• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Omnia HD Pro Edition V6 - CFW bởi Taylor

duylong187

Xem ở đây
http://samsungi8910omnia.com/how-to-flash-and-debrand-your-samsung-i8910-debrand-tutorial/

Download bộ driver cho SS cài đặt trên windows XP (nếu win khác phải dùng máy ảo)
Tắt máy
Đưa m1y về trạng thái boot loader bằng cách nhấn đồng thời các nút (Look + Red button + Up volumn) đến khi màn hình hiện ra xanh lè là oK

Sau đó chạy file đã giải nén, kết nối với máy tính bằng cable
Khi báo connected thì click nút để flashing.
Chờ đến khi máy tự khởi động lại, nhận mạng mới đước tháo cable ra
Chú ý nhé

Bạn hướng dẫn rất chi tiết. Mình đã down về đủ tool rồi, giờ chuẩn bị up đây :d
Thank you so much!!

2356

Chờ đến khi máy tự khởi động lại, nhận mạng mới đước tháo cable ra
Chú ý nhé

Mình Flash xong, máy khởi động lại là rút ra luôn, chả đợi đến khi nhận mạng gì cả :D Mà vẫn Up phà phà :D

nhathuy2007

Mình Flash xong, máy khởi động lại là rút ra luôn, chả đợi đến khi nhận mạng gì cả :D Mà vẫn Up phà phà :D
keke, newbie khác với cao thủ, phải hướng dẫn ỡ mức độ an toàn. Chỉ theo kiểu cao thủ thì sẽ sinh chuyện đó bạn ơi.

duylong187

Sau 1 ngày chọc phá thoải mái, mình nhận thấy bản FW chạy ổn định, nhanh và ít tốn pin. Tuy nhiên có 1 lỗi mà mình tìm hoài không sửa được, đó là Media không thể tự tìm (refresh) thư viện nhạc và hình có trong thẻ nhớ, mà chỉ tìm thấy video thôi..:(
Bạn có bị vậy không, nếu cũng thế thì chỉ mình chiêu để sửa lỗi này với. Thanks!!

nhathuy2007

Sau 1 ngày chọc phá thoải mái, mình nhận thấy bản FW chạy ổn định, nhanh và ít tốn pin. Tuy nhiên có 1 lỗi mà mình tìm hoài không sửa được, đó là Media không thể tự tìm (refresh) thư viện nhạc và hình có trong thẻ nhớ, mà chỉ tìm thấy video thôi..:(
Bạn có bị vậy không, nếu cũng thế thì chỉ mình chiêu để sửa lỗi này với. Thanks!!

Copy nhạc vào E/Music

1212123

Chú Omnia HD này dở hơn 5800 ở cái khoản này ha :([/QUOTE]

Ko phải I8910 dở hơi mà tùy từng fw thui, fw của I8910 thì rất nhiều, mỗi loại fw sử dụng khác nhau, muốn kiểu gì cũng đc.

nhathuy2007

Chú Omnia HD này dở hơn 5800 ở cái khoản này ha :(

Ko phải I8910 dở hơi mà tùy từng fw thui, fw của I8910 thì rất nhiều, mỗi loại fw sử dụng khác nhau, muốn kiểu gì cũng đc.[/QUOTE]

Rỗi hơi đâu mà giải thích cho newbie

bigboo

cái nào chả có cái hay của nó
Nokia ứng dụng tốt
Samsung cấu hình cao

thanchet0612

mình up thử cả 2 bản speed và không speed thì thấy lỗi nhiều quá máy thì hay bị đơ cài nhiều phần mềm ứng dụng là vào menu bị delay, vào chụp ảnh thì mấy phím chỉnh đều bị đơ xong máy không tắt nguồn được no cứ reset lại thôi lại phải tháo pin ra mới tắt nguồn được, thằng hx thì hao pin quá bây giờ lại phải quay lại thằng n204 xem sao

lần trước cài thằng n204 thì thấy vẫn bị delay khi cài nhiều soft nhưng hy vọng là không bị thêm lỗi gì nữa và không bị hao pin. thằng hx dùng vớ vẩn chằng đâu vào đâu cũng 1 ngày là phải sạc trong khi pin mình mới mua xong

1212123

mình up thử cả 2 bản speed và không speed thì thấy lỗi nhiều quá máy thì hay bị đơ cài nhiều phần mềm ứng dụng là vào menu bị delay, vào chụp ảnh thì mấy phím chỉnh đều bị đơ xong máy không tắt nguồn được no cứ reset lại thôi lại phải tháo pin ra mới tắt nguồn được, thằng hx thì hao pin quá bây giờ lại phải quay lại thằng n204 xem sao

lần trước cài thằng n204 thì thấy vẫn bị delay khi cài nhiều soft nhưng hy vọng là không bị thêm lỗi gì nữa và không bị hao pin. thằng hx dùng vớ vẩn chằng đâu vào đâu cũng 1 ngày là phải sạc trong khi pin mình mới mua xong

Mình thấy trong 3 bản nói trên thì bản này chạy ổn định nhất mà, chỉ có quay phim ko đc 24fps thôi. Trước lúc úp bạn nên format lại máy cho sạch đã, kể cả ổ E. Bản n204 dùng pin rất lâu

nam_tran2701

chủ topic cho mình xin cái wall để làm theme nha. thanks.Tấm này nè.