• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OmaiGino Full - ĐTDĐ giúp tránh thai

hbinhlove2003

Một vài năm trước, thị trường đã có ĐTDĐ tích hợp chức năng tính toán chu kỳ sinh lý của người phụ nữ (Samsung SGH-A400). Và khoảng mấy năm trở lại đây, ĐTDĐ có hỗ trợ Java đã phát triển mạnh giúp cho các ứng dụng Java cũng có cơ hội dễ dàng được tiếp cận với mọi người. Một vài phần mềm Java dành cho bạn gái như My Girl đã được nhiều người biết đến và sử dụng. Và mới đây, công ty OmaiTek đã đưa ra phần mềm OmaiGino, được mệnh danh là sản phẩm tình yêu, giúp cho chị em phụ nữ có thể theo dõi và quản lý chu kỳ kinh nguyệt hằng tháng của mình.

Tích hợp sẵn tính năng
Samsung SGH-A400, còn được gọi là Egèo, là loại ĐTDĐ thiết kế giành riêng cho nữ giới. Ngoài những chức năng như các loại điện thoại khác. A400 còn biết tính toán được chu kỳ sinh lý hàng tháng của người phụ nữ. Cũng nhờ vào những thông tin mà người sử dụng đưa ra, máy sẽ tính toán được tình trạng hiện tại chu kỳ kinh nguyệt của người đó.

My Girls - Phần mềm dành cho bạn gái

My Girls là phần mềm nhỏ khác giúp theo dõi các thông tin liên quan đến chu kỳ kinh nguyệt của các bạn gái. Phần mềm My Girls này đã từng được Thế giới @ giới thiệu, có trên hệ máy ĐTDĐ Nokia Series 40 và cả phiên bản dành cho dòng ĐTDĐ Series 60. Trước triên, bạn phải nhập các thông tin liên quan: tên, ngày hiện tại trong chu kỳ và số ngày của một vòng chu kỳ. Bạn có thể nhập và cho hiển thị thông tin về chu kỳ sinh học này của nhiều bạn gái. Khi đã nhập xong, phần mềm này sẽ cho bạn biết các thông tin như: ngày rụng trứng, xác suất thụ thai, tình trạng kinh nguyệt.

OmaiGino – Sản phẩm dành cho tình yêu
Khoảng 8 tháng về trước, công ty OmaiTek đã cho ra mắt sản phẩm OmaiKaraoke, một phần mềm Karaoke trên điện thoại di động dành cho người Việt và được rất nhiều người đón nhận. Và mới đây, OmaiTek đã cho ra mắt sản phẩm mới nhất của mình, đó là phần mềm OmaiGino. OmaiGino là một phần mềm tiếng Việt được viết bằng Java dành cho ĐTDĐ, phần mềm này giúp người sử dụng theo dõi và quản lý chu kỳ kinh nguyệt hằng tháng của mình. Qua đó họ có thể làm chủ được khả năng sinh sản, đồng thời tư vấn cho người dùng về việc sinh con trai hay con gái cũng như việc kế hoạch hóa gia đình.

Phần mềm OmaiGino này sử dụng phương pháp Ogino-Knaus, là một phương pháp tính toán khoa học được sử dụng rộng rãi nhờ tính đơn giản và hiệu quả, có tính chính xác cao, được áp dụng trong các bện viện phụ sản và được giản dạy trong giáo lý hôn nhân của Giáo hội công giáo.
Ông Trọng Hào, giám đốc công ty OmaiTek đã nói về sản phẩm của mình:” Tuần vừa rồi, báo Tuổi Trẻ đã có bài viết nói về tình trạng nạo phá thai ở VN. Mỗi năm ở VN có đến 70.000 ca nạo phá thai ở lứa tuổi vị thành niên, chưa có gia đình! Phần mềm này ra đời đúng vào thời điểm hiện nay sẽ giúp ích cho mọi người, nhất là con gái, phụ nữ sẽ có thêm kiến thức về vấn chu kỳ kinh nguyệt, khả năng sinh sản cũng như kế hoạch hóa gia đình của mình. Với phần mềm độc đáo và mang tính xã hội cao như hiện nay, lại hỗ trợ được nhiều dòng ĐTDĐ khác nhau thì OmaiGino sẽ được nhiều người sử dụng”

+ Các tính năng chính của OmaiGino

- Tính nhanh: Chức năng này giúp người sử dụng nhanh chóng biết được những khoảng thời gian: có thể thụ thai hay không thụ thai nếu giao hợp, có khả năng sinh con trai hay con gái.
Chức năng này hữu ích và chính xác cao đối với những phụ nữ có chu kỳ kinh nguyệt trung bình đều đặn. Khi sử dụng “Tính nhanh” này hãy nhập các số liệu mà phần mềm yêu cầu và thực hiện theo hướng dẫn, bạn sẽ có kết quả mong muốn.
- Theo dõi: Quản lý và theo dõi các chu kỳ kinh nguyệt của bạn gái, và qua đó OmaiGino sẽ cho biết được những khoảng thời gian có thể thụ thai hay không thụ thai nếu giao hợp.
Với các phụ nữ có chu kỳ kinh nguyệt không đều, chức năng “Theo dõi” của phần mềm OmaiGino sẽ quản lý và theo dõi chu kỳ kinh nguyệt của bạn và qua đó sẽ tư vấn cho bạn biết được những khoảng thời gian có thể thụ thai hay không thể thụ thai nếu giao hợp. Chức năng này sẽ hữu dụng và chính xác khi bạn theo dõi được 6 chu kỳ kinh nguyệt trở lên.

+ Các loại ĐTDĐ được hỗ trợ
OmaiGino có thể cài đặt và sử dụng trên được rất nhiều các loại ĐTDĐ có hỗ trợ Java như: Nokia, Samsung, SonyEricsson, Motorola, Siemens, Panasocic, LG, Philips…

[hide] http://www.box.net/shared/lu0h1l5c8o [/hide]

xem thêm thông tin tại http://hbinhlove2003.com

Chỉnh sửa cuối:

hbinhlove2003

ko dám đâu á, chủ yếu là cho mấy anh nào chuẩn bị cưới "thiếp" canh me sanh em bé thui hehe....

lovelyangel88

Một vài năm trước, thị trường đã có ĐTDĐ tích hợp chức năng tính toán chu kỳ sinh lý của người phụ nữ (Samsung SGH-A400). Và khoảng mấy năm trở lại đây, ĐTDĐ có hỗ trợ Java đã phát triển mạnh giúp cho các ứng dụng Java cũng có cơ hội dễ dàng được tiếp cận với mọi người. Một vài phần mềm Java dành cho bạn gái như My Girl đã được nhiều người biết đến và sử dụng. Và mới đây, công ty OmaiTek đã đưa ra phần mềm OmaiGino, được mệnh danh là sản phẩm tình yêu, giúp cho chị em phụ nữ có thể theo dõi và quản lý chu kỳ kinh nguyệt hằng tháng của mình.
....

xem thêm thông tin tại http://hbinhlove2003.com

anh ơi cho em hỏi sao em cài vào rùi mà nó chỉ hiện được 1/4 màn hình thui vậy anh?? có cách nào cho nó full màn hình hok ??​

Last edited by a moderator:

danhngoc

dang ky

cho em hỏi khi em cài vào rồi,chương trình chỉ cho dùng thử 15 ngày thôi à.Vậy là sao vậy ạ.em dùng n70

vietstar

sao mình down về cài vào nó báo còn 15 ngày y như bạn trên à,vào web bạn tìm haòi ko có

MinhThang

Manager
sao mình down về cài vào nó báo còn 15 ngày y như bạn trên à,vào web bạn tìm haòi ko có

Bản đã crack bạn vào phần đăng ký đăng ký cho nó 1234 hoặc 0000 gì đó là được( thường pm đã crack là vậy)

hbinhlove2003

Nhiều lúc muốn download 1 file ở box.net nhưng user đã bị hết băng thông thì chỉ có biết đợi đến đầu tháng mới download được. Có một cách để khắc phục sự bất tiện này, bạn vào trang web dưới đây

http://huhiho.com/box/

Ở mục out-of-bandwidth bạn nhập link box.net vào, trang web sẽ cho bạn một link box.net mới và bạn có thể có thể dùng các chương trình hổ trợ download để tải về một cách dễ dàng.

Website cũng hỗ trợ lấy D-link (direct link) cho những file box.net còn băng thông bằng cách nhập link box.net cần tải về vào ô get direct link sau đó nhấn get.

Ngoài ra website còn hỗ trợ đăng ký tài khoản ở box.net cho những IP từ Việt Nam không đăng ký được.

MinhThang

Manager
Đề nghị anh em post bài bám sát chủ đề, những bài mang tính chất làm loãng Topic sẽ Del ngay mà không cần lý do!