• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OMEGA PHẦN MỀN RA LỆNH BẰNG GIỌNG NÓI ĐỐI THỦ SIRI (UP v1.2.19)

badman_87

Member
OMEGA đối thủ nặng kí của siri.

-Chắc không ít lần các bạn đã từng suýt soa khi xem siri "biểu diễn" trên iphone 4s, Siri làm việc thật sự ấn tượng, như là một trợ lý công việc thật sự và các bạn chắc cũng muốn có một trợ thủ như vậy trên android ? với nhiều bạn cũng như tôi chắc cũng đã thử qua vlingo hoặc một số phần mềm ra lệnh khác nhưng thực sự hiệu quả làm việc không cao đúng không .
- và cũng đã đến tôi và các bạn đã tìm thấy một siri trên android đích thực làm việc rất hiệu quả ,tôi rất ấn tượng về pm này nó trả lời tốt các câu hỏi của bạn và thực hiện nhanh chóng các yêu cầu của chúng ta.

[video=youtube;0xes_QHWyH4]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=0xes_QHWyH4[/video]

-Omega với phiên bản cập nhật mới nhất ra đời đã khiến Siri gặp phải đối thủ nặng ký, qua đoạn video bạn có thể thấy rằng Omega hoạt động trơn tru do được cung cấp dử liệu từ nhiều nguồn như Google, TrueKnowledge, Yelp...nên nó có thể trả lời linh hoạt các câu hỏi từ người dùng, những gì Siri làm được thì Omega cũng làm được như hẹn gọi cho một ai đó, đặt lịch ,nhắc nhở, trả lời câu hỏi từ người dùng, hay phản hồi những câu hỏi đánh đố ..v.v. Riêng mình thì thích nhất câu hỏi "Tell me a joke" Omega làm khá tốt khi trả lời câu hỏi bằng cách đưa ra một câu truyện cười trong khi Siri thì trả lời bằng một câu hỏi đạ.i loại như " I'm not programed to .."
-chỉ tiếc là nó chưa hỗ trợ tiếng việt mong nó sẽ hộ trợ vào một ngày nào đó.

http://www.mediafire.com/?3rma9v2qtar1efa

nguồn se-cafe.net

Update Omega - Virtual Assistant v1.2.19

omega v1.2.19

Chỉnh sửa cuối:

o0tinhtritam0o

Iphone không có tiền mua mà Siri thì chắc chẳng bao giờ có tiếng Việt. OMEGA sử dụng dữ liệu google thì có thể.

kutamitsu

cũng ok đó, nhưng mà ko có tính năng mở ứng dụng = giọng nói luôn nhỉ

na501

sao nhà sản suất thiên vị nhỉ/ thế Symbian lỗi thời sao?
Bạn ở đâu mới ra vậy? Sym chết ngay từ khi Ios và Android ra đời từ mấy năm trước rồi mà ^_^.

Mình thử Omega rồi nhưng tính năng không bằng Dragon Go được

SunshineVietNam

Omega siêu ngu, cái j cũng I don't know. Tuy nhiên dùng Evi thì lại ok:))

Bạn cmt kiểu này cũng đủ để hiểu tại sao lại đánh giá dc omega "siêu ngu" rồi ;))
Soft này có kém hay ko thì cũng còn tùy người nói nữa đúng ko ;))