhá. bác thắng đừng bung nó ra, cứ dùng winra mở nó ra và double click vào thư mục images rồi nhấp chuột phải-> chọn add file to archive (nhớ chọn add and replace file nhé)->chọn đường truyền đến file .png mà bác chọn -> ok thôi. chúc bác may mắn, nếu được thanks em cái nhé.

Bạn lấy file của haongthanh hay file demo nếu có file demo thì cho mình xin.nói lại thật kỹ cho mình tí đi vẫn chưa làm được.

thanhnam711

Bạn lấy file của haongthanh hay file demo nếu có file demo thì cho mình xin.nói lại thật kỹ cho mình tí đi vẫn chưa làm được.

Em lấy file của hoangthanh, cái file mà khi hát có chữ hoangthanh to đùng ở giữa màn hình ý :D. bác down file .rar về giải nén, bác sẽ có được một file .jar. nhấp chuột phải vào file trên, chọn open with ->winrar->vào imgs-> bác sẽ thấy trên màn hình một loạt file .png. tìm chỗ nào trống trống nhấp chuột phải-> chọn add file to archive (nhớ chọn add and replace file nhé)->chọn đường truyền đến file bg.png mà bác chọn -> cài lại karaoke lên máy với file .jar vừa sửa-> ok -> click thanks cho em cái:D:D:D. chúc bác may mắn, nếu được thanks em cái nhé.

MinhThang

Manager
Em lấy file của hoangthanh, cái file mà khi hát có chữ hoangthanh to đùng ở giữa màn hình ý :D. bác down file .rar về giải nén, bác sẽ có được một file .jar. nhấp chuột phải vào file trên, chọn open with ->winrar->vào imgs-> bác sẽ thấy trên màn hình một loạt file .png. tìm chỗ nào trống trống nhấp chuột phải-> chọn add file to archive (nhớ chọn add and replace file nhé)->chọn đường truyền đến file bg.png mà bác chọn -> cài lại karaoke lên máy với file .jar vừa sửa-> ok -> click thanks cho em cái:D:D:D. chúc bác may mắn, nếu được thanks em cái nhé.

Công đầu phải nói là Hoangthanh còn mình làm cách của bạn là số 1 nếu có 100 nút thanks mình cũng click.Nơi đây thạt là ý nghĩa các bạn ạ.

thanhnam711

cái omaikaraoke này hay quá nhưng mà tòan mấy bài xưa không àh, nhạc trẻ vừa ít vừa cũ nữa, không bít ai có dữ liệu mới up lên cho anh em xài, một vài bài mới như cầu vồng khuyết ....thôi cũng được.

MinhThang

Manager
cái omaikaraoke này hay quá nhưng mà tòan mấy bài xưa không àh, nhạc trẻ vừa ít vừa cũ nữa, không bít ai có dữ liệu mới up lên cho anh em xài, một vài bài mới như cầu vồng khuyết ....thôi cũng được.

Sao mình thêm bài hát vào mà nó không đọc được nhỉ file như nhau bạn nghiên cứu thử cho ý kiến.

hoangthanh21

Sao mình thêm bài hát vào mà nó không đọc được nhỉ file như nhau bạn nghiên cứu thử cho ý kiến.
Trong phần mềm mặc định sẵn có của nó chỉ có trên 700 bài hát cả Anh và Việt thôi.Bro cho thêm bài hát khác vào thì nó lấy dữ liệu ở đâu mà nó chạy.May ra chỉ có tiếng nhạc kêu mà không có lời chạy đâu.Bạn nào muốn có bài hát mới và cập nhập.Xin vui lòng hát karaoke bằng phần mềm Mobile Karaoke.Với giá 5000VND/bài(Tự down qua GPRS).
Áng mây buồn 8191
Anh phải làm sao 8102
Bởi vì anh yêu em 8103
Cầu vồng khuyết 8251
Chân tình 8231
Cho anh xin số nhà 8111
Chuyện tình thảo nguyên 8112
Dầm trong tim 8104
Dĩ vãng cuộc tình 8105
Dường như ta đã 8192
Em sẽ là người ra đi 8106
Giã từ dĩ vãng 8113
Giây phút chia xa 8107
Hãy nói anh không còn yêu 8114
Hãy yêu như chưa yêu lần nào 8115
Katy Katy 8108
Lời buồn thánh 8116
Mấy nhịp cầu tre 8117
Mong người ta luôn tốt luôn yêu em 8118
Mưa thủy tinh 8215
Tình em đại dương 8119
Tình như lá bay xa 8109
Tình yêu mang theo 8110
Tình yêu nào phải trò chơi 8220
Tóc nâu môi trầm 8120
Trái tim không ngủ yên 8121
Vầng trăng khóc 8101
Vào hạ 8122
Trên đây chỉ là mấy bài hát ví dụ để các bạn so sánh.

Chỉnh sửa cuối:

hoangthanh21

Xin vui lòng down phần mềm Karaoke khác để hát bài mới nghe bạn.Mình up lên rồi đó.

thanhnam711

Xin vui lòng down phần mềm Karaoke khác để hát bài mới nghe bạn.Mình up lên rồi đó.

pm này cũng hay nhưng mà 5000 một bài thì đắt quá, như vậy nếu muốn pm mới này có dữ liệu cũng nhiều không kém pm cũ(443 bài) thì phải bỏ ra gần 2 triệu ba trăm ngàn àh :-?? :-?? :-??, phải chi chừng 2000/bài thì ok.

Chỉnh sửa cuối:

hoangthanh21

pm này cũng hay nhưng mà 5000 một bài thì đắt quá, như vậy nếu muốn pm mới này có dữ liệu cũng nhiều không kém pm cũ(443 bài) thì phải bỏ ra gần 2 trăm ba chục ngàn àh :-?? :-?? :-??, phải chi chừng 2000/bài thì ok.

Dữ liệu của phần mềm Mobile Karaoke này hoàn toàn khác.Nó được đóng gói bên ngoài phần mềm với dạng dữ liệu *.db.Nên muốn can thiệp rất khó trên s60v3(Mình không biết nó nằm ở đâu??).Còn trên S60v2 thì can thiệp được.Phần mềm này cũng chỉ hơn được 1 vài bài mới.Được cái ảnh nền nó thay đổi liên tục được(Không bất động như omai Karaoke).Nếu tính giá của tất cả bài hát thì không ai mua hết được cả.Ví như Omai karaoke Anh+Việt là 750 bài hát x 5000VND/bài.Liệu bạn có bỏ ra 3.750.000 VND để mua không?:-?

thanhnam711

Dữ liệu của phần mềm Mobile Karaoke này hoàn toàn khác.Nó được đóng gói bên ngoài phần mềm với dạng dữ liệu *.db.Nên muốn can thiệp rất khó trên s60v3(Mình không biết nó nằm ở đâu??).Còn trên S60v2 thì can thiệp được.Phần mềm này cũng chỉ hơn được 1 vài bài mới.Được cái ảnh nền nó thay đổi liên tục được(Không bất động như omai Karaoke).Nếu tính giá của tất cả bài hát thì không ai mua hết được cả.Ví như Omai karaoke Anh+Việt là 750 bài hát x 5000VND/bài.Liệu bạn có bỏ ra 3.750.000 VND để mua không?:-?

à bác hoangthanh này có cách nào để tạo hình động trên background của pm karaoke 2.1 ko, để nó vầy nhìn hơi đơn điệu, hình như pm này bác dì dai lại từ pm omai karaoke đúng không, em thấy pm karaoke trên chiếc n70 của thằng bạn có hình động mà không biết sao làm được.

hoangthanh21

à bác hoangthanh này có cách nào để tạo hình động trên background của pm karaoke 2.1 ko, để nó vầy nhìn hơi đơn điệu, hình như pm này bác dì dai lại từ pm omai karaoke đúng không, em thấy pm karaoke trên chiếc n70 của thằng bạn có hình động mà không biết sao làm được.

Mình nói ở bên trên rồi đó bro.Sao bro không đọc kĩ đã hỏi rồi.Omai karaoke thì đơn điệu background còn Mobile Karaoke thì sẽ là "background động".Mình cũng đang nghiên cứu để có thể làm Omai karaoke "Background động".

thanhnam711

Mình nói ở bên trên rồi đó bro.Sao bro không đọc kĩ đã hỏi rồi.Omai karaoke thì đơn điệu background còn Mobile Karaoke thì sẽ là "background động".Mình cũng đang nghiên cứu để có thể làm Omai karaoke "Background động".

Thì ai mà chẳng bít, ý mình hỏi là cách làm Background động trên omai ý, tại cái omai karaoke trên s60v2 mà bác hbinhlove2003 up hôm trước có Background động nên mình mới hỏi.

Chỉnh sửa cuối:

hoangthanh21

Thì ai mà chẳng bít, ý mình hỏi là cách làm Background động trên omai ý, tại cái omai karaoke trên s60v2 mà bác hbinhlove2003 up hôm trước có Background động nên mình mới hỏi.

Bản của hbinhlove2003 là bản cũ có từ năm 2005 không phải bản 2.01 của mình.nên những ảnh Background động là những ảnh có chữ Happy new year 2005.

MinhThang

Manager
Em giải nén rồi nhưng ko thấy chạy đc file nào cả.
Em dùng n81.
mong các anh chỉ giùm

Down hết tất cả những pat về chỉ cần giải nén 1 pat thôi chúng tự động nối lại rồi cài bình thường như những pm khác mình mới cài thử ok mà.